What's new

Visa Du lịch Canada

Re: Thông tin đi Canada

1 câu nữa ạ: phần travel history chỉ dc up mỗi 1 file ko quá 4mb, nhưng em scan ra tất cả những trang có dấu thì file quá lớn. Cắt nhỏ ra thì lại thiếu, mà họ chỉ cho up 1 file duy nhất. Phải mần sao đây a

Chị dùng phần mềm scan trên đt để làm (genius scan). Nếu e có nhiều trang như thế thì chị nghĩ em ưu tiên scan những trang có visa trước, còn lại thì scan thêm những trang có dấu mộc sau. Mục này file của chị có 19 tấm, chị reduce size còn đúng 4MB luôn ^^

Em viết rồi, nộp rồi, lên lấy dấu vân tay sang nay luôn rồi nè chị. Giờ thì 3 tuần hồi hộp chờ đợi.

Trời đất ơi, nhanh dữ thần vậy em ? khi nào thì nộp hộ chiếu thế e ? Chị nghĩ chắc nhanh đó. Mai chị nộp hồ sơ xin visa Schengen nên ko có sẵn pp trong vòng 2 tuần tới nên chị chưa submit.

Dạ họ nói là khi nào cần nộp hc thì họ sẽ gửi mail thông báo. Schengen em nộp bên LSQ Đức, mãi tới 20/9 mới có lịch hẹn, nên giờ tranh thủ làm cái này.
Chị nộp Schengen ở đâu a? Dịch thuật có phải có dấu của sở tư pháp hok chị?

Dạ họ nói là khi nào cần nộp hc thì họ sẽ gửi mail thông báo. Schengen em nộp bên LSQ Đức, mãi tới 20/9 mới có lịch hẹn, nên giờ tranh thủ làm cái này.
Chị nộp Schengen ở đâu a? Dịch thuật có phải có dấu của sở tư pháp hok chị?

Uh, Đức full dữ lắm, nhiều du học sinh. Lần này c nộp ở Hà Lan, đăng ký từ tháng trước cơ đấy.

Mọi người ơi, mình đang chuẩn bị hồ sơ du lịch tự túc 1 mình ko thư mời, có vài thắc mắc cho mình hỏi tí ạ.

1. Form application IMM5257E có cái mụcFunds available for my stay mình tính đi 10 days, thật sự ko biết khoảng bao nhiêu, mình để 3,000 CAD đc ko ạ?
2. Mục Name, address and relationship of any person(s) or Institution I will visit mình để tên khách sạn ngày đầu đến Toronto được ko ạ?
3. Cái Travel History, ngồi lục lại passport mới thấy đi nhiều ác liệt, hầu như tháng nào cũng đi liên tục, mà mình thường đi ít ngày cuối tuần thôi, mình đang sợ ko biết lãnh sự có nghĩ sao mình đi nhiều vậy ko nhỉ?
4. Bạn nào có travel plan và cái letter of explanation cho mình tham khảo được ko ạ? Email mình: [email protected]
5. Nộp online, mọi người có nộp booking vé máy bay ko ạ?

Status hiên tại của mình là, hợp đồng vô thời hạn, làm được 8 năm lương XXtr, có sổ hồng, stk ~ 300tr , đã đi US, EU, Úc, Nhật, Hàn, Ấn, Đài, HK, Taipei, SriLanka, Maldives, DNA.... khả năng lấy visa cao ko ạ? Đọc hết thì thấy mọi người cũng dễ lấy mà cũng hên xui.

Mình cám ơn ạ!

Last edited:

chào cả nhà, mình hỏi nhờ chút bạn nào biết chỉ mình với.
số là chị gái mình, cũng đã từng đi du lịch Canada, hồ sơ xin visa thì cũng đơn giản, giống mình có chia sẻ bên trên. năm nay chị ấy muốn xin visa cho 2 đứa con chị ấy đi du lịch cùng Canada. mẹ thì có visa rồi, xin cho 2 con, và đã nộp online. đến nay đc 3 tuần chưa có kết quả. chị ấy đã ly hôn, có quyền nuôi con cả 2 đứa. mình cũng hơi ẩu, bảo chị ấy chỉ cần nộp hồ sơ giống như lúc mình nộp:
- có sổ Tiết kiệm
- chứng nhận công ty của công ty về mức lương, và nhân viên (công ty nước ngoài)
- quyết định tòa án về quyền nuôi con (dịch công chứng tiếng Anh)
- giấy khai sinh, passport, forms, etc. như yêu cầu
đến giờ vẫn chưa có kết quả. nhiều người bảo, xin đi cả 3 mẹ con thế, cả nhà thế cần phải có gì đấy chắc chắn hơn để quay về như là giấy tờ nhà, etc. cả nhà có ai có kinh nghiệm, chia sẻ giùm mình với. mình nghĩ chắc bị rớt :( mình ân hận vì mình chỉ cho chị ấy theo trường hợp của mình, ít giấy tờ, khá chủ quan
cám ơn cả nhà

Các bạn lão làng cho c hỏi:
Hôm trc có ng trả lời c rồi nhg c quên mất giờ đang làm lại hồ sơ nên hỏi lại.
Phần Work híatory chỉ có 3 phần, trong khi mình có đên 6 cty cần show trong 10 năm thì làm sao???
Mustafa...giúp giúp !!!

mình nghĩ có thể làm 1 trong những cách sau:

1. gom lại nếu được, ví dụ như 2000-2010, trong phần mô tả có thế viết them như 00-05:abc company, 05-10 xyz company; 00-05: engineer; 05-10: sales executive. riêng phần công việc hiện tại nên để dành riêng 1 ô để thong tin càng đầy đủ càng tốt

2. mô tả 3 công việc gần nhất, rồi thêm 1 letter of explanation mô tả những công việc chưa đc liệt kê ra, trong phần employment nếu đc thì thêm 1 vài từ giải thích ví dụ như "to be continued by letter of explanation"

3. nếu apply bằng paper, thì in thêm 1 form nữa, rồi liệt kê cho đủ

đấy là mình nghĩ thế :)

Các bạn lão làng cho c hỏi:
Hôm trc có ng trả lời c rồi nhg c quên mất giờ đang làm lại hồ sơ nên hỏi lại.
Phần Work híatory chỉ có 3 phần, trong khi mình có đên 6 cty cần show trong 10 năm thì làm sao???
Mustafa...giúp giúp !!!

Ở phần nộp online có mục option nộp thêm đó, bạn viết một thư giải trình bổ sung thêm mục Work history, liệt kê ra đầy đủ các công ty.
(P.S. Tò mò chút nhe, theo mình nhớ thì bạn có visa đến 2018)

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back