What's new

Visa Du lịch Canada

Re: Thông tin đi Canada

Bà chụy mâu thuẫn quá khi lấy trường hợp bàn thân ra mà nói, trong khi người khác lấy bản thân ra nói thì không cho.Bà chụy có chắc là ai có thư mời, không có tài chính cũng đậu hết không hay chỉ là số ít. Bà chụy làm vậy, nhiều người hiều lầm đem cái thư mời đi xin visa rồi rớt, tội nghiệp người ta, tốn tiền tốn công sức
tự nhận luôn hả, haha. Mình nó có sai. Mà đọc thì đọc cho kỹ. Trong thư mời nếu có ghi cover luôn tất cả chi phi. Thì có thể khỏi chứng minh nhiều. Bạn hiều không?

Last edited:

Bạn này hồi xưa đi học chắc hay bị cô giáo phạt vì tội thiếu hiểu biết mà thích phát biểu nè hihi
Bạn nói làm sao để biết được hồ sơ mạnh yếu? thì mình đưa ra dẫn chứng cách sắp sếp hồ sơ mà Ca nó đánh giá 1 bộ hồ sơ mạnh hay yếu, mình nói 1 người có gia đình, con cái, công việc hsơ vẫn mạnh hơn 1 người thất nghiệp, độc thân, nhiều tiền. điều đó không có nghĩa là hồ sơ của người độc thân yếu, bạn hiểu không? bạn thi tốt nghiệp được 30 điểm vừa đủ điểm đậu, mình thi được 55đ, cả 2 đều đậu nhưng mình học giỏi hơn bạn, bạn hiểu ko ?
Bạn nên động não xíu trước khi post bài đi chứ cãi ngang hoặc đặt những câu hỏi ngu ngơ rất là waste time !!!

Mình bị cô giáo phạt thì bạn chắc bị nhà trường đuổi học lớp cấp 1. Mình chỉ chia sẻ trên diễn đàn nhằm giúp mọi người có được visa. Ở đâu vô nổi máu Gato vậy?

Mình bị cô giáo phạt thì bạn chắc bị nhà trường đuổi học lớp cấp 1. Mình chỉ chia sẻ trên diễn đàn nhằm giúp mọi người có được visa. Ở đâu vô nổi máu Gato vậy?

ý của bạn đó nói là cả 2 đều đậu nhưng đậu như thế nào đó bạn. Mình đây không thông minh cho lắm mà cũng hiểu, haha

tự nhận luôn hả, haha. Mình nó có sai.
Nhận gì bạn? CAN nó thật sáng suốt khi cấp cho mọi người đều thời hạn nhiều, còn riêng bạn chỉ lèo tèo vài tháng (nếu đó là sự thât). Vậy mà lúc nào cũng tỏ ra nguy hiểm.

Nhận gì bạn? CAN nó thật sáng suốt khi cấp cho mọi người đều thời hạn nhiều, còn riêng bạn chỉ lèo tèo vài tháng (nếu đó là sự thât). Vậy mà lúc nào cũng tỏ ra nguy hiểm.

Bạn xem lại mấy trang trc mình có up visa Ca của mình. Thì mình mới nói được 6 tháng lên đây khoe chi cho nhục. Ma vì bạn mình mới khoe đó. Tuy nhiên, chồng mình vẫn được hết hạn pp, mà tài chính không nhiều. Cùng nộp hồ sơ chung với mình.

hihi tự dưng topic này qua 1 cuối tuần mà xôm tụ gớm,
để mình kết luận lại cho các bạn nhé:
độc thân vẫn có thể đậu
không thư mời vẫn có thể đậu
hộ chiếu trắng vẫn có thể đậu
kinh tế yếu vẫn có thể đậu
ở quê vẫn có thể đậu

đó là vì họ xét theo cả bộ hồ sơ (cái này tất cả mọi người đều đồng ý). hồ sơ có thể có 1 hay nhiều điểm yếu, nhưng nếu những tình tiết còn lại đủ mạnh thì được visa. còn tình tiết cụ thể thế nào, mỗi hồ sơ sẽ một khác nhau, các bạn làm sao luận hết được các trường hợp.

về thời hạn visa, chúng ta có thể biết rất nhiều trường hợp được đến hết hạn hộ chiếu, nhưng chắc chắn không thể biết tất cả các trường hợp được visa. vậy trừ khi các bạn có thông tin chính thức (trên web ko có nhé, trước đây mình đã nghiên cứu rất kĩ) thì mong các bạn tránh khẳng định 100%, đơn giản là vì các bạn không thể. Và mình chắc chắn luôn bạn hỏi nhân viên VFS họ cũng chỉ có thể nói theo web mà thôi.

Bạn knanhkhoa chỉ có ý tốt muốn chia sẽ với mọi người thôi mà. Tổng hợp ý kiến gần đây của các bạn, mình thấy visa Can cũng cảm tính chẳng khác gì Mỹ, kết quả cấp visa phụ thuộc vào người xét hồ sơ (với Mỹ là người phỏng vấn) của bạn ngày hôm đó nta có vui hay ko. Năm 2011 hs mình cũng khá good (chỉ mỗi cái độc thân) mà vẫn trượt.

Mới off weekend không on diễn đàn mà top này lên đến hơn 10 trang toàn cãi nhau... Thôi em xin..
Trường hợp em vậy nà đang tính năm sau về ca...

Em đi du học canada từ năm 2004-2009 về vn đến giờ. Đang làm cty Nhật cho dự án Metro Bến Thành. Hợp đồng em đến Tháng 3/2016. Em tính hết hợp đồng sẽ off 2 tháng (Tháng 4-5 hoặc 5-6) để đi du lịch ca-us trước khi làm tiếp dự án. Em có visa Mỹ và du lịch nhiều nước châu á. Độc thân, không sở hữu tài sản gì hết vì của gia đình thôi. Có người thân ở Canada trước đây là người giám hộ em bên đó (LSQ canada rất hay lật hồ sơ cũ).

Giờ phân vân khi nào nên apply, có nên làm nói dì làm thư mời không? Đang tính 2 mẹ con cùng đi không biết xin cùng lúc được không? Mẹ cũng đã đi ca 2 lần rồi.

Mới off weekend không on diễn đàn mà top này lên đến hơn 10 trang toàn cãi nhau... Thôi em xin..

Em đi du học canada từ năm 2004-2009 về vn đến giờ. Đang làm cty Nhật cho dự án Metro Bến Thành. Hợp đồng em đến Tháng 3/2016. Em tính hết hợp đồng sẽ off 2 tháng (Tháng 4-5 hoặc 5-6) để đi du lịch ca-us trước khi làm tiếp dự án. Em có visa Mỹ và du lịch nhiều nước châu á. Độc thân, không sở hữu tài sản gì hết vì của gia đình thôi. Có người thân ở Canada trước đây là người giám hộ em bên đó (LSQ canada rất hay lật hồ sơ cũ).

Giờ phân vân khi nào nên apply, có nên làm nói dì làm thư mời không? Đang tính 2 mẹ con cùng đi không biết xin cùng lúc được không? Mẹ cũng đã đi ca 2 lần rồi.

Trường hợp của bạn với mẹ bạn thì quá dễ. Ai cũng đi Can rồi.

Theo như những gì mình biết thì mình thấy thư mời cũng là một lợi thế nhưng người viết thư mời phải là một công dân tốt vd: có vịêc làm, hoàn thành nghĩa vụ đóng thuế v.v
Như cậu mình khi viết thư mời gưi về còn có chứng minh tài chinh như income, asset.
Dưới 19t thì làm chung với ba mẹ rồi không nói. Nếu trên 19t mà vẫn phụ thuộc gia đình ko chứng minh tài chính việc làm vì bị liên quan đến thể chất, tinh thần (mental condition) có thể làm chung hồ sơ với ba mẹ, còn không thì ngược lại. Người có vợ hoặc chồng phải làm hồ sơ riêng không làm chung với ba mẹ được.

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,651
190,156
Latest member
phathaioqan1
Back