What's new

Visa Du lịch Canada

Chúc mừng bạn, không uổng công chờ đợi. Cập nhật kết quả expire nha :D

Hồi hộp quá bạn ạ. À mà khi có cập nhật kết quả expire thì có email gửi về thông báo có update k bạn, hay tự trong hệ thống nó chuyển, mình phải tự vào theo dõi ?

Hồi hộp quá bạn ạ. À mà khi có cập nhật kết quả expire thì có email gửi về thông báo có update k bạn, hay tự trong hệ thống nó chuyển, mình phải tự vào theo dõi ?

Ngày thứ hai sau khi bạn nộp passport, các status trong application sẽ lần lượt đổi thành "Do not need", "Finish", "Approve". Và passport sẽ sẽ xuất hiện trong phần Document status, phần này sẽ có ghi trong thời hạn visa của bạn (thường ngày hết hạn passport - 1). Hôm sau nữa bạn sẽ nhận được tin nhắn đi lấy passport :D

Ngày thứ hai sau khi bạn nộp passport, các status trong application sẽ lần lượt đổi thành "Do not need", "Finish", "Approve". Và passport sẽ sẽ xuất hiện trong phần Document status, phần này sẽ có ghi trong thời hạn visa của bạn (thường ngày hết hạn passport - 1). Hôm sau nữa bạn sẽ nhận được tin nhắn đi lấy passport :D

Vậy tổng 3 ngày thôi bạn nhỉ. Mà có mail báo k bạn ?
Sáng mình lên nộp passport (mình ở Hà Nội) thì họ nói 5 ngày mới có kết quả trả hộ chiếu lại :)

Vậy tổng 3 ngày thôi bạn nhỉ. Mà có mail báo k bạn ?
Sáng mình lên nộp passport (mình ở Hà Nội) thì họ nói 5 ngày mới có kết quả trả hộ chiếu lại :)

Mình nộp ở SG họ hù mình là 2 tuần =]], mà 3 ngày là có rồi =)), VFS sẽ nhắn tin và gọi điện cho bạn luôn.

Đúng rồi bạn, mình nghe nhiều ng nói là với Mỹ thì có ng nhà bên đó lại khó hơn là ko có ng nhà, vì (đa nghi) sẽ nghĩ là mình dễ có cơ hội ở lại. Lần đó mình pv Mỹ cũng muốn toát mồ hôi đó (nhưng miệng vẫn phải tươi cười), vì bị hỏi nhiều quá. Cái ng pv là cô tóc vàng ng Mỹ hỏi 1 hồi chưa đủ (mình trả lời trực tiếp ko qua phiên dịch), lôi tiếp anh sếp đẹp long lanh như tài tử vô hỏi luôn. Chắc mình là ca hiếm, lúc đó còn trẻ lại độc thân, tài sản ko có, mà như bt chắc quánh rớt cái bạch rồi, ko hiểu sao bữa đó họ nhân từ chịu khó dành tgian cho mình dữ vậy. Nhớ cái lúc cầm cái tờ phiếu hẹn màu tím (hồi đó chứ g ko biết nó là cái gì rồi), mình cười toét miệng đến nỗi mấy anh security trg đó còn chúc mừng :D. 1 kỷ niệm ko bao giờ quên.
Nhưng giờ quay lại với thực tại chua như chanh của visa Canada này bùn quá. Lẽ ra 30/4 này là cả nhà mình xúng xính bay sang đó rồi, rốt cuộc hủy hết. May cái là thuê nhà airbnb ở Vancouver thì lần này chính sách bên Can cấm luôn, nên airbnb trả full phí lại cho mình, ko bị charge gì hết. Chứ như thông thường thì phải mất cái phí dịch vụ tương ứng với tổng số tiền, cũng kha khá á.
Nhưng nói thiệt thì mình vẫn chưa từ bỏ (chắc do cái gì càng khó càng kích thích :D), tiếc cái tiền mua đồ lạnh để "diện" chụp hình cũng kha khá :D. Với lại Âu Mỹ đều đã đi rồi, mà thấy dân phượt ca tụng Can quá, mình lại rất thích cảnh thiên nhiên hùng vĩ của Rockies Mountain nên chắc sẽ lọ mọ làm lại hồ sơ. Lần trước làm dạng du lịch tự túc thì bị fail, vậy nên lần này chắc nhờ người bảo lãnh sẽ an toàn hơn phải ko nhỉ? Mà làm lại thì mình vẫn phải đi lấy dấu tay như lần đầu phải ko? (tốn mớ phí).
Lần trước mình làm hs giấy nên chắc lần này làm online, để ... đổi vía :D. Đọc 1 lèo gần năm chục pages của topic này, thấy nhiều ng 2-3 ngày có kết quả kêu đưa pp mà ham quá (vẫn còn ám ảnh cái buổi chiều hớn hở mở phong bì kết quả và trong đó thấy 5 cái thư kẹp trong 5 cuốn pp :(, y như bị nước đá dội vô mặt í). Nghe bạn nào đó nói nộp lại sẽ được duyệt xét nhanh hơn, phải ko nhỉ. Hay cũng hên xui? Nhưng phải công nhận xin visa bao nhiêu nước mà chưa thấy ai than thở nhiều chuyện chờ đợi như xin visa Can này đó. Mong sắp tới mình được may mắn hơn.

Cũng tùy nữa bạn mình do chuẩn bị hồ sơ cẩn thận hay không á, bữa bạn mình bảo lãnh ba mẹ nó qua Can chơi nộp hồ sơ online bên Can mà nó làm ẩu k cẩn thận nên bị rớt nó kêu là tài chính k rõ ràng, xong lần sau mình đậu visa Can tại VN mình chỉ ba mẹ nó làm lại tự nộp tại Việt Nam, ba mẹ nó nộp qua VFS theo dạng tự cmtc đi thì lại đậu, xong ba nó phỏng vấn visa Mỹ đậu tiếp mới ghê chứ >.< chả chuẩn bị gì. Giờ bạn làm lại cứ có gì cm ràng buộc VN cứ nộp hết thừa còn hơn thiếu. Bạn với mình bị ngược nhau bạn bị ức chế visa Can còn mình ức chế visa Mỹ nhưng mà bạn nộp lại visa Can mình thấy xác suất đậu vẫn cao còn mình có nộp lại visa Mỹ chắc cũng rớt nữa quá nên đành ngậm ngùi tính sau

Mà bạn cũng trong cái xui có cái hên lấy lại được tiền thuê căn hộ ha, mà bên Can nó hơi độc quyền bảo vệ quyền lợi các dịch vụ trong nước nên đi Can giá cả mình thấy đắt, ở Van k có uber với grab, rồi bay nội địa chỉ có vài hãng của Can nên giá vé bay nội địa khá cao, hồi mình đi có hơn 1 tuần nên chỉ đi được Van với đảo Victoria, mình nghĩ chắc Torronto, Montreal, Quebec chắc đẹp hơn mà vé may bay mắc + k có thời gian đi, cái Rockies moutain bạn nói phải ở bang Alberta thành phố Calgary không ? thấy bữa bạn mình đi đẹp lắm mà bảo giá cả đắt đỏ lắm

Cũng tùy nữa bạn mình do chuẩn bị hồ sơ cẩn thận hay không á, bữa bạn mình bảo lãnh ba mẹ nó qua Can chơi nộp hồ sơ online bên Can mà nó làm ẩu k cẩn thận nên bị rớt nó kêu là tài chính k rõ ràng, xong lần sau mình đậu visa Can tại VN mình chỉ ba mẹ nó làm lại tự nộp tại Việt Nam, ba mẹ nó nộp qua VFS theo dạng tự cmtc đi thì lại đậu, xong ba nó phỏng vấn visa Mỹ đậu tiếp mới ghê chứ >.< chả chuẩn bị gì. Giờ bạn làm lại cứ có gì cm ràng buộc VN cứ nộp hết thừa còn hơn thiếu. Bạn với mình bị ngược nhau bạn bị ức chế visa Can còn mình ức chế visa Mỹ nhưng mà bạn nộp lại visa Can mình thấy xác suất đậu vẫn cao còn mình có nộp lại visa Mỹ chắc cũng rớt nữa quá nên đành ngậm ngùi tính sau

Mà bạn cũng trong cái xui có cái hên lấy lại được tiền thuê căn hộ ha, mà bên Can nó hơi độc quyền bảo vệ quyền lợi các dịch vụ trong nước nên đi Can giá cả mình thấy đắt, ở Van k có uber với grab, rồi bay nội địa chỉ có vài hãng của Can nên giá vé bay nội địa khá cao, hồi mình đi có hơn 1 tuần nên chỉ đi được Van với đảo Victoria, mình nghĩ chắc Torronto, Montreal, Quebec chắc đẹp hơn mà vé may bay mắc + k có thời gian đi, cái Rockies moutain bạn nói phải ở bang Alberta thành phố Calgary không ? thấy bữa bạn mình đi đẹp lắm mà bảo giá cả đắt đỏ lắm

Mình thấy xin visa Mỹ nó hơi cảm tính, vì ng pv mình ko có nhiều tgian để check tính chính xác các hồ sơ mình đem theo (cmtc, hđ lao động, ràng buộc gia đình, lịch trình ...) nên họ phần nhiều như các chuyên gia tâm lý, vừa phỏng vấn, vừa quan sát mình và ra quyết định, có khi 1 phút. Mình có chị đồng nghiệp rớt Mỹ 2 lần dù làm nhiều năm ở cty nước ngoài. Xin qua Can đậu ngon ơ, mới hết hạn visa Can, xin lại vẫn được (hình như) 3 năm ngon lành. Còn 1 con bé đồng nghiệp cũng cùng cty trẻ hơn nhiều, lúc xin visa Mỹ chưa đi nước nào, cmtc cũng ko mạnh, mình cứ nghĩ nó rớt chắc rồi. Thì nó quá may mắn bữa đó cái ng pv hình như rất vui, đang cười tươi rói vụ gì đó (chắc mới biết tin được tăng chức chăng :D), quay sang nó hỏi đúng 1, 2 câu rồi ok cái rụp. Ko hiểu nổi lun!! Bởi xin pv Mỹ thì phải mang tâm lý 50/50, vì chẳng đoán đc gì. Mà càng ngày thấy cái pp Vietnam mình càng ... xuống giá hay sao đó. Đúng nghĩa là phải đi xin xỏ làm đủ thứ giấy tờ vất vả hơn bất cứ loại giấy tờ nào để đc đi du lịch - rồi hồi hộp lo lắng chờ kết quả 50/50, dù rằng sang đó dâng tiền cho phát triển nước ng ta. Thấy ghen tị với dân Sing hay Đức ghê, pp quyền lực nhất TG. :((

Can thì được cái rộng nhưng phương tiện vận chuyển mình xem thấy có vẻ ok lắm (ko như Mỹ ko có xe hơi thì khó đi). Mà bạn mất công sang Can mà đi có 1 tuần thì hơi uổng, ko ở dài thêm chút? Mình mà đi thì chắc bờ Đông bờ Tây phải lết hết những nơi nổi tiếng :D. Cái Rockies Mountain bạn nói là đúng đó, mình mơ ước đc đến đó vì nào g nhìn hình qua ảnh thôi cũng "phê như tê tê" rồi, nhất định phải làm 1 chuyến. Còn bên Toronto thì hồi đó khi ngắm thác Niagara từ phía Mỹ (như ngắm cái bờ vai trái của mình í :(), thấy chẳng thỏa mãn gì hết. Nên mình đã tự hứa với bản thân nhất định 1 ngày nào đó phải đứng từ phía bờ bên kia (Toronto) ngắm qua & đi thuyền xuống thác mới đã.
Nói với bạn 1 hồi thấy lên tinh thần lại, chắc phải nhanh làm hồ sơ submit lại, để cùng ngồi hồi hộp chờ kết quả như mọi người kaka ...

Nộp hồ sơ online, hôm sau ra vfs làm bio, hôm sau nữa yêu cầu nộp hộ chiếu. Chưa đến 3 ngày. :D lại là người nhà của mình, passport trắng, chưa từng ra nước ngoài, 30 tuổi và đang làm Công chứng viên.

Mình thấy xin visa Mỹ nó hơi cảm tính, vì ng pv mình ko có nhiều tgian để check tính chính xác các hồ sơ mình đem theo (cmtc, hđ lao động, ràng buộc gia đình, lịch trình ...) nên họ phần nhiều như các chuyên gia tâm lý, vừa phỏng vấn, vừa quan sát mình và ra quyết định, có khi 1 phút. Mình có chị đồng nghiệp rớt Mỹ 2 lần dù làm nhiều năm ở cty nước ngoài. Xin qua Can đậu ngon ơ, mới hết hạn visa Can, xin lại vẫn được (hình như) 3 năm ngon lành. Còn 1 con bé đồng nghiệp cũng cùng cty trẻ hơn nhiều, lúc xin visa Mỹ chưa đi nước nào, cmtc cũng ko mạnh, mình cứ nghĩ nó rớt chắc rồi. Thì nó quá may mắn bữa đó cái ng pv hình như rất vui, đang cười tươi rói vụ gì đó (chắc mới biết tin được tăng chức chăng :D), quay sang nó hỏi đúng 1, 2 câu rồi ok cái rụp. Ko hiểu nổi lun!! Bởi xin pv Mỹ thì phải mang tâm lý 50/50, vì chẳng đoán đc gì. Mà càng ngày thấy cái pp Vietnam mình càng ... xuống giá hay sao đó. Đúng nghĩa là phải đi xin xỏ làm đủ thứ giấy tờ vất vả hơn bất cứ loại giấy tờ nào để đc đi du lịch - rồi hồi hộp lo lắng chờ kết quả 50/50, dù rằng sang đó dâng tiền cho phát triển nước ng ta. Thấy ghen tị với dân Sing hay Đức ghê, pp quyền lực nhất TG. :((

Can thì được cái rộng nhưng phương tiện vận chuyển mình xem thấy có vẻ ok lắm (ko như Mỹ ko có xe hơi thì khó đi). Mà bạn mất công sang Can mà đi có 1 tuần thì hơi uổng, ko ở dài thêm chút? Mình mà đi thì chắc bờ Đông bờ Tây phải lết hết những nơi nổi tiếng :D. Cái Rockies Mountain bạn nói là đúng đó, mình mơ ước đc đến đó vì nào g nhìn hình qua ảnh thôi cũng "phê như tê tê" rồi, nhất định phải làm 1 chuyến. Còn bên Toronto thì hồi đó khi ngắm thác Niagara từ phía Mỹ (như ngắm cái bờ vai trái của mình í :(), thấy chẳng thỏa mãn gì hết. Nên mình đã tự hứa với bản thân nhất định 1 ngày nào đó phải đứng từ phía bờ bên kia (Toronto) ngắm qua & đi thuyền xuống thác mới đã.
Nói với bạn 1 hồi thấy lên tinh thần lại, chắc phải nhanh làm hồ sơ submit lại, để cùng ngồi hồi hộp chờ kết quả như mọi người kaka ...
Đọc trường hợp của bạn mình cũng sock dùm. Đôi khi hồ sơ mạnh quá cũng làm nó sợ nó ko cấp visa cho mình. haha. Ủng hộ bạn nộp lại, nhưng nên tách hồ sơ ra, làm lịch trình khác ngày, khác nội dung chắc sẽ có cơ hội. Mình cũng nhăm nhe nộp lại trong năm nay xe thế nào. Mà chắc nhờ dịch vụ chứ chả dám tự làm nữa.

Mình dang làm cho 1 công ty du lịch cũng có tiếng ở Sai gòn. bên tổ du lịch Mỹ nè. Mà khách mình đăng ký tour rớt visa đụi đụi như mít rụng. Chẳng ai dám đảm bảo diều gì. Bởi Mỹ phỏng vấn theo từng trường hợp cá nhân cho dù đăng ký qua công ty du lịch. Mà các công ty du lịch bây giờ vẫn để bạn tự túc ở lại sau tour khi có nhu cầu, nên bản thân họ cũng ko lấy uy tín ra đảm bảo cho bạn đâu. Vì thế đậu rớt vẫn 50/50 như Diep_Ha_Chau nói. Chỉ có thể chúc bạn may mắn thui.

Can thì được cái rộng nhưng phương tiện vận chuyển mình xem thấy có vẻ ok lắm (ko như Mỹ ko có xe hơi thì khó đi). Mà bạn mất công sang Can mà đi có 1 tuần thì hơi uổng, ko ở dài thêm chút? Mình mà đi thì chắc bờ Đông bờ Tây phải lết hết những nơi nổi tiếng . Cái Rockies Mountain bạn nói là đúng đó, mình mơ ước đc đến đó vì nào g nhìn hình qua ảnh thôi cũng "phê như tê tê" rồi, nhất định phải làm 1 chuyến. Còn bên Toronto thì hồi đó khi ngắm thác Niagara từ phía Mỹ (như ngắm cái bờ vai trái của mình í ), thấy chẳng thỏa mãn gì hết. Nên mình đã tự hứa với bản thân nhất định 1 ngày nào đó phải đứng từ phía bờ bên kia (Toronto) ngắm qua & đi thuyền xuống thác mới đã.

khố tâm lằm bạn ơi khi bạn là mẹ bỉm sữa dù yêu thích du lịch đi đâu cũng k dám đi lâu, đợt mình đi Can là 1 bé mới 2 tuổi phải ở nhà và lúc đó đang bầu 4 tháng nữa, nên toàn phải chia nhỏ chuyến đi khám phá từ từ nó mới hết >.< Bạn pv mỹ là được trúng anh pv nhiệt tình ấy có nhiều anh chỉ hòi mỗi người đúng 3 câu thôi là cho rớt, mà Mỹ nó cho rớt nhưng k giới hạn thời gian nộp lại nó làm tiền mình ghê, kiểu như m vẫn chưa từ bỏ ừ thì cứ nộp tiền t pv lại cho rớt ráng chịu

Mình dang làm cho 1 công ty du lịch cũng có tiếng ở Sai gòn. bên tổ du lịch Mỹ nè. Mà khách mình đăng ký tour rớt visa đụi đụi như mít rụng. Chẳng ai dám đảm bảo diều gì. Bởi Mỹ phỏng vấn theo từng trường hợp cá nhân cho dù đăng ký qua công ty du lịch. Mà các công ty du lịch bây giờ vẫn để bạn tự túc ở lại sau tour khi có nhu cầu, nên bản thân họ cũng ko lấy uy tín ra đảm bảo cho bạn đâu. Vì thế đậu rớt vẫn 50/50 như Diep_Ha_Chau nói. Chỉ có thể chúc bạn may mắn thui.

tại mình tính là đi tour thiệt luôn thấy tour mỹ giờ cũng nhiều tour giá ok, mính có nghe nói khi pv lại có gì mới k, nếu k có gì mới thì khó đậu lắm, mình hồi đó pv lần 1 mới 1 đứa con giờ pv lại 2 đứa con k biết có được tính là mới k =)), mà nghe bạn nói vậy thôi mình chuyển hướng sang châu âu với UK trước rồi mốt xin lại thử xem thế nào, bạn làm công ty gì vậy để mốt có gì mình nhờ bạn giúp chọn tour Mỹ quá, chứ thiệt Mỹ là mình bó tay rồi á, ah bạn làm công ty du lịch ở SG hay HN nữa mình vừa nộp visa Pháp hôm thứ 2 mà thấy các bạn ở HN nộp visa Pháp nhanh có kết quả ghê chỉ tầm 3-5 ngày mà trong SG hình như hồ sơ nhiều hay sao mà mình thấy gần 2 tuần mới có kết quả

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,184
189,946
Latest member
Ngvanvuong
Back