What's new

Visa Du lịch Canada

Nếu bạn có visa mỹ, thì bạn nộp theo chương trình can+, không cần phải cmtc, cũng xét duyệt nhanh hơn. Lý do bạn bị từ chối là gì, mình nên khắc phục những mục mình bị từ chối.

Bạn cho m hỏi, m có:
- Visa Can (đã đi 1 lần) hạn đến 5/2018 ở HC cũ, hiện m đã đổi HC mới.
- Visa Mỹ đã hết hạn và trong thời gian 1 năm được gia hạn (cũng trên HC cũ)
Vậy m nên gia hạn visa Mỹ trước rồi mới xin Can,hoặc làm ngược lại, ntn hơn?
Thanks bạn.

Mình thấy như nhau thôi
Bạn cho m hỏi, m có:
- Visa Can (đã đi 1 lần) hạn đến 5/2018 ở HC cũ, hiện m đã đổi HC mới.
- Visa Mỹ đã hết hạn và trong thời gian 1 năm được gia hạn (cũng trên HC cũ)
Vậy m nên gia hạn visa Mỹ trước rồi mới xin Can,hoặc làm ngược lại, ntn hơn?
Thanks bạn.

Em chào mọi người! Mọi người cho em hỏi 1 chút với ạ.
Bạn trai em mới xin cho em giấy mời, nhưng trường của bạn ý thì không đồng ý, bảo là case này khó vì thường chỉ cấp thư mời cho người nhà. Tuy nhiên, họ cấp cho tờ giấy chứng nhận bạn trai em đang học ở đó hợp pháp, kiểu giấy xác nhận sinh viên.
Bạn trai em sau đó viết cho em 1 cái thư mời theo form trên trang cic nhưng ko có dấu chứng nhận của trường. Em thấy trên trang cic họ bảo là invitation letter cần "notarized, if the visa office asks for that". Vậy thi thư mời của bạn trai em cũng có thể được chấp nhận đúng ko ạ? Khi em nộp hồ sơ em sẽ gửi thư mời + giấy xác nhận + study permit của bạn trai em. Từng đó đã đủ chưa ạ?
Em có gọi đến công ty làm visa thì họ bảo là cũng đc, nhưng giấy mời hợp lệ là trên phong bì phải có dấu lá phong và chỉ issue cho người nào đã sống/học ở đó trên 1 năm.
Em cảm ơn anh chị ạ.

Theo như em nói trên trang cic họ yêu cầu thư mời ( invitation lettter) cần có dấu của người công chứng viên ( chứng nhận những gì viết trong thư mời là hoàn toàn đúng ). Em có thể nói bạn trai em lên Hội Người Việt tại Toronto hoặc Mississauga nhờ ngta đóng dấu ko tốn tiền còn ko thì ra luật sư đóng dấu mất gần $100.
Em chào mọi người! Mọi người cho em hỏi 1 chút với ạ.
Bạn trai em mới xin cho em giấy mời, nhưng trường của bạn ý thì không đồng ý, bảo là case này khó vì thường chỉ cấp thư mời cho người nhà. Tuy nhiên, họ cấp cho tờ giấy chứng nhận bạn trai em đang học ở đó hợp pháp, kiểu giấy xác nhận sinh viên.
Bạn trai em sau đó viết cho em 1 cái thư mời theo form trên trang cic nhưng ko có dấu chứng nhận của trường. Em thấy trên trang cic họ bảo là invitation letter cần "notarized, if the visa office asks for that". Vậy thi thư mời của bạn trai em cũng có thể được chấp nhận đúng ko ạ? Khi em nộp hồ sơ em sẽ gửi thư mời + giấy xác nhận + study permit của bạn trai em. Từng đó đã đủ chưa ạ?
Em có gọi đến công ty làm visa thì họ bảo là cũng đc, nhưng giấy mời hợp lệ là trên phong bì phải có dấu lá phong và chỉ issue cho người nào đã sống/học ở đó trên 1 năm.
Em cảm ơn anh chị ạ.

Mình cũng thích Canada, mà nghe thời hạn duyệt visa gì mà tới 3 tháng ngán quá hix, mình nộp Úc chờ trên 3 tuần mà hồi hộp quá xá, Can duyệt lâu quá

Sáng nay, chú mình (làm ngành tư pháp hơn 20 năm) cũng đã nhận được visa tại Cần Thơ. Nộp hồ sơ giấy tại VFS ngày 11/1/2018. Visa cấp hết hộ chiếu. Passport trắng. Những hồ sơ nộp trong tháng 1/2018 có vẻ được xét nhanh hơn những hồ sơ nộp từ 2017.

Last edited:
Sáng nay, chú mình cũng đã nhận được visa tại Cần Thơ. Nộp hồ sơ giấy tại VFS ngày 11/1/2018. Visa cấp hết hộ chiếu. Passport trắng. Những hồ sơ nộp trong tháng 1/2018 có vẻ được xét nhanh hơn những hồ sơ nộp từ 2017.

Ôi sướng thế, hồ sơ ra sao mà dc câp nhanh thế :( mình nộp 14/1 mà cứ đợi hoài,chắc phải vài tháng

Sáng nay, chú mình (làm ngành tư pháp hơn 20 năm) cũng đã nhận được visa tại Cần Thơ. Nộp hồ sơ giấy tại VFS ngày 11/1/2018. Visa cấp hết hộ chiếu. Passport trắng. Những hồ sơ nộp trong tháng 1/2018 có vẻ được xét nhanh hơn những hồ sơ nộp từ 2017.

Passport trắng là cuốn đầu tiên hay là cuốn thứ 2,3,...N vậy bạn :D

Cứ nói pp trắng - vẫn được cấp visa Can, mà không nói rõ có thêm những điều kiện khác ngoài pp trắng. Tội cho những người chưa apply visa Can lắm nha bạn. Rớt 1 lần là lần sau càng khó hơn. ;)

Đây là cuốn pp đầu tiên, chú chưa từng đi nước ngoài, là Đảng viên. Chỉ được một cái là công việc ổn định hơn 20 năm nay, phần lịch sử làm việc chỉ khai có một dòng trong đơn chính.

Passport trắng là cuốn đầu tiên hay là cuốn thứ 2,3,...N vậy bạn :D

Cứ nói pp trắng - vẫn được cấp visa Can, mà không nói rõ có thêm những điều kiện khác ngoài pp trắng. Tội cho những người chưa apply visa Can lắm nha bạn. Rớt 1 lần là lần sau càng khó hơn. ;)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back