What's new

Visa Du lịch Canada

Re: Hỏi xin kinh nghiệm nộp visa Canada online

Mình biết là vẫn cần qua VFS lấy vân tay, nhưng nó nhanh hơn so với xếp hàng nộp hồ sơ, và phải nộp hộ chiếu luôn, mình thì muốn giữ hộ chiếu để thuận tiện đi lại, khi nộp online mình ko cần nộp hộ chiếu mà khi có kết quả mới mang hộ chiếu đến VFS để dán lên thôi.
Nên xin online với mình rất tiện, bên VFS cũng nói mình nên nộp online, nhưng người ta ko hướng dẫn mình chi tiết đc, chỉ nói lên web nộp, thông tin trên đó có hết, nhưng mình đọc hoài mà rối quá.

Re: Hỏi xin kinh nghiệm nộp visa Canada online

Hi mọi người, mình đang có dự định xin visa Canada để dành tết đi, hôm qua có lên VFS Canada ở 162 Pasteur thấy tình hình mọi người xếp hàng khá lâu và khá đông, đứng nói chuyện thấy có người đến từ 8h sáng xếp hàng mà lúc đó hơn 3h chiều chưa đến lượt, mà trong khi người ta chỉ giải quyết hồ sơ đến 4h chiều thôi.
Thấy bản thân dù mập mạp nhưng ko đủ khả năng chờ đợi lâu thế, mình quyết định nộp visa online, tất cả hồ sơ giấy tờ mình đã scan hết rồi, nhưng vấn đề là nộp như thế nào :(
Mình có vào website: http://www.cic.gc.ca/english/my_application/status.asp
Bắt đầu từ mục Check your application status
Nhưng sau khi mò mẫm 1 hồi mình bị rối quá ko hiểu gì nữa, đầu tiên có phần kiểu như check thông tin, hỏi 1 loạt các câu hỏi, sau khi hỏi xong thì mới được báo đủ điều kiện để app visa online, nó cho 1 cái code và ghi tạo 1 key để nộp online và như mình hiểu là add cái code vô cái key đó (key này là dạng kiểu id và pass đăng nhập)
Nhưng sau khi mình ra đc cái code sau khi ấn continue thì nó về trang chủ, và mình ko thể tìm đc cách tạo key như nào, sau đó mình đọc các hướng dẫn cũ là, nếu tạo đc key, thì gửi form khai và gửi file hồ sơ lên, sau khi xong xuôi mới đến bước thanh toán bằng thẻ, nhưng vì chưa tìm đc cách tạo key và vì nó về trang chủ, mình muốn mở lại thông tin code để xem cũng ko đc, nên ngồi đọc linh tinh. Tình cờ đọc mục, Continue to Sign-in partner thì thấy nó chỉ cho 7 cái hệ thống ngân hàng để thanh toán :( toàn các ngân hàng của Canada, vậy nghĩa là thẻ HSBC ko thanh toán đc chăng?
Mình ko rõ lắm, bạn nào đã làm visa Canada online có thể giúp đỡ mình ko, chân thành cảm ơn, xin hậu ta bằng chầu cafe ^^

Theo mình nghĩ bạn chọn sai link ( link bạn chọn là link dùng cho nhập cư...)

Link đúng nà: http://www.cic.gc.ca/english/e-services/account.asp#login , sau đó chọn Countinue GCKey, ra như sau: https://clegc-gckey.gc.ca/j/eng/l?ReqID=s210427d54d67b840997d5166ebcaef91f47babc16 , rồi chọn SignUp.. ra như vầy: https://clegc-gckey.gc.ca/j/eng/rg?execution=e1s1 ... chọn Accept và sau đó là go-on.....
Làm online tiện nhiều lắm.

Re: Thông tin đi Canada

Họ khẩu, giấy tờ nhà & báo cáo thuế (nếu có) cũng ko dịch thuật hả em?
C tìm trên CIC & VFS thấy họ toàn kêu dịch ra tiêng Anh nếu document của mình ko phải là tiếng Anh hoăc Pháp.
E cho c link báo ko cần dich được ko? Hay e gọi đt hỏi?
Dịch là tốn 1 mớ tiền ko nhỏ nên c tiếc nhưng cứ lo lắng sợ bị sai...nhg minh phải có thông tin chính xác từ Web thì mới ok.
Gửi c nhé, cảm ơn e trc

Nếu hồ sơ chỉ có hộ chiếu, hộ khẩu, hình, travel plan, thư giải trình thì mình nghĩ không cần dịch công chứng là ok. Vì hộ chiếu, travel plan, thư là có tiếng anh rồi, còn hộ khẩu (CMND,...) mình thấy trên mạng không yêu cầu gởi những cái này nên không dịch công chứng cũng ok

Chị Gấu ơi, hôm nay em vừa đi nhận visa về nè. Tưởng ko nhanh, ai ngờ nhanh ko tưởng luôn chị. Tính ra chỉ trong vòng có 1 tuần từ ngày em nộp là có kết quả rồi.
Gửi các bạn đang làm hồ sơ, tự tin lên ạ. Mình nữ, single, hiện tại ko có việc làm, ko có nhà đất gì cả, chỉ có stk 100tr. Mình nộp hs online, ko dịch thuật giấy tờ gì hết, chỉ chụp lại hộ chiếu, sổ hộ khẩu, rồi hình, travel plan, gửi thêm bức thư nữa thôi là ok.

Chúc mừng bạn nha. Hồ sơ của bạn khá đơn giản, lại không có thư mời mà được xử lý nhanh như vây, mình thấy ngạc nhiên (và cũng có chút ganh tị :) )

Khi nào bạn đi Canada vậy, đi xong chia sẻ chút kinh nghiệm nhe. Chúc bạn có chuyến đi vui vẻ

Mọi người ơi cho mình hỏi nộp online có cần Hộ khẩu và giấy khai sinh ko? Nếu có thì upload ở mục nào vậy? Letter of explanation là giải thích cho case đặc biệt của mỗi người hay la trình bày lý do xin multiple? nếu ko có vẫn được xét multiple hay sao? Rối quá hihi. Mong cả nhà trợ giúp. Xin cảm ơn!

Mọi người ơi cho mình hỏi nộp online có cần Hộ khẩu và giấy khai sinh ko? Nếu có thì upload ở mục nào vậy? Letter of explanation là giải thích cho case đặc biệt của mỗi người hay la trình bày lý do xin multiple? nếu ko có vẫn được xét multiple hay sao? Rối quá hihi. Mong cả nhà trợ giúp. Xin cảm ơn!
- Khai sinh hộ khảu tùy từng case
- Multy thì từ ngày nào đó mình quên rồi...Ca cấp là cấp multy, hoăc là ko cấp, chứ ko single nữa.
- Letter upload ở muc cuối cùng nhưng muốn nói gì trong letter là tùy mình.

mọi người cho em hỏi phần given name, như em tên có 3 chữ, em định để là" tên+ lót", nhưng trong form Application for vistor visa người ta có note là " as shown on your passport" , mà passport của em là " họ +lót+ tên" tức là em phải để "lót+tên" trong mục given name đúng không?
Em mới xin visa lần đầu, mong các anh chị có kinh nghiệm chỉ giúp ạ. Thanks

mọi người cho em hỏi phần given name, như em tên có 3 chữ, em định để là" tên+ lót", nhưng trong form Application for vistor visa người ta có note là " as shown on your passport" , mà passport của em là " họ +lót+ tên" tức là em phải để "lót+tên" trong mục given name đúng không?
Em mới xin visa lần đầu, mong các anh chị có kinh nghiệm chỉ giúp ạ. Thanks

Nếu tên em là Trần Thị A thì family name là Tran và Give Name là Thi A

Cho em hỏi thêm "UIC" mục đầu tiên trong form IMM5257E là gì ạ?
Bắt đầu từ trang thứ 2 của form có cái khung "Applicant name" em nên điền theo thứ tự trong passport(Vd: Tran Thi A) hay là đảo lại là Thi A Tran.
Em dang soan don Job certificy/ Leave Application, cũng phân vân cái khoản tên, không biết nên điền Tran Thi A theo hết hay Thi A Tran hết, @@

Em gà mờ mong anh chị nào có visa rồi chỉ giáo

Mọi người cho em hỏi chút ạ, em vừa nhận được Visa Can multi nhưng không ghi thời gian lưu trú, vậy mình được ở tối đa là bao lâu thế ạ?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,943
Latest member
3sdecal
Back