What's new
em hơi lăn tăn về ngày về 1 xíu ạ, các bác giúp em với!

Ví dụ ngày 12 tháng 6 là em phải đi làm lúc 8h sáng.

Thì em xin visa đến ngày 11 tháng 6 và book vé ngày về là 11/6 nhưng hạ cánh xuống Nội Bài là 6h sáng ngày 12/6, tức là e chạy về cơ quan vẫn kịp đi làm luôn thì có được không các bác nhờ?

Anh trai em cứ bảo book vé về mùng 10 cho chắc rồi 11 về Hà Nội, 12 đi làm, nhưng em được nghỉ có 2 tuần thôi, nên muốn tận dụng hết.

Bảo hiểm em đã mua cover đến 22/6 rùi.

Các bác có kinh nghiệm gì chia sẻ giúp em với!

em hơi lăn tăn về ngày về 1 xíu ạ, các bác giúp em với!

Ví dụ ngày 12 tháng 6 là em phải đi làm lúc 8h sáng.

Thì em xin visa đến ngày 11 tháng 6 và book vé ngày về là 11/6 nhưng hạ cánh xuống Nội Bài là 6h sáng ngày 12/6, tức là e chạy về cơ quan vẫn kịp đi làm luôn thì có được không các bác nhờ?

Anh trai em cứ bảo book vé về mùng 10 cho chắc rồi 11 về Hà Nội, 12 đi làm, nhưng em được nghỉ có 2 tuần thôi, nên muốn tận dụng hết.

Bảo hiểm em đã mua cover đến 22/6 rùi.

Các bác có kinh nghiệm gì chia sẻ giúp em với!

Về lý thuyết máy bay xuống đúng giờ thì OK. Nhưng muộn thì sao ? Có lẽ ở đây chẳng có KN gì hơn vì giờ bay của các hãng HK có thể nhanh chậm nên chẳng ai có KN về chuyện này. Để an toàn theo mình về sớm 1 ngày là đúng.

dạ! em hỏi để làm booking vé máy bay để xin visa ạ! nếu em 12 đi làm và booking về ngày 11 + xin visa đến ngày 11 thì có được ko ạ? chứ e chưa book vé thật ạ? e hỏi là e mà book vé máy bay thế thì liệu đại sứ quán có thấy okie ko ạ? còn để an toàn thì lúc book thật em vẫn sẽ book về ngày 10 ạ

dạ! em hỏi để làm booking vé máy bay để xin visa ạ! nếu em 12 đi làm và booking về ngày 11 + xin visa đến ngày 11 thì có được ko ạ? chứ e chưa book vé thật ạ? e hỏi là e mà book vé máy bay thế thì liệu đại sứ quán có thấy okie ko ạ? còn để an toàn thì lúc book thật em vẫn sẽ book về ngày 10 ạ

Giấy phép Cty đến ngày 10 thì sứ quán họ có thể cho visa đến ngày 10 (ra khỏi schengen ngày 10), còn máy bay đến sáng 11 mới về đến VN họ không quan tâm, việc đi làm ngay là việc riêng của bạn thôi.

Giấy phép Cty đến ngày 10 thì sứ quán họ có thể cho visa đến ngày 10 (ra khỏi schengen ngày 10), còn máy bay đến sáng 11 mới về đến VN họ không quan tâm, việc đi làm ngay là việc riêng của bạn thôi. Chú ý trong thời gian xét cấp visa không được thay đổi vé và booking KS.

Các bác cho em hỏi:
Phần: Do you wish to exercise your right to freedom of movement? các bác có tick yes ko ạ? (trong trường hợp là bố mẹ em có con dâu người đức, và em có chị dâu người đức)

(Bạn có muốn thực hiện quyền tự do đi lại không ạ?)
Quyền này có phải là quyền tự do đi lại trong khối Schengen không bác nhỉ?

Em đang không tick vào đó nhưng in ra lại thấy từ câu số 34-35 của em bị trống, e check lại thì thấy có vẻ là do mục này.

Mấy mục này bạn No cho nó lành. Hở ra khai báo lôi thôi lắm (trừ phi người đó là người mời và bảo lãnh tài chính cho mình). Điều đó liên quan đến việc họ xem mình đi có khả năng nguy cơ ở lại hay về nước.

Bác Kimvanchinh oi, người mời cũng là người bảo lãnh cho em và bố mẹ em là chị dâu em - quốc tịch đức. Thì em có tick yes vào mục tự do di chuyển (right to freedom of movement)ko ạ. Thực ra em cũng không hiểu cái tự do di chuyển này là gì ạ. Không hiểu nó là tự do di chuyển trong khối Schengen hay là thế nào? Nếu là tự do di chuyển trong khối Schengen thì em tưởng đây là điều đương nhiên chứ nhỉ, sao lại phải hỏi mình :((

Các bác cho em hỏi:
Phần: Do you wish to exercise your right to freedom of movement? các bác có tick yes ko ạ? (trong trường hợp là bố mẹ em có con dâu người đức, và em có chị dâu người đức)

(Bạn có muốn thực hiện quyền tự do đi lại không ạ?)
Quyền này có phải là quyền tự do đi lại trong khối Schengen không bác nhỉ?

Em đang không tick vào đó nhưng in ra lại thấy từ câu số 34-35 của em bị trống, e check lại thì thấy có vẻ là do mục này.

Mục này mình là người VN không tick, khai tiếp chỗ ở VN

Bác Kimvanchinh oi, người mời cũng là người bảo lãnh cho em và bố mẹ em là chị dâu em - quốc tịch đức. Thì em có tick yes vào mục tự do di chuyển (right to freedom of movement)ko ạ. Thực ra em cũng không hiểu cái tự do di chuyển này là gì ạ. Không hiểu nó là tự do di chuyển trong khối Schengen hay là thế nào? Nếu là tự do di chuyển trong khối Schengen thì em tưởng đây là điều đương nhiên chứ nhỉ, sao lại phải hỏi mình :((

Mục này tick NO. Khi tick No thì mình mới khai địa chỉ và liên lạc của nhà mình ở VN. Hồ sơ bố mẹ bạn đến mục 34-45 phải khai con (con đẻ thôi) là công dân EU, của bạn là em chồng thì không cần. Nếu chồng chị dâu em (anh trai) không có quốc tịch Đức, đang ở Vn thì để trống mục 34-35.
Chị dâu mời (không biêt chồng chị ấy - anh trai bạn còn trong hôn nhân hay không, ở VN hay Đức) thì hồ sơ chứng minh quan hệ cần đủ thứ như kết hôn của chị ấy với anh trai mình còn giá trị pháp lý... , khai sinh của anh trai...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back