What's new

Visa Du lịch Canada

Em vừa mới tham gia, vớ được Topic này như vớ được vàng ^^.
Cả nhà cho e hỏi với có nên Booking vé máy bay, khách sạn, mua bảo hiểm trước rồi mới Upload Online để Submit hồ sơ Visa không hay em chỉ cần viết thư cho lãnh sự giải thích lịch trình dự kiến thôi?
Em định submit hồ sơ Visa Ca du lich tự túc, không có thư mời gì hết :(. Em có chồng, con nhưng chỉ nộp hso mình em.
Cả nhà tư vấn giúp em với. Cảm ơn cả nhà.

Bạn nên lội ngược dòng cở chừng 50 hay 70 trang , để có thêm thông tin, kinh nghiệm làm hồ sơ những người xin trước
Bạn không cần mua bảo hiểm, nên có booking hotel, hành trình du lịch

Các bạn cho mình hỏi quy định mới 11/2018 mình phải khai thêm form 5257b (dành cho người đã và đang làm trong quân đội) đúng không ạ? cám ơn mọi người

Các bạn cho mình hỏi quy định mới 11/2018 mình phải khai thêm form 5257b (dành cho người đã và đang làm trong quân đội) đúng không ạ? cám ơn mọi người
Bạn cứ làm từng bước đến "Your document checklist" sẽ có link đến các loại form nếu yêu cầu thôi.

5257 schedule 1 co tu lau roi, khi nao trong background ban co Yes thi phai lam cai nay

Mình chưa bao giờ đi lính hay làm trong quân đội, nhưng họ vẫn kêu nộp form 5257b_1 trong mục "Giấy tờ bổ sung". Cái form nay chủ yếu mình khai lịch sử du lịch thôi, các mục khác thì đánh "No" hết.
Và mình đã nộp hôm 17/11. Ngày mai 21/11 mới đi lấy vân tay được vì lịch ngày 19 và 20/11 đã hết chỗ trống

Last edited:
Mình chưa bao giờ đi lính hay làm trong quân đội, nhưng họ vẫn kêu nộp form 5257b_1 trong mục "Giấy tờ bổ sung". Cái form nay chủ yếu mình khai lịch sử du lịch thôi, các mục khác thì đánh "No" hết.
Và mình đã nộp hôm 17/11. Ngày mai 21/11 mới đi lấy vân tay được vì lịch ngày 19 và 20/11 đã hết chỗ trống
Form này ai cũng phải khai mà bác

Bạn nên lội ngược dòng cở chừng 50 hay 70 trang , để có thêm thông tin, kinh nghiệm làm hồ sơ những người xin trước
Bạn không cần mua bảo hiểm, nên có booking hotel, hành trình du lịch
Cảm ơn bạn nhiều nhé, mình có đọc nhưng đang muốn hỏi thêm kinh nghiệm cập nhật gần đây thêm cho tự tin hơn :) Mình đã submit xong, cuối tháng đi lấy dấu vân tay. Có kết quả mình cập nhật cho mọi người.

Bạn ơi mình mới submit đơn ngày 20/11, đã đóng phí đầy đủ nhưng chưa thấy email thông báo đi lấy vân tay, cho mình hỏi là mình phải book ngày lấy vân tay hay đợi email kêu mình đi lấy ạ? Mình hồi hộp quá sáng giờ cứ check mail chờ thông báo mà k thấy gì hết nên cũng hơi lo 1 xíu, cám ơn bạn.

Bạn ơi mình mới submit đơn ngày 20/11, đã đóng phí đầy đủ nhưng chưa thấy email thông báo đi lấy vân tay, cho mình hỏi là mình phải book ngày lấy vân tay hay đợi email kêu mình đi lấy ạ? Mình hồi hộp quá sáng giờ cứ check mail chờ thông báo mà k thấy gì hết nên cũng hơi lo 1 xíu, cám ơn bạn.

Mình nộp trưa ngày 16/11 thì mãi trưa ngày 17/11 mới nhận được tin nhắn đi lấy vân tay. Họ chỉ gửi thư vào hòm thư của bạn rằng bạn có tin nhắn mới trong tài khoản GCKey, bạn vào đó sẽ thấy thư yêu cầu đi lấy vân tay.
Bạn ở Hà Nội hay Sài Gòn? Nếu ở HN thì bắt buộc phải vào trang VFS làm theo hướng dẫn và đặt lịch hẹn đi lấy vân tay. Mình đặt hôm 18/11 mà giờ trống sớm nhất là trưa nay ngày 21/11. Còn ở SG thì bạn gọi điện gỏi xem có phải đặt lịch hẹn không nhé!
Trang VFS đây: https://www.vfsglobal.ca/Canada/Vietnam/vietnamese/how_to_apply.html#2

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,582
190,135
Latest member
liemnv
Back