What's new

Visa Du lịch Canada

Cám ơn bạn!
Do mình tham khảo thủ tục cấp Passport, có vẻ không hỗ trợ cấp PP mới với thời hạn mới...
Vâng. Mình sẽ tìm cách "xin" cấp PP với thời hạn mới và nộp bổ sung đến Lãnh sự Canada...

Nếu mình là bạn, mình sẽ đi đổi pp trước khi apply visa CAN ah, vì visa CAN thường nó hết hạn trước 1 ngày so với hạn của pp, tức là nếu pp mới được cấp thì visa sẽ có hạn gần 10 năm lận nha
Mà pp của bạn tháng 1/2021 hết hạn rồi, bạn sẽ xót tiền lắm nếu LSQ CAN chỉ cho bạn hạn visa tới 01/2021 hoặc visa 6 tháng thôi, vì ko ai dám chắc rằng họ sẽ cho bạn visa 10 năm cả. Thấy cái gì chắc chắc thì hẵng làm b ơi

Mình cũng apply từ 12/3, chờ lâu quá không thấy nên lo quá đi mất.
Mà cái vụ hoãn đó có thật không ạ? Tại mình không thấy thông tin official trên CIC nhưng cũng có nhiều người nói trong các group du lịch trên FB nên cũng chả biết thế nào.

Mình apply 12/3 đến 19/3 có visa luôn nè, visa cấp ngày 18/3. Không biết sao bạn lâu vậy nhỉ?

Last edited:
Cám ơn bạn!
Do mình tham khảo thủ tục cấp Passport, có vẻ không hỗ trợ cấp PP mới với thời hạn mới...
Vâng. Mình sẽ tìm cách "xin" cấp PP với thời hạn mới và nộp bổ sung đến Lãnh sự Canada...

Passport cũ của mình hạn đến tháng 10/2021, mình xin làm passport mới tháng 2/2020 để xin visa Canada nè. Cấp mới hạn 10 năm bình thường, lưu ý nếu còn visa trong passport cũ thì đề nghị ko bấm lỗ và ghi bị chú. Mình sơ sót nên bị bấm lỗ mất rồi, lại ko ghi bị chú nên visa Hàn còn hạn phải đi dán lại.

Mọi người cho mình hỏi là trẻ dưới 14t có cần lấy biometric ko ah?!
Mình nộp online 2vc + 3TE (14t, 12t, 7t)
Sau 1 ngày, update kêu hẹn lấy biometric cho 2vc+ bé 14t. Không thấy cho 2 bé nhỏ?!!

Hỏi thêm:
Đến lúc mình đi (dự kiến tháng 08/2020), passport mình hết hạn vào tháng 01/2021. Vậy lúc đó, làm lại PP mới để đi (hết hạn <6 tháng)
có phải apply xin lại Visa không, hay
chỉ xách cuốn cũ trình là được ah?!
Cám ơn!
Bạn đổi PP đi rồi hãy đi xin visa

Cám ơn bạn!
Xin đổi bình thường bạn ạ, ko cần đến hạn đâu

Mình đi lấy lại biometric, thấy có bạn vẫn đến nộp hộ chiếu để dán visa đấy. Hỏi các bạn VFS, các bạn ấy bảo chỉ chậm hơn chút chứ họ duyệt bt. Các bạn ktra account xem sao.

Cám ơn bạn!

Hồi mình chuẩn bị xin visa CAN thì mình cũng đi làm pp lại í, dù lúc đó còn 2.5 năm nữa pp của mình mới hết hạn.

Mọi người cho mình hỏi là trẻ dưới 14t có cần lấy biometric ko ah?!
Mình nộp online 2vc + 3TE (14t, 12t, 7t)
Sau 1 ngày, update kêu hẹn lấy biometric cho 2vc+ bé 14t. Không thấy cho 2 bé nhỏ?!!

Hỏi thêm:
Đến lúc mình đi (dự kiến tháng 08/2020), passport mình hết hạn vào tháng 01/2021. Vậy lúc đó, làm lại PP mới để đi (hết hạn <6 tháng)
có phải apply xin lại Visa không, hay
chỉ xách cuốn cũ trình là được ah?!
Cám ơn!
Lam PP noi cung de ma, khoang 7 ngay la co PP moi goi den nha

Mình đi lấy lại biometric, thấy có bạn vẫn đến nộp hộ chiếu để dán visa đấy. Hỏi các bạn VFS, các bạn ấy bảo chỉ chậm hơn chút chứ họ duyệt bt. Các bạn ktra account xem sao.
Chính bên VFS thông báo trên trang là 29/4 mới resume processing mà nhỉ?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,084
189,866
Latest member
66club
Back