What's new

Visa Du lịch Canada

Re: Thông tin đi Canada

Vài bữa trước mình có mượn hộ chiếu có công việc thì hôm nay mình nhận đước tin nhắn lên lấy hồ sơ là một lá thư (hú tim tưởng nó trả lại hết hồ sơ) đoạn như vậy thì không biết có đậu không. Mình làm hết 6 tuần. Mai mình lên nộp lại hộ chiếu xem sao
Passport requirements
• Please provide your passport or travel document, with a copy of this letter.
• There must be at least one blank page in your passport.
• Your passport must be valid for the duration of your expected length of stay in Canada.
• Please note that we cannot issue a visa beyond the expiry date on the passport..

Có nghĩa là họ thu passport để dán visa cho bạn.
Chúc mừng bạn.

Vài bữa trước mình có mượn hộ chiếu có công việc thì hôm nay mình nhận đước tin nhắn lên lấy hồ sơ là một lá thư (hú tim tưởng nó trả lại hết hồ sơ) đoạn như vậy thì không biết có đậu không. Mình làm hết 6 tuần. Mai mình lên nộp lại hộ chiếu xem sao
Passport requirements
• Please provide your passport or travel document, with a copy of this letter.
• There must be at least one blank page in your passport.
• Your passport must be valid for the duration of your expected length of stay in Canada.
• Please note that we cannot issue a visa beyond the expiry date on the passport..

hi all,
Mình cũng đang chuẩn bị hồ sơ để xin visa Can, du lịch tự túc. Mình là female, single, đi group 3 người cũng đều là F và single. Mình đang lúng túng khi điền forms. Các bạn có kinh nghiệm vui lòng hướng dẫn giúp mình với nhé.
- Form 5645 (Family information): all names phải được viết bằng tiếng Anh và tiếng Việt. VẬy trong ô "Full name" này mình điền tên Tiếng Anh xong rồi enter và điền 1 lần nữa tên Tiếng Việt? (hay là tiếng việt mình có ký tự latin rồi thì chỉ cần điền tên tiếng Anh thôi??)
- Form 5257 (Application for Visitor visa) :
+ street name : điền cả số nhà và tên đường??
+ Funds available for my stay: điền số tiền hiện có trong sổ tiết kiệm (available) hay là chỉ cần điền con số nào đó tương đương với số tiền mình chi xài trong thời gian du lịch? (vì dụ sổ TK mình có 15k USD, thì mình điền hết và nộp sổ để chứng minh??)
+ Employment: Trong ô đầu tiên, ghi thong tin về công việc hiện tại, mình đã làm từ năm 2010 đến nay, và đang còn tiếp tục làm chưa biết đến lúc nào nghỉ công ty này. Ở phần này phải diền “from YYYY MM to YYYY MM, mình chỉ điền được “from YYYY MM” còn phần “To…” thì mình nên điền như thế nào??
- Các bạn cho mình hỏi nếu mình nộp supporting documents gồm: giấy nghỉ phép, giấy xác nhận lương, sao kê lương 6 tháng ở Bank, lịch trình đi du lịch ở Canada (đã ghi rõ ngày nào đi chơi ở đâu, ở hotel nào + booking hotel).. thì mình có cần phải làm thêm 1 lá thư nói rõ mục đích chuyến đi như một số bạn đã từng làm??
- Công chứng và dịch thuật: Mình định dịch thuật tại văn phòng dịch thuật gần nhà (của tư nhân), vậy thì mình không cần đem hồ sơ lên phường để sao y bản chính, mà chỉ cần công ty dịch thuật đóng dấu vào là được phải không?

Mong các bạn hướng dẫn giúp mình.
Xin Cảm ơn.

- Form 5645 (Family information): all names phải được viết bằng tiếng Anh và tiếng Việt. VẬy trong ô "Full name" này mình điền tên Tiếng Anh xong rồi enter và điền 1 lần nữa tên Tiếng Việt? (hay là tiếng việt mình có ký tự latin rồi thì chỉ cần điền tên tiếng Anh thôi??)
chỉ cần điền tiếng Anh
- Form 5257 (Application for Visitor visa) :
+ street name : điền cả số nhà và tên đường?? đúng
+ Funds available for my stay: điền số tiền hiện có trong sổ tiết kiệm (available) hay là chỉ cần điền con số nào đó tương đương với số tiền mình chi xài trong thời gian du lịch? (vì dụ sổ TK mình có 15k USD, thì mình điền hết và nộp sổ để chứng minh??) điền số tiền bạn dành cho chuyến đi
+ Employment: Trong ô đầu tiên, ghi thong tin về công việc hiện tại, mình đã làm từ năm 2010 đến nay, và đang còn tiếp tục làm chưa biết đến lúc nào nghỉ công ty này. Ở phần này phải diền “from YYYY MM to YYYY MM, mình chỉ điền được “from YYYY MM” còn phần “To…” thì mình nên điền như thế nào?? to present
- Các bạn cho mình hỏi nếu mình nộp supporting documents gồm: giấy nghỉ phép, giấy xác nhận lương, sao kê lương 6 tháng ở Bank, lịch trình đi du lịch ở Canada (đã ghi rõ ngày nào đi chơi ở đâu, ở hotel nào + booking hotel).. thì mình có cần phải làm thêm 1 lá thư nói rõ mục đích chuyến đi như một số bạn đã từng làm?? mình gộp thư mục đích chuyến đi với lịch trình làm một, ghi mục đích, sau đó ghi lịch trình
- Công chứng và dịch thuật: Mình định dịch thuật tại văn phòng dịch thuật gần nhà (của tư nhân), vậy thì mình không cần đem hồ sơ lên phường để sao y bản chính, mà chỉ cần công ty dịch thuật đóng dấu vào là được phải không?

Mong các bạn hướng dẫn giúp mình.

Mọi người cho mình hỏi là xin visa Canada có cần phải nộp Bảo Hiểm xã hội việc làm kèm theo ko? Mình k có BHXH nên hơi lo lắng :(

hi Janly,

Mình cũng đang chuẩn bị hồ sơ, chưa nộp, nhưng mình không định nộp BHXH. Không biết các bạn khác có nộp hay không !

Minh dot english, cac ban cho minh hoi lam bo hso xin visa Can gom nhung form :
1/ 5257
2/ 5645
La du roi dung ko ah, tat nhien la nhung giay to chung minh ca nhan cua minh thi minh ko noi
Cac ban giup minh nhe.
Tks cac ban nhieu

2 mẫu trên thôi bạn nhé, mình apply online thấy khá nhanh, đúng 4w là nhận được visa, hồ sơ mình nộp cũng rất đơn giản, 2 mẫu đơn, giấy xác nhận việc làm, đơn xin nghỉ phép, xác nhận số dư tài khoản, kế hoạch du lịch, tất cả là bản tiếng Anh, scan nguyên cuốn hộ chiếu. Chúc bạn sớm nhận được visa CA

Có ai làm visa Canda cho mình hỏi:
Mình se phai fulfill tat ca nhung form nay dung ko ?
- Form 5257 : don xin
- 5645 : family infor
- 5484 : checklisj
- 5721: cai nay cho ng xin visa dang o Canada thi phai
- schedule 1 : ko hieu & ko biết có làm không ??
- 5409 & 5476 hinh nhu ko can lam ??

và bạnnào có plan cho mình xin tham khảo với nha
Cảm ơn các ban nhiều lắm.

Mình nhận được một số tin nhắn của các bạn hỏi về hồ sơ xin visa, mình post các bạn tham khảo nhé :
1. Mình đi tự túc, không có người thân viết thư mời
2. Mình đã đi Thái Lan, Singapore, Malaysia, Đài Loan, Mỹ, Nhật
3. Mình xin đi 2w, được cấp multi đến hết hạn pasport là gần 5 năm
4. Mình nộp online ngày 16/5, và ngày 19/6 được hẹn mang pasort lên để dán visa, 2 ngày sau nhận visa
5. Mình làm trên file word lịch trình chuyến đi, đại loại là tôi sẽ bay đến toronto và mua một tour nội địa để vòng quanh canada (http://www.taketours.com/) dẫn link này và copy lịch trình
6.Mình không kèm booking hotel hay vé máy bay gì hết
7.Mình tự làm giấy xác nhận thời gian làm việc có mức lương bản tiếng anh đưa sếp ký, lương thực tế hơn 10tr
8.Mình không nộp kèm khai sinh hay hộ khẩu (cả bản gốc hay dịch công chứng)
9.Mình scan cả cuốn passport attach ở phần lịch sử du lịch
Bổ sung thêm là mình không có sổ tiết kiệm có kỳ hạn, không sổ đỏ, xe...chỉ có xác nhận số dư tài khoản không kỳ hạn tầm 150tr thôi

Các bạn cứ mạnh dạn apply và chúc bạn sớm nhận được visa nhé.

Cho mình hỏi cái phần địa chỉ ở Canada mình bỏ trống được ko hay điền đại địa chỉ khách sạn ? Ko có giấy mời bên Canada có sao ko ?

-Nếu được bạn post cái form travel plan lên cho mình tham khảo nhé. Lần đầu mình tự làm hs nên nhiều cái chưa rõ. Cám ơn bạn.
Phần địa chỉ ở Canada mình bỏ trống, mình không có giấy mời, travel plan mình làm trên file word đại loại là tôi sẽ bay đến toronto và mua một tour nội địa để vòng quanh canada (http://www.taketours.com/) dẫn link này và copy lịch trình

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,582
190,135
Latest member
liemnv
Back