What's new

Visa Du lịch Canada

Theo suy nghĩ của mình bạn bị trượt vì 2 nguyên nhân. Thứ nhất, nhà bạn đi cả nhà gồm vợ chồng và 2 đứa con. Cái này rất dễ gây nghi ngờ rằng cả nhà bạn sẽ ở lại Canada. Không biết các lần du lịch trước cả nhà bạn có đi cùng không?
Nguyên nhân thứ 2 - chứng minh tài chính của bạn QUÁ NHIỀU so với mức cần thiết. Kết hợp cả 2 nguyên nhân trên thì nếu mình là nhân viên xét hồ sơ mình sẽ nghĩ rằng bạn có nhiều tiền rồi thì cả nhà bạn sẽ ở lại Canada để sinh sống.
Về lịch sử du lịch và quê quán thì mình nghĩ ko phải là nguyên nhân chính
Mình chỉ nghĩ nguyên nhân đi cả gia đình là vấn đề bị đánh fail thôi. Vậy lần sau mình làm visa cho 2 vợ ck trước, xong vài tháng sau làm cho 2 đứa con liệu có khả thi k nhỉ

Phân tích này sai. Thường trong suy nghĩ người quyết định có 2 dạng là người nhiều tiền tài sản tại VN và người già sẽ không đi và ở lại
Chỉ có nguyên nhân đi cả nhà thui. Có biz ở Việt Nam, công ty vẫn hoạt động tốt hix chả cớ gì bỏ xứ ra đi cả haizz

View attachment 159864
Các bác cho em hỏi tí ạ! Mục Employment mình khai báo công việc nơi mình làm, trường hợp em là làm một công ty từ năm 2008 cho đến nay thì phần "TO" mình ghi thời gian như thế nào cho đúng ạ? ( ghi đến ngày khai tờ khai này hay là ghi đến thời hạn hợp đồng lao động ạ) . Xin cảm ơn các bác !
Ghi đến ngày bạn khai đơn là được, mình 2 lần đều ghi vậy và đều được cấp visa

View attachment 159864
Các bác cho em hỏi tí ạ! Mục Employment mình khai báo công việc nơi mình làm, trường hợp em là làm một công ty từ năm 2008 cho đến nay thì phần "TO" mình ghi thời gian như thế nào cho đúng ạ? ( ghi đến ngày khai tờ khai này hay là ghi đến thời hạn hợp đồng lao động ạ) . Xin cảm ơn các bác !

Mình nhớ là mình bỏ trống phần “TO”. Bạn có thể khai 2099/12 cũng không sao. Vì bạn chỉ có 1 công việc và các dòng phía sau để trống thì người ta hiểu là công việc này ko có thời hạn kết thúc

View attachment 159864

Bạn để TO là hiện tại nha, ví dụ 2019/05

Các bác ơi 2 cái form PDF phía dưới cùng cạnh ngày là yêu cầu chữ kí , chắc ko cần kí đâu nhỉ ? nếu có thì làm kiểu gì vì ko sửa được ở ô signature

Các bác ơi 2 cái form PDF phía dưới cùng cạnh ngày là yêu cầu chữ kí , chắc ko cần kí đâu nhỉ ? nếu có thì làm kiểu gì vì ko sửa được ở ô signature
Cụ thể là form nào? Nếu bác xin 1 mình thì chả có form nào cần in ra để ký cả, tất cả đều kí điện tử hết.
Duy nhất form IMM5713E là cần in ra để từng người ( > 18 tuổi) kí nếu bác là người đứng đơn xin visa cho vơ/chồng con cái.

Nếu nộp online thì không cần ký vào cái ô đó đâu em, thay vào đó em gõ họ tên đầy đủ của em là được rồi

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,951
Latest member
gilio
Back