What's new

Visa Du lịch Canada

Cho mình hỏi mình nộp hồ sơ online : Trong phần Purpose of Travel ngoài vé máy bay, booking ks và lịch trình có phần họ ghi Proof of medical appointment là gì , có phải BH du lịch ko?
Proof of Means of Financial Support;
  • Bank statements for the past 4 months: Sao kê ngân hàng 4 tháng qua
  • A bank draft in convertible currency ( cái này mình ko hiểu: )
  • Pay stubs: Có phải là bảng lương không ? Công ty mình trả lương qua ngân hàng thì trong sao kê ngân hàng có thể hiện rồi . Còn bảng lương thì họ chạy chung danh sách với nhiều người khác nên không biết sao. Mà cái này cung cấp tháng mới nhất hay sao vì ko thấy họ ghi. Vì lương tháng mình chì mười mấy triệu thôi nhưng thu nhập thì cao hơn . Chắc phải đóng dấu công ty và dịch thuật công chứng ko?
  • An employment letter: Thư của giám đốc , giấy xác nhận cv hay là đơn nghỉ phép ?
  • Proof of assets or business: Chứng minh tài sản hay việc kinh doanh
  • Tax report, declaration or statement: : cái này có phải la báo cáo đóng thuế thu nhập của cá nhân hay chỉ dành cho công ty.
Vế 2 cho tất cả liên quan đến tài chính vào 1 file
Vế 1 là mục đích chuyến đi: thư mời, du lịch, hay,... Nên có 1 cái tâm thư lí do vì sao đi Can thôi :)

Sao tận 3 tháng lận, nộp online 20, 21/4 hẹn lấy bio, 26 lấy, nghỉ lễ xong 3/5 nộp hộ chiếu và giờ ngồi rung đùi nè

Mình làm đúng các bước như mọi người tư vấn :
  • Sao bạn biết mình ở HP vậy hihi? OK, mình sinh ra và lớn lên ở Hải Phòng, nhưng hiện tại hộ khẩu ở Hà Nội.
  • Lịch sử du lịch mình nghĩ là không phải vấn đề : Rất nhiều ví dụ điển hình người thân quen của mình : Hộ khẩu Hải Phòng, mới đi chỉ duy nhất 1 nước Singapore, công việc hành chính, số tiết kiệm bình thường mà vẫn đậu Visa.
Tất nhiên LSQ họ có lí do đánh fail, cũng có thể đi cả gia đình nên nguy cơ trốn ở lại cao ( mình đoán vậy). Ở trên diễn đàn này mình thấy mọi người vẫn re-apply bình thường. Hi vọng lần tới sẽ may mắn hơn.

Theo suy nghĩ của mình bạn bị trượt vì 2 nguyên nhân. Thứ nhất, nhà bạn đi cả nhà gồm vợ chồng và 2 đứa con. Cái này rất dễ gây nghi ngờ rằng cả nhà bạn sẽ ở lại Canada. Không biết các lần du lịch trước cả nhà bạn có đi cùng không?
Nguyên nhân thứ 2 - chứng minh tài chính của bạn QUÁ NHIỀU so với mức cần thiết. Kết hợp cả 2 nguyên nhân trên thì nếu mình là nhân viên xét hồ sơ mình sẽ nghĩ rằng bạn có nhiều tiền rồi thì cả nhà bạn sẽ ở lại Canada để sinh sống.
Về lịch sử du lịch và quê quán thì mình nghĩ ko phải là nguyên nhân chính

Theo suy nghĩ của mình bạn bị trượt vì 2 nguyên nhân. Thứ nhất, nhà bạn đi cả nhà gồm vợ chồng và 2 đứa con. Cái này rất dễ gây nghi ngờ rằng cả nhà bạn sẽ ở lại Canada. Không biết các lần du lịch trước cả nhà bạn có đi cùng không?
Nguyên nhân thứ 2 - chứng minh tài chính của bạn QUÁ NHIỀU so với mức cần thiết. Kết hợp cả 2 nguyên nhân trên thì nếu mình là nhân viên xét hồ sơ mình sẽ nghĩ rằng bạn có nhiều tiền rồi thì cả nhà bạn sẽ ở lại Canada để sinh sống.
Về lịch sử du lịch và quê quán thì mình nghĩ ko phải là nguyên nhân chính
Phân tích này sai. Thường trong suy nghĩ người quyết định có 2 dạng là người nhiều tiền tài sản tại VN và người già sẽ không đi và ở lại

159864

Các bác cho em hỏi tí ạ! Mục Employment mình khai báo công việc nơi mình làm, trường hợp em là làm một công ty từ năm 2008 cho đến nay thì phần "TO" mình ghi thời gian như thế nào cho đúng ạ? ( ghi đến ngày khai tờ khai này hay là ghi đến thời hạn hợp đồng lao động ạ) . Xin cảm ơn các bác !

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,622
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back