What's new

Visa Du lịch Canada

Chúc mừng và cám ơn thông tin của bạn, hi vọng sẽ đc gq hs sớm, lần trc từ lúc nộp đến lúc dán visa đúng 1 tuần, mà lần này thấy mọi người nộp đều chờ đợi quá lâu nên mình cũng nóng ruột. :)
Đợt này duyệt hồ sơ nhanh quá, minh apply hôm 17/3 đến hôm nay 27/3 đã có PP request rồi. Mình đang băn khoăn lần đầu mình xin visa Canada năm 2017 được cho 4 năm (do PP chỉ còn hạn 4 năm), lần này mình apply ko phải lấy Bio nữa nhưng hạn Bio của mình chỉ đến 2027, trong khi hộ chiếu mình hạn đến 2031 thì ko biết visa có được cho hết hạn hộ chiếu không hay theo hạn Bio nhỉ? Có bạn nào trường hợp như mình không?

Ôi của bạn được duyệt nhanh vậy, mình nộp hôm 28/2 đến nay vẫn chưa nhận email thông báo gì cả. Trường hợp mình giống bạn bio của minh còn hạn nên không cần lên lấy lại và cũng chưa biết được cấp theo hạn pp hay thời hạn bio. Ngóng xem kết quả của bạn thế nào.

Đợt này duyệt hồ sơ nhanh quá, minh apply hôm 17/3 đến hôm nay 27/3 đã có PP request rồi. Mình đang băn khoăn lần đầu mình xin visa Canada năm 2017 được cho 4 năm (do PP chỉ còn hạn 4 năm), lần này mình apply ko phải lấy Bio nữa nhưng hạn Bio của mình chỉ đến 2027, trong khi hộ chiếu mình hạn đến 2031 thì ko biết visa có được cho hết hạn hộ chiếu không hay theo hạn Bio nhỉ? Có bạn nào trường hợp như mình không?
Bio sẽ có valid 10 năm nhé, lần trước 4 năm rồi thì giờ còn 6 năm (và ko mất phí lấy bio)

Ôi của bạn được duyệt nhanh vậy, mình nộp hôm 28/2 đến nay vẫn chưa nhận email thông báo gì cả. Trường hợp mình giống bạn bio của minh còn hạn nên không cần lên lấy lại và cũng chưa biết được cấp theo hạn pp hay thời hạn bio. Ngóng xem kết quả của bạn thế nào.
Mình cũng không ngờ là nhanh vậy luôn. Lúc mình apply thì hệ thống báo thời gian xử lý là 163 ngày đã thấy nản, may quá thế nào lại duyệt nhanh vậy. Mình nhận được 2 thông báo 1 lúc, 1 thông báo yêu cầu nộp PP, 1 thông báo về hạn Bio của mình sẽ đến năm 2027 trong đó họ có nói thêm là nếu muốn kéo dài visa ngoài thời hạn Bio trên thì có thể lấy Bio lần nữa có thời hạn 10 năm. Mình đang băn khoăn hôm tới đi nộp PP nếu mình lấy lại Bio thì có được extend visa đến hết hạn hộ chiếu không hay họ đã made decision rồi :).

Bio sẽ có valid 10 năm nhé, lần trước 4 năm rồi thì giờ còn 6 năm (và ko mất phí lấy bio)
Uh mình biết Bio có hạn 10 năm nhưng mình băn khoăn là do hạn Bio của mình chỉ đến 2027, hộ chiếu mới của mình lại đến năm 2031 thì liệu mình có được visa hết hạn hộ chiếu hay hết hạn Bio.

chúc mừng bạn, mình cũng nộp cho 2 bé nhà mình sau bạn 1 tuần, hy vọng sẽ sớm có như bạn, 2 bé nhà mình mới hết hạn visa 1/23. Xin vía xin vía

Bạn ơi cho mình hỏi bạn từng đi Can chưa? Tại mình nghe nói người từng đi Can thì hồ sơ được duyệt nhanh hơn ấy, mình cũng mới nộp và từng đi Can nên đang không biết phải ko?

Hiện mình đang tìm hiểu có chương trình Can+ dành cho ngừoi có valid US visa hoặc từng đến Can trong vòng 10 năm thì khi duyệt hồ sơ sẽ nhanh và đơn giản hơn, nhưng khi mình đến Can năm 2019 kể cả khi in và out thì hải quan đều ko đóng stamp lên passport, vậy ko biết làm sao để chứng minh cho IRCC là mình từng đi Can rồi nhỉ? Hình ảnh chụp thì mình nghĩ ko thuyết phục họ. Bạn nào làm rồi hay có kinh nghiệm share mình với ạ.

Uh mình biết Bio có hạn 10 năm nhưng mình băn khoăn là do hạn Bio của mình chỉ đến 2027, hộ chiếu mới của mình lại đến năm 2031 thì liệu mình có được visa hết hạn hộ chiếu hay hết hạn Bio.
nếu muốn lấy visa 10 năm luôn cho hết hạn pp thì phải lấy bio lại và mất xèng đó

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,941
Latest member
Thao10
Back