What's new

Visa Du lịch Canada

Re: Kinh nghiệm xin visa canada tự túc

cảm ơn bạn, mình cũng đang tính xin nộp hồ sơ xin visa Canada hè năm sau đi chơi.

Thực ra mình rất tẩy chay các bạn VFS, quản lý bởi 1 bà Ấn độ nên cũng cheap. Hồi mình đi Úc cũng bị bắt nộp hồ sơ qua đấy, sang đấy thấy VFS vẽ vời ra nhiều thứ để moi thêm tiền của đương đơn, nên mình về và nộp thư qua đường bưu điện tới thẳng lãnh sự Úc và vẫn được chấp nhận.

mình thấy nộp qua VFS cũng dễ mà bạn, do tính mình không cẩn thận nên mình k nộp online sợ thiếu sót k ai sửa, mình có gia đình con cái việc làm giấy tờ sở hữu nhà đất bằng cấp giấy đăng kí kết hôn, giấy khai sinh của con mình, do quá nhìu thứ mà mình muốn cm ràng buộc chặc chẽ ở việt nam nên mình nộp trực tiếp, mình thì rất thích nộp trực tiếp tất cả giấy tở cm mình chỉ cần đưa cho dịch vụ dịch công chúng sang tiéng anh, mình chỉ phải điền 2 form xin cấp visa và kê khai nhân khẩu, rồi mục đích chuyến đi + thư giải trình (2 cái này tham khảo trên mạng) nên k mất nhiều thơi gian nghiên cứu, mà nộp trực tiếp cũng nhanh đúng 1 tháng là mình đã có kết quả, đặc biệt là tất cả giấy tờ mình nộp cho VFS sau khi cấp visa xong họ trả lại đầy đủ cho mình luôn nên mình có thể sử dụng để xin visa tiếp nước khác ví dụ châu âu chẳng hạn ^^

Re: Thông tin đi Canada

Nhờ các anh chị em tư vấn giúp em trường hợp của em.

Em nộp visa Canada online ngày 17/11, hôm nay nhận đựoc thư từ chối cấp visa nhưng trong thư lại không tick vào lý do nào cụ thể tại sao từ chối và cũng không có nêu lý do.

Nói sơ qua về trường hợp của em:
- Nữ 27t, độc thân.
- Passport đã từng đi các nước Sing, Thái, Malai khá nhiều, có visa Châu Âu và cũng đã từng đi Châu Âu.
- Chứng minh tài chính sổ tiết kiệm 300tr, tiền mặt trong TK ngân hàng 100tr, có đứng tên 1 căn hộ chung cư 2,2 tỷ.
- Luơng Cty xác nhận trên hợp đồng lao động là 25tr đồng.
- Xin visa du lich tự túc qua Ca trong thời hạn 2 tuần, có giấy xin nghỉ phép của Cty.
- Có letter nêu rõ mục đích đi du lịch đầy đủ.

Chính vì hồ sơ đầy đủ như vậy nên khi bị đánh rớt em rất shock.
Hơn nữa trong thời gian apply online visa Can, em có apply thêm Visa Mỹ và đã đựoc cấp Visa Mỹ.

Em muốn hỏi trường hợp của em các anh chị em nghĩ lý do vì sao bị từ chối, có phải vì em apply Visa Mỹ trong quá trình làm visa Ca mà không khai báo nên bị từ chối hay không? Và em có nên apply lại new application mới cho visa Can mới không và nêu rõ là em đã có visa Mỹ và dự tính làm 1 chuyến đi Mỹ - Can chung, em đang cần đi Ca gấp theo chuyến du lịch của em nên không biết apply lại ngay thì có ảnh hưởng gì tới hồ sơ của em không ạ.

Em cảm ơn các anh chị.

Nhờ các bạn tư vấn trường hợp của mình

Mình là B 37t đã có vợ và một con
đã từng đi Úc, Hong Kong, Hàn Quốc
Sổ tiết kiệm 150tr, HĐLĐ lương 10tr và có thư mời của người bạn (không bảo trợ tài chính)
Cho mình hỏi trường hợp của mình xin visa du lịch Canada tự túc có khả quan không

Last edited:

Chắc nhanh có tin vui thôi ạ, mà e quên các giấy tờ như hợp đồng, xác nhận lương e tự dịch hết

e đã có mail sáng hôm qua rồi vui quá chiều lao đi nộp passport luôn. Các giấy tờ em cũng tự dịch do bữa cb giấy tờ nộp bên úc tiện nộp qua đây mốt khỏi mắc công làm :))

cái này mình cg ko rành b oi

Nhung neu b tung di uc , hq , hk roi thi co kha nang dau ah

b cu lam thu xem sao

=======

hso minh thi di 11 nc trong dong nam a va di my

stk 100tr , hdld 8tr ko co thu moi

======
b chi can show ra cho dsq thay la ban di choi , ko co nhu cau tron lai la ngta se cap visa ah

Hồ sơ mình tự dịch ko có công chứng gì hết, nộp online đúng 10 ngày có kết quả pass cho hết thời hạn passport 2022

Nhom minh , có ai làm úc online chưa ah ? chỉ mình với

với lại mình tháng 2 này đi dubai mà đang cấn vụ làm visa , mình bay của cebu nên ko làm onl dc

có ai biết chỗ nào làm giá tót visa dubai ko ah ?

chỉ mình với

cái này mình cg ko rành b oi

Nhung neu b tung di uc , hq , hk roi thi co kha nang dau ah

b cu lam thu xem sao

=======

hso minh thi di 11 nc trong dong nam a va di my

stk 100tr , hdld 8tr ko co thu moi

======
b chi can show ra cho dsq thay la ban di choi , ko co nhu cau tron lai la ngta se cap visa ah

Cho mình hỏi bạn có bị phỏng vấn không vậy

Xin chào cả nhà !

Sau 4 tuần chờ đợi, giờ đây mình đã được cấp Visa Canada loại Multiple và thời hạn đến hết hạn passport ( 2020) của mình.
Nhân đây mình xin gửi lời cảm ơn đến tất cả ACE trên diễn đàn này .Đặc biệt mình chân thành cảm ơn chị Thanhthuy123 và bạn Salormoon87 nhiều ạ. Những thông tin chia sẻ của mọi người thật là quí báu đối với những người đi sau như mình.
Một lần nữa xin cảm ơn mọi người nhiều ạ .

Nhom minh , có ai làm úc online chưa ah ? chỉ mình với

với lại mình tháng 2 này đi dubai mà đang cấn vụ làm visa , mình bay của cebu nên ko làm onl dc

có ai biết chỗ nào làm giá tót visa dubai ko ah ?

chỉ mình với
Dịch vụ em ơi tầm 120 usd 1 mạng,emirate mà online cần đặt cọc 250 usd,làm ở sân bay đắt hơn dịch vụ 5usd hee

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,181
189,941
Latest member
Thao10
Back