What's new

Visa Du lịch Canada

Hộ khẩu không cần dịch nguyên cuốn chỉ cần phần thông tin cá nhân của người nộp thôi.Nhớ là tất cả giấy tờ nộp Canada đều phải dịch thuật công chứng hết nhe bạn.

Hộ khẩu không cần dịch nguyên cuốn chỉ cần phần thông tin cá nhân của người nộp thôi.Nhớ là tất cả giấy tờ nộp Canada đều phải dịch thuật công chứng hết nhe bạn.

Ủa hồi tháng 2 mình nộp online ko hề đi dịch công chứng tẹo nào, toàn tự dịch rồi chụp hình bản gốc kèm bản dịch là nộp thôi, thậm chí hộ khẩu, giấy tờ nhà mình lười còn ko dịch, để nguyên bản tiếng Việt rồi chụp. Nộp giấy trực tiếp họ yêu cầu phải dịch thuật công chứng hả bạn?

Mình nói sợ mọi người k tin. Bạn mình đã đi Mỹ, Úc, EU, Nhật, Hàn, TQ.
Có gia đình, có con và 45tuổi. Thế mà fail. Nó k tin vào tài chính với lịch sử du lịch. Mới khổ chứ. Hhehe.
Không biết làm sao nữa. Nộp vô lại chắc cũng fail nữa đúng không các bạn?

Tự nhiên trong nhóm 5 người có visa, 1 người bị dính lại. Buồn ghê.

Có gia đình, có con và 45tuổi. Thế mà fail. Nó k tin vào tài chính với lịch sử du lịch. Mới khổ chứ. Hhehe.

Hoang mang wa =))

Theo như CIC thì a có quyền nộp lại nếu chứng minh được significant changes. Refusal letter nó chung chung lắm. Nếu muốn biết rõ phải nhờ người bạn nào bên Canada check ATIP. Bà xã em failed xong 1 tuần sau em nôp lại ngay. Lần này nộp online và bổ sung tài chính. 1/11 nộp 2/11 lấy biometrics. Giờ chờ thôi

Ủa hồi tháng 2 mình nộp online ko hề đi dịch công chứng tẹo nào, toàn tự dịch rồi chụp hình bản gốc kèm bản dịch là nộp thôi, thậm chí hộ khẩu, giấy tờ nhà mình lười còn ko dịch, để nguyên bản tiếng Việt rồi chụp. Nộp giấy trực tiếp họ yêu cầu phải dịch thuật công chứng hả bạn?

Hồ sơ mình càng rõ ràng thì xác suất đậu sẽ cao hơn . Hôm mình nộp có đem theo hộ khẩu kg dịch thuật họ kg nhận vậy mà 2 con vẫn đậu.

Case này chắc có vấn đề gì đấy mới rớt, bình thường ko thế rớt được.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,952
Latest member
Xelubeouu
Back