What's new

Visa Du lịch Canada

Còn của mình bio còn hạn trên 5 năm nên chỉ nhận đc thông tin bio thôi chứ kg thấy thông báo là nếu muốn đk lấy lại bio mới cho hết hạn pp. Bạn ThanhHaLanger có thông tin đó trên email bio luôn hả?

Còn của mình bio còn hạn trên 5 năm nên chỉ nhận đc thông tin bio thôi chứ kg thấy thông báo là nếu muốn đk lấy lại bio mới cho hết hạn pp. Bạn ThanhHaLanger có thông tin đó trên email bio luôn hả?
Lúc họ gửi PP request là họ gửi thêm 1 cái thông báo về thời hạn Bio trong account của mình bạn ạ

Hiện mình đang tìm hiểu có chương trình Can+ dành cho ngừoi có valid US visa hoặc từng đến Can trong vòng 10 năm thì khi duyệt hồ sơ sẽ nhanh và đơn giản hơn, nhưng khi mình đến Can năm 2019 kể cả khi in và out thì hải quan đều ko đóng stamp lên passport, vậy ko biết làm sao để chứng minh cho IRCC là mình từng đi Can rồi nhỉ? Hình ảnh chụp thì mình nghĩ ko thuyết phục họ. Bạn nào làm rồi hay có kinh nghiệm share mình với ạ.
Mình đi Can 2 lần thì chỉ lần 1 ở sân bay Toronto có stamp, còn lần 2 ở sân bay Vancouver làm thủ tục nhập cảnh tự động bằng máy nên không thấy có stamp gì hết. Nhưng trong form 5257 lúc khai báo họ cũng hỏi đã từng apply visa Can hoặc vào Can bao giờ chưa mà, mình cứ liệt kê ra thôi.

Mình đi Can 2 lần thì chỉ lần 1 ở sân bay Toronto có stamp, còn lần 2 ở sân bay Vancouver làm thủ tục nhập cảnh tự động bằng máy nên không thấy có stamp gì hết. Nhưng trong form 5257 lúc khai báo họ cũng hỏi đã từng apply visa Can hoặc vào Can bao giờ chưa mà, mình cứ liệt kê ra thôi.
Mình cũng đến Van và khai nhập cảnh trên máy nên ko có stamp, mình cũng có kê trong form 5267 hy vọng sẽ dc process nhanh như bạn, xin vía hihi

Ôi của bạn được duyệt nhanh vậy, mình nộp hôm 28/2 đến nay vẫn chưa nhận email thông báo gì cả. Trường hợp mình giống bạn bio của minh còn hạn nên không cần lên lấy lại và cũng chưa biết được cấp theo hạn pp hay thời hạn bio. Ngóng xem kết quả của bạn thế nào.
Hôm qua mình đã gửi mail cho IRCC HCM về việc liệu mình có lấy lại được Bio khi chưa hết hạn để kéo dài hạn visa không thì họ trả lời như sau:

Dear Client,
This refers to your request below.
Please note that a decision has been made on your application, no new biometrics re-enrollment is eligible at this stage.
Please submit your passport as requested in the passport request letter sent on 2023/03/27.

Như vậy là nếu Bio còn hạn thì không được lấy lại nữa, vậy khả năng cao visa của mình chỉ được cho đến 2027 cùng hạn Bio, dở hơi cám hấp thế chứ :(

Hôm qua mình đã gửi mail cho IRCC HCM về việc liệu mình có lấy lại được Bio khi chưa hết hạn để kéo dài hạn visa không thì họ trả lời như sau:

Dear Client,
Please note that a decision has been made on your application, no new biometrics re-enrollment is eligible at this stage.
Please submit your passport as requested in the passport request letter sent on 2023/03/27.

Như vậy là nếu Bio còn hạn thì không được lấy lại nữa, vậy khả năng cao visa của mình chỉ được cho đến 2027 cùng hạn Bio, dở hơi cám hấp thế chứ :(

Đã ra quyết định - là có visa rồi thì phải theo quyết định và ko đổi được nữa nhé, phải cân nhắc vụ lấy lại bio trước khi có quyết định, và pay.
Dạo trước có bạn nào đã nói về vấn đề này, làm pp lại và lăn tay lại để được 10 năm visa.

Dear Client,

Bạn ơi cho mình hỏi xíu do năm 2018 mình làm visa là nộp hồ sơ giấy bên VFS nên khi có kết quả là họ gửi về tin nhắn dt, còn đợt này nộp online bằng tk Gckey , vậy để biết kết quả mình phải vào log in hay sao bạn?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,080
189,864
Latest member
ceoviva88
Back