What's new

Visa Du lịch Canada

Nhà mình 2 vợ chồng , 2 đứa con (10t, 5t)
Mình là chủ DN , có 2 sổ đỏ, 2 sổ tiết kiệm 2 tỉ, 2 ô tô. Lịch sử du lịch : thái, malay, sin, hàn, nhật.
Thật sự k hiểu tại sao luôn. Đúng là hên xui, lại apply mùa cao điểm. Chán quá
Hồ sơ bạn cũng ok quá mà sao kỳ vậy ta. Canada dạo này m thấy xét không biết đường đâu mà lần. Bạn mình hồ sơ cũng mạnh mà vẫn rớt. Bạn có làm lịch trình cụ thể ko?

Hồ sơ bạn cũng ok quá mà sao kỳ vậy ta. Canada dạo này m thấy xét không biết đường đâu mà lần. Bạn mình hồ sơ cũng mạnh mà vẫn rớt. Bạn có làm lịch trình cụ thể ko?
Mình làm lịch trình rất cẩn thận và chi tiết, đầy đủ booking khách sạn, vé máy bay. Đầy đủ ĐKKD, biên lai nộp thuế .... ôi trời thật sự không biết đâu mà lần. Nhiều người mình biết pp chỉ mới có 1 nước Sin, sổ cũng đôi 3 trăm hix mà vẫn pass.

Mình làm lịch trình rất cẩn thận và chi tiết, đầy đủ booking khách sạn, vé máy bay. Đầy đủ ĐKKD, biên lai nộp thuế .... ôi trời thật sự không biết đâu mà lần. Nhiều người mình biết pp chỉ mới có 1 nước Sin, sổ cũng đôi 3 trăm hix mà vẫn pass.
Chắc nay ai cũng được nghỉ mà bị bắt đi làm nên hơi khó tính:). Bạn thử nộp giấy lại xem sao. Chứ mình như bạn thì thấy cũng ko phục thật sự.

Chia buồn cùng bác, đợt vừa rồi mình cũng nộp, sao kê tk bank cty trong 6 tháng qua gần 3 tỷ tiền thu vào vì hợp đồng, lịch sử cũng thái, phi, hàn, kèm theo visa nhật & taiwan (tuy chưa đi).
Lịch trình & vé mb cũng cbi kỹ càng, cả ks. Thế muh vẫn fail.
Cay ơi là cay ???.

Chắc nay ai cũng được nghỉ mà bị bắt đi làm nên hơi khó tính:). Bạn thử nộp giấy lại xem sao. Chứ mình như bạn thì thấy cũng ko phục thật sự.
Họ gửi thư mà trả lời chung chung những lí do chung chung thật sự không phục. Mình chuyển qua apply visa Schegen và Mỹ xong cuối năm apply lại hồ sơ giấy

Chia buồn cùng bác, đợt vừa rồi mình cũng nộp, sao kê tk bank cty trong 6 tháng qua gần 3 tỷ tiền thu vào vì hợp đồng, lịch sử cũng thái, phi, hàn, kèm theo visa nhật & taiwan (tuy chưa đi).
Lịch trình & vé mb cũng cbi kỹ càng, cả ks. Thế muh vẫn fail.
Cay ơi là cay ???.
Hix bác ở Hà Nội hay HCM. Em nghe dân đồn ở trong HCM xin dễ hơn ngoài này . Thực tế là anh chị em cũng bay vào đó apply và đã pass. Có lẽ đang mùa cao điểm du lịch nên các bác ý có quota chăng. Em tính tháng 11 apply lại xem như nào. Em cay từ chiều đến giờ hix

Hix bác ở Hà Nội hay HCM. Em nghe dân đồn ở trong HCM xin dễ hơn ngoài này . Thực tế là anh chị em cũng bay vào đó apply và đã pass. Có lẽ đang mùa cao điểm du lịch nên các bác ý có quota chăng. Em tính tháng 11 apply lại xem như nào. Em cay từ chiều đến giờ hix
Không phải quota đâu bác. Vì thời điểm mình apply cũng có 1 số bạn freelancer hoặc nvien vphong apply và vẫn đậu bthuong.
Mình nộp online nhưng mình ở khu vực Vũng Tàu - Miền Nam.
Nói chung giờ mình chưa re-apply lại. Chắc tháng 5 này đi Nhật với trong năm nay làm cái hso xin visa EU rồi qua năm apply lại Canada. Giờ đến cuối năm cồn việc cũng nhiều, nên thôi cứ tạm gác đất nước lá thông lại qua năm sau hahaa.

Không phải quota đâu bác. Vì thời điểm mình apply cũng có 1 số bạn freelancer hoặc nvien vphong apply và vẫn đậu bthuong.
Mình nộp online nhưng mình ở khu vực Vũng Tàu - Miền Nam.
Nói chung giờ mình chưa re-apply lại. Chắc tháng 5 này đi Nhật với trong năm nay làm cái hso xin visa EU rồi qua năm apply lại Canada. Giờ đến cuối năm cồn việc cũng nhiều, nên thôi cứ tạm gác đất nước lá thông lại qua năm sau hahaa.
Hix thực sự không thể hiểu nổi. Thôi em bê hồ sơ sang Pháp e nộp hix

Hix thực sự không thể hiểu nổi. Thôi em bê hồ sơ sang Pháp e nộp hix
Mình lâu lăm mới đăng nhập. Có vài lời góp ý các bạn xin visa Canada.
Trên diễn đàn rất nhiều người đậu visa Canada rồi thông báo làm cho anh em háo hức nộp. Nhưng hiện nay khi trượt visa là rất khó nộp lại trừ hồ sơ bạn có sự thay đổi thực sự hoặc bạn phỏng vấn visa Mỹ đậu thì hầu như 95% pass Canada.
Với hồ sơ của Lavenderhp thì bạn quá nóng vội khi nộp visa Canada có 2 nguyên nhân sau:
  • Bạn ở Hải phòng? nếu ở Hải phòng sẽ nhạy cảm hơn nhiều với hộ khẩu hà nội và Sài gòn
  • Lịch sử du lịch của hai vợ chồng quá ít. Bạn nên tham khảo lịch sử du lịch của bạn Xuanhoaru rồi đánh giá bản thân nhé. Hồ sơ của bạn ấy là tiêu chuẩn cho việc xin visa mục đích du lịch đó ( Còn các visa thăm thân và công tác không tính).

Trân trong.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back