What's new

Visa Du lịch Canada

Bạn chuẩn bị như vậy đây đủ rồi, officer hỏi gì trả lời cái đó , khi nào họ cần coi giấy thì mình mới đưa ra ( đừng đưa ra trước )
Mục đích đến Canada = du lịch, đến những địa điểm …..
Ở bao lâu = 3 tuần
Đem theo bao nhiêu tiền = cái này quan trọng ! ( Ít quá thì không được, nhiều thì cũng không xong)
Lúc trước phi trường Vancouver khai nhập cảnh trên computer trước , gặp officer hỏi kiểm tra lại, họ không đóng dấu nhập canh
Cảm ơn bạn! Bạn ko dặn là mình tính show ra trước cho họ xem luôn 😅. Tiền mang khi xuất cảnh được max 5k/ 1 người à, mình đi chơi hay dùng thẻ nên dự tính mang vài ngàn và show mấy cái thẻ credit card cho họ xem (nếu bị hỏi)
Hình như bây giờ có thể khai trên app ArriveCAN trước thì phải, tới kios scan hộ chiếu là máy nó trả ra cái tờ giấy nhỏ để mình cầm qua hải quan

Cảm ơn bạn! Bạn ko dặn là mình tính show ra trước cho họ xem luôn 😅. Tiền mang khi xuất cảnh được max 5k/ 1 người à, mình đi chơi hay dùng thẻ nên dự tính mang vài ngàn và show mấy cái thẻ credit card cho họ xem (nếu bị hỏi)
Hình như bây giờ có thể khai trên app ArriveCAN trước thì phải, tới kios scan hộ chiếu là máy nó trả ra cái tờ giấy nhỏ để mình cầm qua hải quan
Bạn chuẩn bị thôi sẵn họ hỏi thì đưa. Mình mới nhập cảnh hôm 20/4 tại Vancouver, khai tại kios có Tiếng Việt, khai xong khi qua gặp officer hỏi gì trả lời đó thôi. Như trường hợp của mình chỉ hỏi đi làm gì và trước đây từng tới Canada chưa (có thể do mình đã từng nhập cảnh năm 2019 nên hỏi câu này). Bữa mình tới thì khá vắng. Tổng thời gian từ lúc xuống máy bay, khai, nhập cảnh, lấy hành lý là 30'

N
Chưa luôn bạn ơi, thấy trên web để 702 ngày mà nản :)) xin hết cả nhà 4 người, ko biết do vậy mà lâu ko nhỉ ?
Bạn nộp bao lâu rồi vậy. Chị gái mình nộp cho cả nhà 4 người hơn 2 thảng rùi chưa có :(( . Cả nhà đã từng có visa Can trước đây nhưng hết hạn

Mọi ngươi ơi, cho mình hỏi mình vừa bấm nộp tiền nhưng có lẽ để web lâu nên nó out ra luôn. Nhưng tiền thì đã bị trừ, mà giờ mình vô thì form mình vẫn hiện ở mục này. Nhưng đợt trước mình nộp cho ba mình thì khi đóng tiền nó sẽ hiện ở mục phía trên đã submit. Bây giờ mình phải làm sao ạ? Mình cảm ơn

N

Bạn nộp bao lâu rồi vậy. Chị gái mình nộp cho cả nhà 4 người hơn 2 thảng rùi chưa có :(( . Cả nhà đã từng có visa Can trước đây nhưng hết hạn

Bên Canada có kiểu renew như Mỹ không bạn nhỉ? Tức là chỉ cần đăng ký online, rồi gửi giấy tờ (gồm hộ chiếu có visa cũ) sang cho ĐSQ qua đường bưu điện để được cấp visa mới ý.

N

Nhà mình cũng 4 người, cũng có visa trước đây rồi, bio chưa hết hạn hệ thống tự link vào hồ sơ luôn, nộp từ đầu tháng 3 á.

Bên Canada có kiểu renew như Mỹ không bạn nhỉ? Tức là chỉ cần đăng ký online, rồi gửi giấy tờ (gồm hộ chiếu có visa cũ) sang cho ĐSQ qua đường bưu điện để được cấp visa mới ý.
Bạn vẫn phải chuẩn bị giấy tờ như lần đầu, nếu bio còn hạn thì không phải lấy lại thôi.

Nhà mình cũng 4 người, cũng có visa trước đây rồi, bio chưa hết hạn hệ thống tự link vào hồ sơ luôn, nộp từ đầu tháng 3 á.
Vậy cũng tầm ngày nhau. Anh chị mình thì bio chưa hết hạn thì tự link luôn rồi, còn 1 bé lần trước không phải lấy bio, lần này nộp xong là 24/2 đi lấy bio. Giờ đang đình công nữa không biết tới lúc nào mới có.

N

Bạn chuẩn bị thôi sẵn họ hỏi thì đưa. Mình mới nhập cảnh hôm 20/4 tại Vancouver, khai tại kios có Tiếng Việt, khai xong khi qua gặp officer hỏi gì trả lời đó thôi. Như trường hợp của mình chỉ hỏi đi làm gì và trước đây từng tới Canada chưa (có thể do mình đã từng nhập cảnh năm 2019 nên hỏi câu này). Bữa mình tới thì khá vắng. Tổng thời gian từ lúc xuống máy bay, khai, nhập cảnh, lấy hành lý là 30'
Cảm ơn bạn . Nhập cảnh lần đầu chắc sẽ bị hỏi nhiều hơn ha. Mình sẽ chuẩn bị đầy đủ giấy tờ

Người nhà mình nộp 23/3 tới nay vẫn chưa có kết quả

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,451
190,093
Latest member
hoavienchauduc
Back