What's new

Visa Du lịch Canada

Cụ lại lạc từ otofun sang đây rồi.
Mail của cụ như vậy báo là hồ sơ vẫn không có gì mới. Khi nào Cụ nhận được thông báo You have a new message in your account thì cụ đăng nhập vào account của Cụ trên Cíc và hy vọng nhận được thông báo passport request sau đó in thư ra va nộp cùng với passport trên IOM ở CMC phố Duy Tân nhé.

Cụ lại lạc từ otofun sang đây rồi.
Mail của cụ như vậy báo là hồ sơ vẫn không có gì mới. Khi nào Cụ nhận được thông báo You have a new message in your account thì cụ đăng nhập vào account của Cụ trên Cíc và hy vọng nhận được thông báo passport request sau đó in thư ra va nộp cùng với passport trên IOM ở CMC phố Duy Tân nhé.

Vâng, cám ơn cụ!
Em cũng biết là không có gì mới. Nhưng tại sao bọn này nó xét HS lâu thế nhỉ?
1tháng rồi. Có lẽ Canada là nước xét HS lâu nhất thế giới :D

Các bác ơi cho e hỏi chút ạ.
E nộp visa onl cho e và bé nhà e. Lúc đăng kí tên thì bên canada tên theo thứ tự Nguyen Van A thì e lại làm là Nguyen, A Van ( vì lần e làm ở úc thì thứ tự lại như vậy), bé của e cũng vậy. e lên lấy bio thì đóng 7$ để sửa tên, e cũng quên hỏi vụ bé nhà e có phải sửa ko. Hôm nay lấy visa thì thấy thứ tự của con khác mình. Vậy có sao ko ạ.

Vâng, cám ơn cụ!
bạn nộp biometric 20 ngày sau khi nộp hs thì nó xét nhanh cho bạn kiểu gì vậy. Mà bạn nói nộp bio 24/5 mà 25/5 bạn đã kêu “sốt hết cả ruột”, tôi thật sự ko hiểu nổi bạn! Email họ gửi là theo trình tự email tự động, họ ko gửi thì có người lại kêu “ hồ sơ rơi vào im lặng”. Mà nếu đọc hướng dẫn của họ thì sẽ thấy họ có thể trả kết quả sau 20-30 ngày tùy trường hợp.

Của em xét gần 3 tháng cơ, cơ mà khi nào cụ đi cho em bám càng nhé :))
. Của tôi khi xin lần đầu, nộp hs online nó gửi mail tự động lên nộp bio sau 1h, sau 1 ngày nó báo lên nộp pp, sau 1 ngày nữa lên nhận visa hết pp. Đương nhiên là nó báo tối nay, sáng mai t lên làm bio luôn, chứ ko lại kêu ca nó “ngâm lâu” ?

Nhà em cũng nộp online, cũng lấy bio ngày hôm sau luôn bác ạ, em luôn làm việc với tinh thần rất khẩn trương vì đợt đó em định kết hợp đi sang Canada từ US luôn, nhưng sau gần 3 tháng mới y/c nộp PP :)
. Của tôi khi xin lần đầu, nộp hs online nó gửi mail tự động lên nộp bio sau 1h, sau 1 ngày nó báo lên nộp pp, sau 1 ngày nữa lên nhận visa hết pp. Đương nhiên là nó báo tối nay, sáng mai t lên làm bio luôn, chứ ko lại kêu ca nó “ngâm lâu” ?

bạn nộp biometric 20 ngày sau khi nộp hs thì nó xét nhanh cho bạn kiểu gì vậy. Mà bạn nói nộp bio 24/5 mà 25/5 bạn đã kêu “sốt hết cả ruột”, tôi thật sự ko hiểu nổi bạn! Email họ gửi là theo trình tự email tự động, họ ko gửi thì có người lại kêu “ hồ sơ rơi vào im lặng”. Mà nếu đọc hướng dẫn của họ thì sẽ thấy họ có thể trả kết quả sau 20-30 ngày tùy trường hợp.

24/5 đến giờ cũng là gần 10 ngày rồi bạn. Hôm qua tôi mới nói lâu, chứ có phải ngày 25 tôi nói lâu đâu?
Còn tại sao tôi nói lâu vì tôi đi xin visa cũng nhiều nhưng chưa gặp nước nào làm lâu như Canada cả.

PS: Bạn đọc kỹ trước khi cmt nhé!

Vâng, cám ơn cụ!

24/5 đến giờ cũng là gần 10 ngày rồi bạn. Hôm qua tôi mới nói lâu, chứ có phải ngày 25 tôi nói lâu đâu?
Còn tại sao tôi nói lâu vì tôi đi xin visa cũng nhiều nhưng chưa gặp nước nào làm lâu như Canada cả.

PS: Bạn đọc kỹ trước khi cmt nhé!
Bạn định bắt các bạn lsq làm việc nhiệt tình quên cả weekend? =)). Hôm nay 2/6, còm của bạn "hôm qua" tức là 1/6, vậy tôi tính tới 1/6 đúng chưa?

24/5 bạn nộp bio có nghĩa là nhanh nhất 25/5 kết quả bio mới dc gửi về bộ phận lãnh sự. Từ 25/5 đến 1/6 (ngày bạn kêu sốt ruột) mới chỉ có 6 ngày làm việc thôi, bạn đọc được quy định nào cho thấy họ phải trả kết quả cho bạn dưới 7 ngày làm việc không? Bạn có thể nộp bio trễ 20 ngày thì họ cũng có thể chậm xét hs của bạn sau 20 ngày phải ko nhỉ?
Trong khi nhiều người như bạn federal p đợi đến 3 tháng mà chưa thấy kêu la gì :D, thì tôi nghĩ sau k 20 ngày mà chưa thấy họ gọi lúc đó bạn hẵng kêu lâu thì hợp lý hơn.
- Tôi ko biết bạn đi những nước nào rồi, nhưng nước nào có luật riêng của nước đó, ko đem ra ss được. Ví dụ như Nhật thì nộp visa trực tiếp họ trả kết quả nhanh nhất 8-10 ngày làm việc (làm qua TT thì 5 ngày làm việc). UK cũng quy định từ 10 - 30 ngày hoặc hơn (tất nhiên có trường hợp họ trả nhanh hơn quy định). Can cũng ko ngoại lệ, ko có quy định nào họ phải xét cho bạn dưới 10 ngày cả (bạn tự tìm hiểu thêm)!
P/S: Nếu tôi ko đọc kỹ thì tôi đã ko thấy còm trước bạn còn kêu "1 THÁNG RỒI" , sau đó bạn rút xuống "10 NGAY RỒI", cả 2 lần đều ngoa như nhau cả!

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back