What's new

Visa Đài Loan

À cho mình hỏi thêm chút:
Trên trang website của Văn phòng Kinh tế Văn hoá Đài Bắc tại Việt Nam có hướng dẫn về miễn thị thực như này:
View attachment 191162

Nếu trong trường hợp mà mình đã đến Đài Loan vào năm 2019 thì có được miễn làm visa không ạ?
Theo họ viết thì là được vì visa ĐL của bạn mới hết hạn được 3 năm.

À cho mình hỏi thêm chút:
Trên trang website của Văn phòng Kinh tế Văn hoá Đài Bắc tại Việt Nam có hướng dẫn về miễn thị thực như này:
View attachment 191162

Nếu trong trường hợp mà mình đã đến Đài Loan vào năm 2019 thì có được miễn làm visa không ạ?
Đợt trước bạn vào DL bằng visa dán trên PP phải không? Hay như thế nào
Nếu đã có visa dán năm 2019, bạn cứ mạnh dạn đăng ký visa online

Cảm ơn bạn, mình có visa dán năm 2019 đó bạn.
Nhưng ký hiệu loại là P thì có được miễn không ạ?

Last edited:
Visa Nhật hết hạn (có nhập cảnh rồi) trong passport cũ có xin được miễn visa cho passport mới không cả nhà ơi?

Mình vừa làm visa Đài Loan xong!
Update thông tin mới nè:
1. Nếu là passport dạng P tức là phổ thông thì không được miễn visa như ở mấy bài phía trên mình đã đề cập nhé!
2. Phí visa thì đừng đổi sang loại 50 usd nhé, họ không nhận đâu vì sợ tiền giả nhiều. Mình không biết nên mất toi 50k để đổi sang loại 20 và 10 usd đó nha!

Cho m hỏi trường hợp bé đi du lịch chung với bố mẹ, bố mẹ dùg evisa thì trường hợp của bé có xin được evisa luôn hay ko (bé được 4tuoi, chưa đi nước ngoài bao giờ, cũg ko thuộc diện miễn trừ visa nữa)

Cám ơn ạ.

Cho m hỏi trường hợp bé đi du lịch chung với bố mẹ, bố mẹ dùg evisa thì trường hợp của bé có xin được evisa luôn hay ko (bé được 4tuoi, chưa đi nước ngoài bao giờ, cũg ko thuộc diện miễn trừ visa nữa)

Cám ơn ạ.
Xin visa riêng nhé.

Bé nhà mình có visa đi Nhật ở hộ chiếu cũ. Hộ chiếu mới của bé mới làm chưa đi đâu cả. Cả 2 hộ chiếu đều mẫu cũ, và vì bé còn nhỏ nên đều ko có số CMTND. Mình có thể xin e-visa cho bé đi Đài được k ạ?

Dạ, mọi người cho mình hỏi. năm 2019 mình có evisa Đài và đã đi du lịch, giờ mình có thể xin làm evisa được không? thủ tục có khó không ạ? Cám ơn

Cả nhà ơi, "Thông tin liên lạc người quan hệ ở Đài Loan", mình đi du lịch thì ghi sao cả nhà, vì thấy tới 2 mục "Thông tin liên lạc người quan hệ ở Đài Loan" và "Địa chỉ nơi ở hoặc tên khách sạn ở Đài Loan", vậy mình điền sao cả nhà?

Ảnh màn hình 2023-09-15 lúc 18.11.40.png

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back