What's new

Visa Du lịch Canada

Mình nộp hồ sơ online ngày 20/6/2022. Ngày 22/6 thì có lịch hẹn lấy vân tay. Giờ ngồi chờ. Không biết khi nào có và có visa hay không nữa, do mình chuẩn bị hồ sơ online hơi sơ sài.

Nếu không được, thì nộp lại hồ sơ giấy, tốn thêm tiền phí visa vậy.

Mình nộp hồ sơ online ngày 20/6/2022. Ngày 22/6 thì có lịch hẹn lấy vân tay. Giờ ngồi chờ. Không biết khi nào có và có visa hay không nữa, do mình chuẩn bị hồ sơ online hơi sơ sài.

Kể nghe làm sao sơ sài vậy bạn,?? Mình lăn tay 16/6 cũng đang đợi, mình gửi dịch vụ làm họ nói có visa Mỹ thì miễn chứng minh công việc có phải vậy không nữa, mệt thật mỗi lần nộp là một lần cực mà dịch vụ làm vậy... mình nói scan hđlđ gửi chung, họ nói không cần, họ không lấy nên không scan, không gửi.

Can giờ chỉ chấp nhận nộp online thôi. Bạn xin du lịch tự túc hay thăm thân?

Kể nghe làm sao sơ sài vậy bạn,?? Mình lăn tay 16/6 cũng đang đợi, mình gửi dịch vụ làm họ nói có visa Mỹ thì miễn chứng minh công việc có phải vậy không nữa, mệt thật mỗi lần nộp là một lần cực mà dịch vụ làm vậy... mình nói scan hđlđ gửi chung, họ nói không cần, họ không lấy nên không scan, không gửi.

Mình chỉ làm theo đúng như trong web yêu cầu, chứ ko scan nộp gì thêm. Đáng ra mình phải scan thêm giấy đăng ký kết hôn, và sổ gia đình (kiểu như hộ khẩu). Do mình khai mình đi Ca với chồng, khai vậy mà ko scan kèm theo giấy đkkh. Và mình cần làm thêm cái mục đi đâu trong vòng 5 năm qua, nhưng mình đã không làm. Mình chỉ làm đơn giản đúng như mấy mục yêu cầu của web thôi, mình có làm mục travel history.

Mình cũng đã có 2 lần visa Mỹ, visa HQ, vài lần visa Nhật và vài lần visa châu Âu, trong đó có cả visa châu âu 5 năm còn hạn. Lần này mình làm visa không tự tin chút nào.

Can giờ chỉ chấp nhận nộp online thôi. Bạn xin du lịch tự túc hay thăm thân?

Mình làm nộp online đó bạn. Mình xin du lịch tự túc, do không biết ai bên đó cả.

Có bạn nào vào Canada hiện tại chưa? Nghe nói phải có giấy chứng nhận tiêm vaccine dịch thuật tiếng Anh nữa. Có bạn nào có kinh nghiệm ko?
  • The proof you use:
    • must be official certificates, passes, cards, receipts, or confirmations that show any first and second doses of COVID-19 vaccine you received
    • can't show only a QR code
    • must show as text:
      • your name
      • the name of the government or organization who administered the vaccine
      • the brand name or any other information that identifies the vaccine(s)
      • the date(s) you received the vaccine(s)
    • must be in English, French, or a certified translation into English or French
http s://travel.gc.ca/travel-covid/travel-restrictions/covid-vaccinated-travellers-entering-canada#set-up-account
(xoá khoảng trắng chỗ https, mình ko send link đc vì chưa đủ posts)

Câu hỏi của mình là: Một tờ chứng nhận đã tiêm của mình không ghi đơn vị tiêm, chỉ có đóng dấu thôi. Mình có thể xin chứng nhận tiêm 3 mũi với đầy đủ thông tin ở đâu nhỉ?

Có bạn nào vào Canada hiện tại chưa? Nghe nói phải có giấy chứng nhận tiêm vaccine dịch thuật tiếng Anh nữa. Có bạn nào có kinh nghiệm ko?

http s://travel.gc.ca/travel-covid/travel-restrictions/covid-vaccinated-travellers-entering-canada#set-up-account
(xoá khoảng trắng chỗ https, mình ko send link đc vì chưa đủ posts)

Câu hỏi của mình là: Một tờ chứng nhận đã tiêm của mình không ghi đơn vị tiêm, chỉ có đóng dấu thôi. Mình có thể xin chứng nhận tiêm 3 mũi với đầy đủ thông tin ở đâu nhỉ?

Bạn vô trang web tiemchungcovid19.gov.vn để download chứng nhân tiêm chủng của bạn nhé ( có tiếng anh và tiếng Việt)

Trang IRCC bị lỗi phải không mọi người ơi? Mấy nay mình truy cập account của mình cứ bị văng ra bắt truy cập lại, cứ vậy hoài hà. Mình làm lại thì vẫn như vậy, nên không truy cập được.

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,951
Latest member
gilio
Back