What's new

Visa Du lịch Canada

Không hẳn vậy đâu bạn, pp mình còn dài hạn nhưng chỉ đc cấp visa có 1 năm. Sắp tới mình xin lại visa canada nên muốn hỏi thăm xem điều kiện gì để đc cấp hết hạn pp?

Đúng là có 1 số trường hợp chỉ được cấp visa với thời hạn nhất định. Có thể họ dựa vào khả năng tài chính và lịch sử du lịch của đương đơn chăng?
Chắc chắn lần tới bạn xin sẽ được cấp hết hạn hộ chiếu luôn đó, vì thế bạn nên đổi hộ chiếu mới trước khi xin

Không hẳn vậy đâu bạn, pp mình còn dài hạn nhưng chỉ đc cấp visa có 1 năm. Sắp tới mình xin lại visa canada nên muốn hỏi thăm xem điều kiện gì để đc cấp hết hạn pp?

Vì lý do tài chính hoặc gì gì đó. Lần sau nộp lại bạn làm passport mới là dc cấp hết hạn. Đã đi Ca hoặc có visa Mỹ thì miễn cmtc.

Nhà mình xin lần đầu cả nhà, nó cấp thời hạn theo PP còn hạn ngắn nhất (hạn pp của con nhà mình -1 ngày) cho cả nhà là 1 năm 4 tháng.
Năm ngoái mình đổi pp mới cho cả nhà, xin lại thì đều được cấp 5 năm (trẻ em), 10 năm (bố, mẹ).

Đúng là có 1 số trường hợp chỉ được cấp visa với thời hạn nhất định. Có thể họ dựa vào khả năng tài chính và lịch sử du lịch của đương đơn chăng?
Chắc chắn lần tới bạn xin sẽ được cấp hết hạn hộ chiếu luôn đó, vì thế bạn nên đổi hộ chiếu mới trước khi xin

Thông thường , mọi người xin visa du lịch đều được cấp hạn hiệu lực visa đến trước ngày hết hạn của Pp của người xin 1 ngày.
Do vậy visa canada bây giờ rất khó , ?
Hẹ hẹ, dư mà vào tuỳ người nó đóng dấu 1 tuần, 1 tháng hay max 6 tháng phỏng bờ dồ :))

Cả nhà cho em hỏi, em dự định xin visa đi canada thăm e ruột cho cả nhà gồm hai vợ chồng e( u35 - 40 ) và 3 bé 1 bé 8, 1 bé 6, 1 bé 2t, hai vc có tài sản và sổ tk đủ đk theo qui định, mong mọi người hướng dẫn cụ thể cho e các bước khai và nộp hồ sơ nhé, e cảm ơn ạ

Cả nhà cho em hỏi, em dự định xin visa đi canada thăm e ruột cho cả nhà gồm hai vợ chồng e( u35 - 40 ) và 3 bé 1 bé 8, 1 bé 6, 1 bé 2t, hai vc có tài sản và sổ tk đủ đk theo qui định, mong mọi người hướng dẫn cụ thể cho e các bước khai và nộp hồ sơ nhé, e cảm ơn ạ
Chịu khó đọc lướt còm thấy khó hiểu gì thì hãy hỏi đi đc hem

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,949
Latest member
lifecarenutritions
Back