What's new

Visa Du lịch Canada

Gửi pp
mang passport lên thì tầm bao lâu nhận lại được ạ
Em có chuyến đi nước ngoài mấy hôm nữa lên gần cuối tháng 6 mới mang lên được, liệu người ta yêu cầu gửi passport mà gần tháng sau mới gửi có sao ko bác?
Gửi PP mà từ Hà Nội phải mất cả tuần mới nhận được, tại phải gửi vào Sài Gòn. Hạn nộp PP 30 ngày, cuối tháng 6 nộp là trễ đó.

Gửi pp

Gửi PP mà từ Hà Nội phải mất cả tuần mới nhận được, tại phải gửi vào Sài Gòn. Hạn nộp PP 30 ngày, cuối tháng 6 nộp là trễ đó.
biết là trễ nhưng em có plan đi nước ngoài trước rồi, đâu nghĩ nộp mấy hôm là được yêu cầu gửi passport đâu nên tính là sau khi đi về mới nộp

Chào các bác! Em nộp hồ sơ online cho gia đình 2 vc và bé 9t vào ngày 29/5, đến ngày 30/5 nhận được thông báo mẫu lấy biometric cho đương đơn chính là mình , còn vợ mình thì không nhận được mẫu đó. Vậy các bác cho em hỏi là họ chỉ gởi 1 mẫu lấy biometric cho đương đơn thôi hay là phải đợi nhận thêm thông báo cho vợ mình nữa thì mới đăng kí lịch hẹn ở VFS được a?

Mọi người ai có kinh nghiệm cho em hỏi chút. Em có dự định du lịch Canada tự túc, history du lịch của em bao gồm: tất cả các nước Đông Nam Á (nhiều nước đi nhiều lần), Nhật, Hàn, Đài Loan, Úc, Srilanka, Ấn Độ, Trung Quốc. Nói chung em là đứa thích đi rong. Có công việc ổn định, đã làm chỗ làm hiện tại hơn 2 năm, cty nước ngoài. STK 200tr, thẻ credit, visa có hết. Em đang phân vân về một chuyện đó là em là single mom, đã ly dị và có 1 bé gái - thì không biết điều kiện này có bị ảnh hưởng đến kết quả visa hay ko. Vì đọc nhiều nơi thì thấy độc thân hay đã ly dị ko đảm bảo được lý do níu kéo ở VN.??? Nhưng em chỉ thích đi du lịch thôi chứ chẳng có ý định ở lại hay gì.

Mọi người ai có kinh nghiệm cho em hỏi chút. Em có dự định du lịch Canada tự túc, history du lịch của em bao gồm: tất cả các nước Đông Nam Á (nhiều nước đi nhiều lần), Nhật, Hàn, Đài Loan, Úc, Srilanka, Ấn Độ, Trung Quốc. Nói chung em là đứa thích đi rong. Có công việc ổn định, đã làm chỗ làm hiện tại hơn 2 năm, cty nước ngoài. STK 200tr, thẻ credit, visa có hết. Em đang phân vân về một chuyện đó là em là single mom, đã ly dị và có 1 bé gái - thì không biết điều kiện này có bị ảnh hưởng đến kết quả visa hay ko. Vì đọc nhiều nơi thì thấy độc thân hay đã ly dị ko đảm bảo được lý do níu kéo ở VN.??? Nhưng em chỉ thích đi du lịch thôi chứ chẳng có ý định ở lại hay gì.

Mình nghĩ công việc và lịch sử du lịch của bạn khá ổn rồi. Bạn cứ tự tin chuẩn bị kỹ hồ sơ rồi nộp. Mình và bạn mình cũng độc thân nhưng đều đã nhận được visa gần 10 năm.

Lần trước mình làm visa Canada chung bạn, bạn mình cũng đã li dị, là single mom có con trai 12t, cũng làm công ty nước ngoài khoảng 2 năm, lương 2x, được visa hết hạn passport cả 2 mẹ con :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,943
Latest member
3sdecal
Back