What's new

Visa Du lịch Canada

Bạn ơi cho mình hỏi xíu do năm 2018 mình làm visa là nộp hồ sơ giấy bên VFS nên khi có kết quả là họ gửi về tin nhắn dt, còn đợt này nộp online bằng tk Gckey , vậy để biết kết quả mình phải vào log in hay sao bạn?
Nếu bạn nộp online bằng tk GCKey sẽ phải dùng địa chỉ email của mình thì khi có bất kỳ update nào về hồ sơ họ sẽ gửi mail cho mình biết để mình log in vào và check thông tin trong TK của mình đó bạn.

Hôm qua mình đã gửi mail cho IRCC HCM về việc liệu mình có lấy lại được Bio khi chưa hết hạn để kéo dài hạn visa không thì họ trả lời như sau:

Dear Client,
This refers to your request below.
Please note that a decision has been made on your application, no new biometrics re-enrollment is eligible at this stage.
Please submit your passport as requested in the passport request letter sent on 2023/03/27.

Như vậy là nếu Bio còn hạn thì không được lấy lại nữa, vậy khả năng cao visa của mình chỉ được cho đến 2027 cùng hạn Bio, dở hơi cám hấp thế chứ :(
mình cũng y như bạn
năm 2018 - xin lần đầu tiên, lúc đó PP còn hạn đến 2022, nên làm biếng đi đổi mới, và CAN chỉ cho visa đến 2022
Dự là sau khi xin thì 2019 sẽ đi.. ai dè.. covid đến
Năm nay xin lại, thì Bio còn hạn đến 10/2028, và PP mới thì hạn đến 2032 ( mới đổi PP năm 2022), nhưng CAN chỉ cho visa đến 10/2028 (trùng với thời điểm hết hạn Bio)

mình cũng y như bạn
năm 2018 - xin lần đầu tiên, lúc đó PP còn hạn đến 2022, nên làm biếng đi đổi mới, và CAN chỉ cho visa đến 2022
Năm nay xin lại, thì Bio còn hạn đến 10/2028, và PP mới thì hạn đến 2032 ( mới đổi PP năm 2022), nhưng CAN chỉ cho visa đến 10/2028 (trùng với thời điểm hết hạn Bio)
Đợt bạn xin visa mới bao lâu thi có passport request vậy bạn?

mình cũng y như bạn
Hic, dở hơi nhỉ, thành ra mỗi lần xin visa chỉ có 4-5 năm chứ ko được full thời hạn hộ chiếu :(. Mình cũng không hiểu tại sao Canada lại có cái luật hết hạn dấu vân tay nữa, dấu vân tay của 1 người làm sao mà thay đổi được cơ chứ.

Nếu bạn nộp online bằng tk GCKey sẽ phải dùng địa chỉ email của mình thì khi có bất kỳ update nào về hồ sơ họ sẽ gửi mail cho mình biết để mình log in vào và check thông tin trong TK của mình đó bạn.
Bạn ơi mình nhờ bạn xíu bạn có thể vào lại tài khoản của bạn check phần background xem nó hiện thế nào dc ko ạ, mình thấy của người khác sẽ hiện ra là đang processing background, nhưng sao của mình nó lại hiện là not applicable hic nên mình hơi lo, cảm ơn bạn nhiều.

Attachments

222.4 KB · Views: 61
    62 KB · Views: 55
Bạn ơi mình nhờ bạn xíu bạn có thể vào lại tài khoản của bạn check phần background xem nó hiện thế nào dc ko ạ, mình thấy của người khác sẽ hiện ra là đang processing background, nhưng sao của mình nó lại hiện là not applicable hic nên mình hơi lo, cảm ơn bạn nhiều.
Đây bạn nha, mình vừa gửi passport hôm thứ 6 đến hôm nay đã issued visa rồi. Tại mình có visa rồi nên cái phần background họ ghi như trong ảnh, mình cũng không nhớ là hôm trước khi chưa issued visa thì họ ghi như thế nào nữa :(

Attachments

140.1 KB · Views: 70
Cả nhà ơi cho mình hỏi thông tin bên dưới đúng không ạ?
Form 5257E: Sau khi điền và Validate, hiện barcode trang dưới cùng (form này mình yên tâm đã làm đúng rồi)
Form 5645E (khai thông tin gia đình): chỉ có Save (không có nút Validate)
Form 5257B-1 (khai lịch sử du lịch): khai và Validate nhưng không hiện barcode như 5257E
Mình đang khai mà lấn cấn 2 form kia ạ!

Form 5257E: Sau khi điền và Validate, hiện barcode trang dưới cùng (form này mình yên tâm đã làm đúng rồi)
Form 5257B-1 (khai lịch sử du lịch): khai và Validate nhưng không hiện barcode như 5257E
Cho mình hỏi thêm là sau khi khai xong và đã bấm Validated, giờ mình muốn chỉnh sửa thông tin thì bấm Validate lại lần nữa là được đúng k ạ?
Họ yêu cầu dùng Adobe Acrobat Read DC để đọc file, mình đang dùng Foxit mở được bình thường thì cũng không vấn đề gì ạ?

Cho mình hỏi thêm là sau khi khai xong và đã bấm Validated, giờ mình muốn chỉnh sửa thông tin thì bấm Validate lại lần nữa là được đúng k ạ?
Họ yêu cầu dùng Adobe Acrobat Read DC để đọc file, mình đang dùng Foxit mở được bình thường thì cũng không vấn đề gì ạ?

Bạn đã làm đúng rồi.
Sau khi bạn submit thì không sửa được .

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back