What's new

Visa Du lịch Canada

Mình nộp 31/10 h vẫn chưa nghe tăm hơi gì luôn . Lúc mình nộp ghi time processing là 71 ngày , sau đó lên 263 , h xuống còn 200 mà cũng ko thấy tăm hơi gì luôn

Trường hợp của mình, nộp ngày 11/10/2022 (trước đó đã có visa thời hạn 4 năm, do PP còn hạn nhiêu đó, chưa kịp đi, thì dịch covid)
2 tuần trước có viết email cho LSQ ở HCM, họ trả lời chung chung là đang xem xét.
Sáng nay mới có thư yêu cầu gửi PP để dán visa. Mừng quá.. :)

visa.vfsglobal.com/vnm/vi/can/buy-services
Tham khảo link này xem sao bạn, thấy có nói đến phí chuyển hồ sơ đấy. Còn thực tế như thế nào mọi người đã nộp phí này thì chia sẻ nhé.

visa.vfsglobal.com/vnm/vi/can/buy-services
Tham khảo link này xem sao bạn, thấy có nói đến phí chuyển hồ sơ đấy. Còn thực tế như thế nào mọi người đã nộp phí này thì chia sẻ nhé.
đem PP lên dán visa, thu phí 26.14 USD, do mình đăng ký nhận trực tiếp tại VFS, nên ko biết phí bưu điện bao nhiêu để chuyển về tận nhà

đem PP lên dán visa, thu phí 26.14 USD, do mình đăng ký nhận trực tiếp tại VFS, nên ko biết phí bưu điện bao nhiêu để chuyển về tận nhà
Phí chuyển về nhà thì thêm 3$ nữa. Mà chỉ nhận tiền $ k nhận tiền vn. Hồi xưa mình nộp thì k thấy mấy phí này, giờ ng nhà mình làm thi vfs thu phi này.

CAN vậy rẻ rồi bạn ơi, mình vừa apply visa uk tuần trước thì phí nộp cho gov chấm uk là 129$ nhé (visa loại 6th), xong VFS thu 71$ Consular fee + phí PCN về nhà 3.46$

cũng may tất cả đều cho trả online bằng card hết nên khỏi phải chbi cash.

Mà visa CAN lại được những 10 năm, tính ra là rẻ ^^

Last edited:
Ui, giờ thêm phí này nữa a. Em làm hồi 2018 thì không có. Người nhà mới apply, đợi dài dài quá

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,179
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back