What's new

Visa Đài Loan

Cho mình hỏi trường hợp xin evisa trùng tên trong blacklist. Lần đầu mình xin evisa được. Lần 2 sau vụ 100 mấy người trốn ở Đài Loan thì mình xin evisa không được nên đã xin visa dán bình thường. Giờ muốn đi lần 3 mà lại xin evisa không được. Không biết có cách nào xóa cái trùng tên này không chứ mỗi lần đi Đài Loan là phải xin visa bình thường chứ không xin evisa được nữa.
Mình nhớ mình đọc đâu đó trên trang chính thức cua ROC TAIWAN, là ban phải lien hệ Văn Phòng Kinh Tế Văn Hóa Đài Bắc, chắc là lại phải xin VISA dán rồi ....

Mình nhớ mình đọc đâu đó trên trang chính thức cua ROC TAIWAN, là ban phải lien hệ Văn Phòng Kinh Tế Văn Hóa Đài Bắc, chắc là lại phải xin VISA dán rồi ....
Vậy là mỗi lần muốn đi Đài lại phải xin visa bình thường rồi.
À, mình có bạn cũng đăng ký evisa mà bị lỗi 1001. Không biết đây là lỗi gì nhỉ. Chỉ nghe nói lỗi trùng tên chỉ có 2006, 2007, 2009 thôi.

Cả nhà ơi cho mình hỏi, trong hồ sơ làm visa có yêu cầu chứng minh tài chính là sổ tiết kiệm nhưng không nói rõ là sổ cứng hay online.
Vậy sổ tiết kiệm online có dùng để chứng minh tài chính được không, nếu có thì cần xin xác nhận của ngân hàng hay thế nào nhỉ?

Cả nhà ơi cho mình hỏi, trong hồ sơ làm visa có yêu cầu chứng minh tài chính là sổ tiết kiệm nhưng không nói rõ là sổ cứng hay online.
Vậy sổ tiết kiệm online có dùng để chứng minh tài chính được không, nếu có thì cần xin xác nhận của ngân hàng hay thế nào nhỉ?
Bạn gửi online hay tại quầy đều OK. Nếu gửi online thì bạn ra ngân hàng bảo họ in cho 1 tờ xác nhận, đóng dấu chi nhánh vào là được.

Cho mình hỏi thêm chút là ngày mà ngân hàng xác nhận đến ngày mà nộp hồ sơ để làm visa có quy định là bao nhiêu ngày không ạ?
Sợ xin xác nhận sớm đến lúc làm hồ sơ, cán bộ lại không nhận thì lại phải xin lại mất thời gian lắm ý, mà để sắp xếp để sát ngày nộp hồ sơ mới đi xin xác nhận thì cũng đâu dễ ý hichic....

Cho mình hỏi thêm chút là ngày mà ngân hàng xác nhận đến ngày mà nộp hồ sơ để làm visa có quy định là bao nhiêu ngày không ạ?
Sợ xin xác nhận sớm đến lúc làm hồ sơ, cán bộ lại không nhận thì lại phải xin lại mất thời gian lắm ý, mà để sắp xếp để sát ngày nộp hồ sơ mới đi xin xác nhận thì cũng đâu dễ ý hichic....
không có ngày cụ thể nhưng thường để cho chắc thì tầm 3-4 ngày trước khi bạn đi nộp visa nha

À cho mình hỏi thêm chút:
Trên trang website của Văn phòng Kinh tế Văn hoá Đài Bắc tại Việt Nam có hướng dẫn về miễn thị thực như này:

Nếu trong trường hợp mà mình đã đến Đài Loan vào năm 2019 thì có được miễn làm visa không ạ?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back