What's new

Visa Du lịch Canada

Vẫn giải quyết nha bạn nhưng nộp online thôi.
Mình nộp từ 28/09 tới giờ chưa thấy có kết quả
Bạn tự nộp hồ sơ hay thông qua agency vậy ạ.Mình cũng nộp lần đầu nên cũng hơi lo vụ giấy tờ... Nếu được bạn cho mình xin ít kinh nghiệm hay guide với nhen. Cảm ơn bạn nhiều nhé

Các bạn cho mình hỏi t là hiện nay xin visa du lịch Canada nếu được cấp thì có thời hạn trong bao lâu nhỉ? Vì mình thấy đang dịch Covid không bay được mà vẫn thấy mọi người nộp đơn xin visa nên hơi thắc mắc chút xíu à.

Các bạn cho mình hỏi t là hiện nay xin visa du lịch Canada nếu được cấp thì có thời hạn trong bao lâu nhỉ? Vì mình thấy đang dịch Covid không bay được mà vẫn thấy mọi người nộp đơn xin visa nên hơi thắc mắc chút xíu à.
Thường hết hạn pp -1 ngày, nhưng cũng có lúc họ cấp theo hạn pp ngắn nhất của thành viên trong gia dình, như mình xin lần đầu mặc dù hạn pp còn 3 năm nhưng con mình pp hạn chỉ gần 2 năm, thế là cả nhà 4 ngưởi đươc cấp gần 2 năm. Sau đó mình đổi pp mới cho cả nhà, xin lại thì họ cấp đến hết thời hạn valid của bio của từng người (mình không lấy lại bio mới cho lần xin sau)

Thường hết hạn pp -1 ngày, nhưng cũng có lúc họ cấp theo hạn pp ngắn nhất của thành viên trong gia dình, như mình xin lần đầu mặc dù hạn pp còn 3 năm nhưng con mình pp hạn chỉ gần 2 năm, thế là cả nhà 4 ngưởi đươc cấp gần 2 năm. Sau đó mình đổi pp mới cho cả nhà, xin lại thì họ cấp đến hết thời hạn valid của bio của từng người (mình không lấy lại bio mới cho lần xin sau)
Nếu visa Canada được cấp hạn dài như vậy và nếu passport còn hạn dài thì lúc rảnh mình cứ apply hồ sơ rồi sau này đi lúc nào cũng tiện bạn nhỉ?

Đối với các visa cấp dài hạn úc, mỹ, canada....trong hạn visa thì cứ đi, chọn khi nào lễ hội ở nước đến hay vé máy bay rẻ thì cứ đi do sở thích của người đi...

Nếu visa Canada được cấp hạn dài như vậy và nếu passport còn hạn dài thì lúc rảnh mình cứ apply hồ sơ rồi sau này đi lúc nào cũng tiện bạn nhỉ?
đúng rồi bạn, cho nên đa số các bạn tự tin (giống mình hehe) thì họ sẽ đi đổi pp mới xong mới xin visa CAN nên được hạn visa suýt soát 10 năm đó :giggle:, rồi muốn đi lúc nào cũng được

Mà nghe nói giờ xin đang dễ thở chút do covid nên các bạn cứ tự tin apply nhé:love:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,185
189,946
Latest member
Ngvanvuong
Back