What's new

Visa Du lịch Canada

Mình không có giấy tờ gì tiếng Việt cả. Phần chứng minh tài chính, sổ tiết kiệm có song ngữ V-A nên mình scan sổ tiết kiệm và nộp thôi.

Vừa rồi mình lên VFS, thấy đông người lắm, có lẽ đã cho nộp hồ sơ giấy rồi.

:)
Cảm ơn bạn, để mình nộp online thử xem thế nào

Mình không có giấy tờ gì tiếng Việt cả. Phần chứng minh tài chính, sổ tiết kiệm có song ngữ V-A nên mình scan sổ tiết kiệm và nộp thôi.

Bạn lấy được hộ chiếu có visa chưa vậy??

mình thấy trên trang vfs global họ ghi như bên dưới
Theo hướng dẫn của Bộ trưởng Bộ Nhập cư, Người tị nạn và Quốc tịch Canada đã ban hành chỉ định vào ngày 9 tháng 4, ngày 29 tháng 4, ngày 19 tháng 5, ngày 9 tháng 6 năm 2020 và ngày 1 tháng 9, ngày 1 tháng 2 năm 2021 và ngày 1 tháng 9 năm 2021, người nộp đơn không còn có thể nộp đơn đơn xin tạm trú bằng giấy tại VAC. Chỉ thị mới của Bộ trưởng ban hành ngày 1 tháng 4 năm 2022 đã gia hạn biện pháp này cho đến ngày 31 tháng 3 năm 2023 với một số miễn trừ. Vui lòng truy cập trang web IRCC để biết thêm thông tin các thị thực được miễn trừ.

Đến nay 16/8 vẫn chưa nhận được passport mình làm qua dịch vụ , đúng là dịch vụ chậm mọi thứ... lúc nộp hs họ vẫn chậm, nộp passport 8/8 cho dịch vụ nay chưa thấy gì.
Mình tự làm hết, khi nộp hộ chiếu thì mình chọn nhận hộ chiếu tại VFS. Thấy có mail báo hộ chiếu đã trả về VFS thì mình lên lấy luôn.

trang canada IRCC vẫn bị lỗi đến giờ vẫn ko thể apply online được nản ghê ta

update : đã vào appy online được bình thường

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,080
189,864
Latest member
ceoviva88
Back