What's new

Visa Đài Loan

cho mình hỏi có bạn nào apply giấy thông hành onl rùi in ra qua hải quan nó ko cho nhập cảnh ĐL ko ạ? em cứ sợ là lỡ mình cầm giấy thông hành đc nó approved trên (https://niaspeedy.immigration.gov.tw/nia_southeast/ đây rùi mà qua ĐL nó ko cho nhập cảnh ko ạ :(
Có giấy thông hành r thì nhập cảnh bt mà, bạn in ra đem theo kẹp vô pp đưa cho hải quan thôi. Trừ khi nào những ng có lịch sử du lịch làm chui này nọ rồi mới bị giữ lại.

Có giấy thông hành r thì nhập cảnh bt mà, bạn in ra đem theo kẹp vô pp đưa cho hải quan thôi. Trừ khi nào những ng có lịch sử du lịch làm chui này nọ rồi mới bị giữ lại.

Cám ơn bạn nhìu, tại chồng mình cứ hù mình là lỡ cầm giấy đc approved trên onl in ra mà qua nó ko cho nhập cảnh thì bay về à, nên mình sợ :(

Cám ơn bạn nhìu, tại chồng mình cứ hù mình là lỡ cầm giấy đc approved trên onl in ra mà qua nó ko cho nhập cảnh thì bay về à, nên mình sợ :(
Ko có gì đảm bảo bạn dc nhập cảnh 100% hết.
Tuy nhiên chỉ cần có VISA các nước tiên tiến + tờ giấy Approved là có thể nhập cảnh dc.
Mình mới đi về theo visa Hàn Quốc

Có bạn nào bị trường hợp như mình không ạ? Mình đã có visa Mỹ, vẫn còn hiệu lực nên apply visa Taiwan online. Nhưng nhập đầy đủ họ tên thì hệ thống cứ báo lỗi. Nên mình chỉ nhập họ và tên (bỏ tên đệm) thì lại được. Nhưng như thế visa của mình thiếu tên đệm so với passport sợ không nhập cảnh được nên mình thử lần nữa là space 2 chữ cái của tên đệm kiểu "THI" thành "TH I" thì ok, như thế visa hợp lệ để nhập cảnh không mọi người? Hay phải lặn lội đi xin hs giấy ạ? huhu

Last edited:
Mình T1 đi Đài Loan, 2 mẹ con đi đang lo vụ visa k biết trẻ con làm có khó khăn không nhỉ? Mình làm cơ quan nhà nước có giấy xin phép nghỉ và mượn được sổ bảo hiểm, chứng minh tài chính có cần phải chứng minh của cả con không?

Có bạn nào bị trường hợp như mình không ạ? Mình đã có visa Mỹ, vẫn còn hiệu lực nên apply visa Taiwan online. Nhưng nhập đầy đủ họ tên thì hệ thống cứ báo lỗi. Nên mình chỉ nhập họ và tên (bỏ tên đệm) thì lại được. Nhưng như thế visa của mình thiếu tên đệm so với passport sợ không nhập cảnh được nên mình thử lần nữa là space 2 chữ cái của tên đệm kiểu "THI" thành "TH I" thì ok, như thế visa hợp lệ để nhập cảnh không mọi người? Hay phải lặn lội đi xin hs giấy ạ? huhu
Mình cũng từng gặp trường hợp này
Mình xử lý như sau, ví dụ họ tên là Nguyen Van Buoi, thì bạn có thể gõ là NGUYENVAN ( ko dấu cách) rồi mới gõ BUOI
Hay là NGUYEN VANBUOI ( ko dấu cách cho Van và Buoi )
hoặc là NGUYEN (2 dấu cách) VAN BUOI
hoặc là BUOI NGUYEN VAN
bạn gõ vào trường hợp nào mà hệ thống báo OK thì lấy cái đó ( hay làm 2 - 3 cái cũng được luôn, hihi )
mình đã nhâp cảnh vào Taiwan bình thường nhé

Last edited:
Mình cũng từng gặp trường hợp này
Mình xử lý như sau, ví dụ họ tên là Nguyen Van Buoi, thì bạn có thể gõ là NGUYENVAN ( ko dấu cách) rồi mới gõ BUOI
Hay là NGUYEN VANBUOI ( ko dấu cách cho Van và Buoi )
hoặc là NGUYEN (2 dấu cách) VAN BUOI
hoặc là BUOI NGUYEN VAN
bạn gõ vào trường hợp nào mà hệ thống báo OK thì lấy cái đó ( hay làm 2 - 3 cái cũng được luôn, hihi )
mình đã nhâp cảnh vào Taiwan bình thường nhé
Để mình thử, cảm ơn bạn nhiều nhé <3

Mình thường mở khóa bên cục xuất nhập cảnh bên Đài, sau đó apply bình thường

Hi bạn cho mình hỏi bạn làm cách nào để mở khóa ạ? Mình có visa Hàn đã đi về nhưng apply visa diện tiên tiến thì bị lỗi trùng tên, tháng trước đành lên VPDDKT để xin visa dán và vừa đi về cách đây mấy hôm. Mình có thử apply lại bằng visa Đài nhưng cũng vẫn không được. Không biết bạn có thể chỉ cách cho mình không ạ?

bên mình có công ty du lịch đối tác bên đó, Bị trùng tên bên mình sẽ Email qua bên đó thực hiện mở lại tên bị trùng, mở xong mình lại apply bình thường.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back