What's new

Visa Du lịch Canada

Re: Thông tin đi Canada

Theo như mình biết thì hồ sơ du lịch đang xét quanh quẩn từ 24/4 đến 28/4.
Vì bữa có cô kia nộp 20/4 thì 31/5 mới xét, 2/6 passport mới về tới nhà (Lâm Đồng), chị kia nộp 21/4 thì 30/5 xét mà tận 5/6 mới về tới nhà (Hà Nội).
Dự là sẽ xét hồ sơ trong khoảng 40 đến 50 ngày.
Trên cic nói 41 ngày sẽ là 41 ngày tính từ ngày nộp hồ sơ, không tính thứ 7 chủ nhật.

Cảm ơn bạn @trangngochanh.

Mình vẫn không thể liên kết được hồ sơ giấy vào Oline, Khi nộp hồ sơ giấy mình chỉ có mã VFS là: 20170428VNHATRV16288. Mặc dù đã điền ngày sinh, số hộ chiếu, tên....Nhưng hệ thống vẫn báo là không tìm thấy hồ sơ nào???

Mình đăng ký trên mạng của sứ quán và đã được báo kết quả trong khi trên trang VFS vẫn báo đang xử lý vì VFS chỉ là trung gian họ chỉ nhận và giao hồ sơ .Hồ sơ chuyển sang thì họ mới báo mình lên nhận còn đậu rớt thì họ không biết.

Visa application, tracking ID No.20170503VNSGTRV is being processed at the Canada Visa Office, HO CHI MINH. To know more, please call VAC helpline number or visit VAC website.

Bạn vào GC key tạo tài khoản mới được thông tin sẽ nhanh tức thời vì ngay khi sứ quán cấp là họ update liền còn vfs chỉ biết chờ hồ sơ gửi về rồi báo thôi.
Có cần gì thì inbox mình giúp cho.

Theo như mình biết thì hồ sơ du lịch đang xét quanh quẩn từ 24/4 đến 28/4.
Vì bữa có cô kia nộp 20/4 thì 31/5 mới xét, 2/6 passport mới về tới nhà (Lâm Đồng), chị kia nộp 21/4 thì 30/5 xét mà tận 5/6 mới về tới nhà (Hà Nội).
Dự là sẽ xét hồ sơ trong khoảng 40 đến 50 ngày.
Trên cic nói 41 ngày sẽ là 41 ngày tính từ ngày nộp hồ sơ, không tính thứ 7 chủ nhật.

Thông báo mọi người là hồ sơ của mình nộp hôm 3 tháng 5 thì hôm nay biết kết quả trên web sứ quán rất đầy đủ : approved và hết hạn trước pasport một ngày ( không phải web của vfs, trên web vfs vẫn báo hồ sơ đang in progress ) nhưng chắc phải mai hay mốt mới nhận được điện thoại lên pasteur lấy passport. Hồ sơ xét lâu hay mau là tùy hoàn cảnh mỗi người nhưng mấy ngày 28 tháng 4 chắc sắp có rồi.Chúc mọi người đều có visa sớm .

Cảm ơn bạn @trangngochanh.

Mình vẫn không thể liên kết được hồ sơ giấy vào Oline, Khi nộp hồ sơ giấy mình chỉ có mã VFS là: 20170428VNHATRV16288. Mặc dù đã điền ngày sinh, số hộ chiếu, tên....Nhưng hệ thống vẫn báo là không tìm thấy hồ sơ nào???

Bạn vào trang này để tạo GCkey :
https://onlineservices-servicesenligne.cic.gc.ca/mycic/home
01) Chọn mục họ và ngày tháng năm sinh.
Điền số passport ngày cấp , ngày hết hạn, thời gian dự kiến vào Can, số tiền đem theo ( cái này phải giống với những gì đã khai trong hồ sơ , nếu không khớp là báo lỗi không tìm thấy )
Web sẽ ra một số câu hỏi cho ban tu dien vao (nếu không viết tiếng anh thì nên điền tieng Viet khong dau cho chắc, mình cũng chưa thử điền tiếng Việt nhưng chắc được ) ban tự nghĩ ra ví dụ
tên cha cua ban, ten me...và trả lời và nhớ để sau này vào gc key sẽ bị hỏi lại
Hình như có khoảng 4 câu bạn phải tư nghỉ câu hỏi và câu trả lời
03) Tự GC key ra câu hỏi cho bạn lưa và bạn tự trả lời.
Phải nhớ tất cả câu hỏi và trả lời của mình nhe.
Còn cái track id trên biên nhận chỉ để vào web vfs chỉ nhận được câu trả lời là đang tiến triển , rồi khi nó thay đổi là " hồ sơ đã được giao đền vfs " cũng là lúc mình nhận dược tin nhắn lên lấy passport trước rồi.Nói chung là chả có cập nhật gì hết.
Cần gì thì inbox minh . Chúc bạn sớm có visa.

Bạn vào trang này để tạo GCkey :
https://onlineservices-servicesenligne.cic.gc.ca/mycic/home
01) Chọn mục họ và ngày tháng năm sinh.
Điền số passport ngày cấp , ngày hết hạn, thời gian dự kiến vào Can, số tiền đem theo ( cái này phải giống với những gì đã khai trong hồ sơ , nếu không khớp là báo lỗi không tìm thấy )
Web sẽ ra một số câu hỏi cho ban tu dien vao (nếu không viết tiếng anh thì nên điền tieng Viet khong dau cho chắc, mình cũng chưa thử điền tiếng Việt nhưng chắc được ) ban tự nghĩ ra ví dụ
tên cha cua ban, ten me...và trả lời và nhớ để sau này vào gc key sẽ bị hỏi lại
Hình như có khoảng 4 câu bạn phải tư nghỉ câu hỏi và câu trả lời
03) Tự GC key ra câu hỏi cho bạn lưa và bạn tự trả lời.
Phải nhớ tất cả câu hỏi và trả lời của mình nhe.
Còn cái track id trên biên nhận chỉ để vào web vfs chỉ nhận được câu trả lời là đang tiến triển , rồi khi nó thay đổi là " hồ sơ đã được giao đền vfs " cũng là lúc mình nhận dược tin nhắn lên lấy passport trước rồi.Nói chung là chả có cập nhật gì hết.
Cần gì thì inbox minh . Chúc bạn sớm có visa.
bạn link dùm minh đc kg mình link hoài kg ra hix

bạn link dùm minh đc kg mình link hoài kg ra hix

Bạn cung cấp mình 1 số thông tin sau:
số pasport, ngày cấp , ngày hết hạn, thời gian lưu trú ở can ( ngày đến và ngày đi ), số tiền đem theo, họ tên , ngày tháng năm sinh, nơi sinh theo đúng như trong form mình làm dùm cho.Chỉ cần một thông tin sai là search không ra và báo lỗi không tìm thấy và cũng chẳng báo sai chỗ nào,Thường thì mọi ngừoi hay sai thời gian lưu trú ở can và tiền đem theo vì không nhớ nếu không giữ lại bản copy form đã khai.

Bạn cung cấp mình 1 số thông tin sau:
số pasport, ngày cấp , ngày hết hạn, thời gian lưu trú ở can ( ngày đến và ngày đi ), số tiền đem theo, họ tên , ngày tháng năm sinh, nơi sinh theo đúng như trong form mình làm dùm cho.Chỉ cần một thông tin sai là search không ra và báo lỗi không tìm thấy và cũng chẳng báo sai chỗ nào,Thường thì mọi ngừoi hay sai thời gian lưu trú ở can và tiền đem theo vì không nhớ nếu không giữ lại bản copy form đã khai.
Cho mình mail nhé mình gui luon

Cho mình mail nhé mình gui luon

Thong tin bạn cho bị sai chỗ nào bạn coi lại phải đúng như ghi trong form
ví dụ family name : name : chỗ này thì hay khac nhau vi dụ nguyen van a thi chỗ name nhiều người ghi là a van co nguoi ghi là van a
khi dien thông tin thì nhan duoc thông báo không khớp
Based on the information you entered, we found no applications.

What do I do next?

You may have made a mistake entering your information. Go back and try to enter it again. You can only try to link an application five times in 24 hours.

nếu bạn còn giữ form khai thì ghi cho mình đúng như trên đó mới có thể link được.Minh có trả lời trên box nhưng kg biết bạn có nhận đươc không.

Thông báo mọi người là hồ sơ của mình nộp hôm 3 tháng 5 thì hôm nay biết kết quả trên web sứ quán rất đầy đủ : approved và hết hạn trước pasport một ngày ( không phải web của vfs, trên web vfs vẫn báo hồ sơ đang in progress ) nhưng chắc phải mai hay mốt mới nhận được điện thoại lên pasteur lấy passport. Hồ sơ xét lâu hay mau là tùy hoàn cảnh mỗi người nhưng mấy ngày 28 tháng 4 chắc sắp có rồi.Chúc mọi người đều có visa sớm .

Cảm ơn bạn nhé. Mình đã tìm mọi cách, điền chính xác tất các thông tin như khai báo cũng không Link được hồ sơ. Nhưng hôm nay mình cũng đã nhận lại được Pasport cùng một đống giấy tờ của cả 2 VC. Visa của 2 VC mình cũng được cấp hết hạn hộ chiếu.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,706
190,158
Latest member
Daiak
Back