What's new

Visa Du lịch Canada

Các bạn cho mình hỏi có ai sau khi lấy biometrics rồi bên lsq bí mật đến cty hay nhà người thân bạn để check 1 vài thông tin mà mình đã khai khi nộp hs không ạ?

Các bạn cho mình hỏi có ai sau khi lấy biometrics rồi bên lsq bí mật đến cty hay nhà người thân bạn để check 1 vài thông tin mà mình đã khai khi nộp hs không ạ?
vụ này mới nghe.........mà mình nghĩ cũng hơi khó

Mình lấy Bio ngày 7/12, sáng nay có người bên lsq ( bà đầm Tây) + 1 em phiên dịch đã xuống tới cty mình ( Cà Mau) cũng là nơi kinh doanh của nhà mình để pv, họ hỏi về mối quan hệ, công việc, con cái, du lịch của mình. Sau khi kết thúc cuộc nói chuyện thì họ mới nói họ là người của lsq canada, sau đó họ chụp vài tấm hình của ngôi nhà mình rồi đi.

Mình cũng chưa nghe ai nói lsq Ca sẽ điều tra bí mật như vậy, chỉ có biết lsq Mỹ đã có điều tra bí mật như vậy nhưng hầu như là call cho người thân hỏi thôi.

Giờ đang lo lắng không biết trường hợp của mình là sao mà họ phải đi từ sg xuống cà mau để điều tra như vậy.

Mình lấy Bio ngày 7/12, sáng nay có người bên lsq ( bà đầm Tây) + 1 em phiên dịch đã xuống tới cty mình ( Cà Mau) cũng là nơi kinh doanh của nhà mình để pv, họ hỏi về mối quan hệ, công việc, con cái, du lịch của mình. Sau khi kết thúc cuộc nói chuyện thì họ mới nói họ là người của lsq canada, sau đó họ chụp vài tấm hình của ngôi nhà mình rồi đi.

Mình cũng chưa nghe ai nói lsq Ca sẽ điều tra bí mật như vậy, chỉ có biết lsq Mỹ đã có điều tra bí mật như vậy nhưng hầu như là call cho người thân hỏi thôi.

Giờ đang lo lắng không biết trường hợp của mình là sao mà họ phải đi từ sg xuống cà mau để điều tra như vậy.

Trời, lần đầu mình nghe chuyện LSQ đi kiểm tra thông tin của đương đơn như vậy.
Nếu như thực tế các mối quan hệ, công việc, gia định của bạn đúng như những gì bạn khai trong hồ sơ thì mình nghĩ họ sẽ cấp visa cho bạn thôi!
Chúc bạn sớm nhận được visa!

Last edited:

việc này mình thấy rất là hi hữu
vì khi họ đi xác minh như vậy, nếu người nhà của bạn (hay công ty bạn) từ chối tiếp, còn không thì họ phải có giấy giới thiệu của chính quyền địa phương
chứ tự nhiên có người lạ vào hỏi đủ thứ chuyện trên đời, ai mà trả lời được

Mình nhận được thư đi nộp passport gốc và chỗ Final decision thì là approved. Sao chỗ Application Status vẫn là We are processing your application. Vậy mình đã đậu chưa? Khi nộp passport thì lên lúc nào cũng dc hay phải hẹn ạ?

việc này mình thấy rất là hi hữu
vì khi họ đi xác minh như vậy, nếu người nhà của bạn (hay công ty bạn) từ chối tiếp, còn không thì họ phải có giấy giới thiệu của chính quyền địa phương
chứ tự nhiên có người lạ vào hỏi đủ thứ chuyện trên đời, ai mà trả lời được
Mình cũng thấy bất ngờ khi LSQ đi kiểm tra thông tin của đương đơn như vậy, ví dụ như gặp người có quan hệ thân thiết với mình, họ rành về công việc, lịch sử du lịch của mình thì họ còn trả lời tương đối chính xác với những gì mình khai, còn gặp ngay nhân viên nó không biết gì về mình nó khai tầm bậy chắc tiêu mình luôn quá huhu... Cũng may hôm nay gặp em mình nó trả lời cũng tương đối khớp, mà mình cứ thắc mắc sao đường sá xa xôi vậy mà họ lặn lội xuống chỉ để kiểm tra thông tin, không biết ở đây có bạn nào đã từng gặp trường hợp này chưa nhỉ!?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,464
190,099
Latest member
long99999l
Back