What's new

Visa Du lịch Canada

Re: Thông tin đi Canada

Có ai biết bổ sung giấy tờ theo yêu cầu của CIC thì thời gian đợi khoản bao lâu nó mới có kết quả không ah? vì con gái 7 tuổi cần bổ sung chữ ký của Bố nó trên passport của Bố ( vì Bố không đi cùng) , sốt ruột quá, 3 ngày trôi qua rồi

Các cao thủ ơi cho mình hỏi vài thông tin điền form 5257E với. Mình đi Nam Mỹ bay qua Canada nên cần làm visa transit và đang mắc một số chỗ trong form

1/ Phần Details of visit to Canada
Mình sẽ bay đi & về đều qua Canadan nên cần transit 2 lần, vậy request thế nào để họ cấp visa transit 2 lần nhỉ
Indicate how long you spend to stay: chỉ có một khung thời gian cho 1 lần vào/ra, trong khi mình sẽ vào/ra 2 lần
Name, address and relationships: mình chỉ transit trong sân bay, vậy mục này điền cái gì

2/ Employment: có 3 khung để điền công việc trong vòng 10 năm, nhưng trong vòng 10 năm qua mình chỉ làm 2 công ty thôi, thế mục 3 để "not applicate" à?

Cám ơn cả nhà

Cho mình hỏi các giấy tờ bổ sung để chứng minh năng lực tài chính của cty mình cần dịch thuật thì mình có thể tự dịch rồi đóng dấu của cty hay phải ra phòng tư pháp quận để dịch thuật và đóng dấu công chứng?
- Nếu phải đóng dấu công chứng thì đóng dấu của cty dịch thuật hay của phòng tư pháp quận?
Xin cảm ơn.

Re: Visa Canda

Các bạn ơi, mình định xin visa du lịch Canada thông qua VFS Canada tại SG. Bạn nào đã từng làm qua dịch vụ này cho mình hỏi có cần phải cung cấp giấy xác nhận tình trạng hôn nhân không vậy (mình còn độc thân nhưng thủ tục xin giấy này với mình quá khó và quá lâu).

Các bạn ơi, mình định xin visa du lịch Canada thông qua VFS Canada tại SG. Bạn nào đã từng làm qua dịch vụ này cho mình hỏi có cần phải cung cấp giấy xác nhận tình trạng hôn nhân không vậy (mình còn độc thân nhưng thủ tục xin giấy này với mình quá khó và quá lâu).

Giấy xác nhận hôn nhân thì lên phường hoặc xã làm. Chỉ tốn vài ngày là có.

Hôm nay vui quá..sau bao nhiêu ngày chờ đợi mình đã nhận dc visa hết hạn pasport...Mình Nam độc thân 37t...sổ tiet kiệm 300 tr..có nhà và đi du lịch Châu Âu và các nuoc Châu á...

Hôm nay vui quá..sau bao nhiêu ngày chờ đợi mình đã nhận dc visa hết hạn pasport...Mình Nam độc thân 37t...sổ tiet kiệm 300 tr..có nhà và đi du lịch Châu Âu và các nuoc Châu á...

Chúc mừng bạn nha. Mình nộp hồ sơ onl 1 tháng rồi mà chưa thấy tin tức gì. hiu hiu

Chúc mừng bạn. Chiều nay cũng mới lên lấy visa luôn đó. Canada đông người đi nên Visa xét lâu ghê.

Bạn nộp đơn online thì không cần giấy này nha. Vì mình nộp online không nộp giấy này mà vẫn có visa.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back