What's new

Visa Du lịch Canada

Bạn nên book khách sạn cho phép trả tiền sau/hủy, làm lịch trình ngắn gọn thôi (khoảng 1 tuần là vừa, năm ngoái mình làm có 3 ngày). Lịch sử du lịch vậy là ổn rồi, phần còn lại là may mắn :)
Cảm ơn bạn nhiều. Mình lên lịch trình 2 tuần, cũng sẽ làm đơn xin nghỉ phép. Mình tính tháng 6 đi mà giờ apply có sớm quá không vậy,

Cảm ơn bạn nhiều. Mình lên lịch trình 2 tuần, cũng sẽ làm đơn xin nghỉ phép. Mình tính tháng 6 đi mà giờ apply có sớm quá không vậy,
Canada hình như không có quy định về thời gian apply, bạn cứ làm sớm nhất có thể, có visa sớm sẽ tiết kiệm được nhiều tiền đấy :)

Các bạn cho mình hỏi sao mình không thể upload form 5257 được ạ, các file khác mình up bình thường, riêng form 5257 thì up lên nó cứ thông báo như thế này :

The form could not be submitted because errors were found.
Error: We couldn't upload your file.
  • Error Description:
    You have submitted an invalid form. Please complete and validate an electronic version of the application form, save it to your computer, and upload it.
    Note: You cannot submit an application form that has been scanned.
    You do not need to sign your application form. You must provide a digital signature once you are ready to transmit your completed application.

Mặc dù mình đã làm theo hướng dẫn và form mình up cũng là tải từ web của lãnh sự quán Canada, mình đã thực hiện xong hết các bước yêu cầu chỉ còn upload form 5257 này nữa thôi là mình submit rồi, nhờ các cao nhân chỉ giáo dùm mình nghen, cám ơn mọi người

Mình cũng girl, độc thân, k có nhà, chỉ có sổ tiết kiệm, đã đi các nước ĐNA, Đài Loan, Hàn Quốc, EU. Giờ tính liều xin visa. Cho mình hỏi bạn có gửi booking khách sạn không vậy, vì mình tính có visa thì mới book khách sạn, mua bảo hiểm nên định không nộp mấy giấy tờ này.

Sao background của bạn giống mình ghê gớm ;))). Apply luôn đi bạn.

30.10 nộp online
31.10 có thư mời lấy Biometric
02.11 lấy Biometric
Giờ ngồi chờ kết quả :)

Minh không book KS, không book vé máy bay, mình trình bày trong thư lịch trình chi tiết ngày đi, ngày về, mục đích đi, KS sẽ ở, những nơi dự kiến đi và nói rõ là chỉ reservation, sẽ book và thanh toán sau khi nhận được visa. Mà plan của mình là chắc chắn đi như vậy.

Vấn đề lớn

Ngày 5/11 này cả nhà mình cần xuất cảnh , mà khổ nỗi hộ chiếu đang nằm trong LSQ được 9 ngày rồi . . Trước đó không biết quy định xin mượn lại hộ chiếu phải trước 5 ngày không tính thứ 7 chủ nhật

Trưa hôm qua có gửi mail cầu khẩn , đến sáng nay vẫn chưa hấy động tĩnh gì . Bác nào có cách không hic

Các bạn cho mình hỏi sao mình không thể upload form 5257 được ạ, các file khác mình up bình thường, riêng form 5257 thì up lên nó cứ thông báo như thế này :

The form could not be submitted because errors were found.
Error: We couldn't upload your file.
  • Error Description:
    You have submitted an invalid form. Please complete and validate an electronic version of the application form, save it to your computer, and upload it.
    Note: You cannot submit an application form that has been scanned.
    You do not need to sign your application form. You must provide a digital signature once you are ready to transmit your completed application.

Mặc dù mình đã làm theo hướng dẫn và form mình up cũng là tải từ web của lãnh sự quán Canada, mình đã thực hiện xong hết các bước yêu cầu chỉ còn upload form 5257 này nữa thôi là mình submit rồi, nhờ các cao nhân chỉ giáo dùm mình nghen, cám ơn mọi người
Sau khi bạn điền 5257, validate kết quả trang cuối cùng có xuất hiện 5 barcode không? Nếu có là đúng, khi đó nó mới cho mình upload file.
Nếu không được bạn download Abobe reader version mới và làm lại form 5257

Sau khi bạn điền 5257, validate kết quả trang cuối cùng có xuất hiện 5 barcode không? Nếu có là đúng, khi đó nó mới cho mình upload file.
Nếu không được bạn download Abobe reader version mới và làm lại form 5257

Mình validate có 5 barcode đầy đủ luôn bạn, nhưng up lên nó vẫn báo không upload được, còn Adobe reader mình cũng đã up lên version mới rồi, không biết còn cách nào khác không bạn chỉ dùm mình nha, cám ơn bạn

Sao background của bạn giống mình ghê gớm ;))). Apply luôn đi bạn.

30.10 nộp online
31.10 có thư mời lấy Biometric
02.11 lấy Biometric
Giờ ngồi chờ kết quả :)

Minh không book KS, không book vé máy bay, mình trình bày trong thư lịch trình chi tiết ngày đi, ngày về, mục đích đi, KS sẽ ở, những nơi dự kiến đi và nói rõ là chỉ reservation, sẽ book và thanh toán sau khi nhận được visa. Mà plan của mình là chắc chắn đi như vậy.
Ôi vậy a. Mình cũng tính như bạn. Bạn đi bg vậy

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back