What's new

Visa Du lịch Canada

Re: Xin VISA đi du lịch CANADA cho sinh viên

Các anh chị làm ơn cho em hỏi.
Trường hợp của em như thế này. Em độc thân (SN 1982), có sở hữu 1 căn nhà (do em đứng tên) có tiền gởi Ngân hàng, và em bán hàng online trên mạng, không đi làm chỗ nào cả? Hic hic. Em đã đi du lịch 7 nước Đông nam á. Em muốn nộp hồ sơ xin Visa du lịch tự túc ở Canada, nhưng em lo ngại họ sẽ không đồng ý. Anh chị nào có kinh nghiệm chia sẻ giúp em. Ngàn lần cảm ơn.

Visa vào Canda

Mình thấy web có nhiều thông tin hữu ích nên cũng muốn xin được tư vấn.
Tình hình là mình sắp tốt nghiệp đại học và có người yêu mang hai quốc tịch Ấn-Canada, bọn mình sẽ đính hôn vào tháng 2/2014. Dự định tháng 12 này sẽ sang Canada thăm bố mẹ người yêu để chuẩn bị cho đám cưới nên tìm hiểu trước việc làm visa, vì nghe nói xin visa Can rất khó (đặc biệt 20-30 tuổi). Mình chưa đi nước ngoài bao giờ, hiện tại chưa có việc làm ổn định, không có tài sản để chứng minh tài chính.
Nếu bị hỏi về tình trạng hôn nhân thì phải nói thế nào?
Mình lo lắng về chứng minh tài chính, vấn đề chi phí ăn ở đi lại thì không phải lo gì hết. Sau khi cưới mình sẽ định cư ở Úc nên việc chứng minh quay trở lại phải nói ra sao?
Mình cần có thư mời hay giấy bảo lãnh?
Tháng 12 đi thì khi nào nên làm visa?
Mình có đọc được một chị single nhưng khi đi phỏng vấn nói với người ta là có người yêu và sắp cưới nên họ cho qua luôn. Vậy mình có nên đính hôn trước khi làm visa không?
Mình rất lo nên mong mọi người có thể hướng dẫn giúp mình cụ thể. Xin cảm ơn nhiều nhiều...

Last edited by a moderator:

@chaulh86 cho em hỏi: có thư mời thì không cần chứng minh tài chính hay bảo lãnh mới không cần chứng minh?
Em tưởng bảo lãnh mới không cần chứ...

Re: Visa vào Canda

cái này hơi khó ah nha, vì nếu là giấy tờ bảo lãnh thì bạn phải có quan hệ gì đó với người bảo lãnh cho bạn và người ta phải chứng minh tài chính đủ để chu cấp cho bạn. Còn nếu bạn làm theo trường hợp đi du lịch mình nghĩ bạn sẽ chủ động hơn, không ai dám đảm bảo 100% sẽ xin được visa cả,nhưng sợ gì ko thử, cái này cũng là may mắn thui. Bạn lên 525 Kim Mã HN để xin cái giấy yêu cầu hồ sơ, chuẩn bị từng bước theo list đó or bạn có thể tìm trên mạng, quan trọng là bạn phải chứng minh được bạn có ràng buộc j đó ở VN và sẽ quay lại vì hiện giờ bạn vẫn chưa kết hôn,

đúng rùi, mình cũng lên đây xin 1 tờ giấy hướng dẫn ( ngay đầu ngõ nhà mình ) hehee, chuẩn bị theo cái list và bạn gửi đi, đừng qua trung tâm làm gì, họ cũng không biết gì hơn mình đâu, được hay không là vấn đề hên xui, số mình rùi , bạn đang đi học thì bảo phải quay lại hoàn thành, chỉ đi chơi trong thời gian được nghỉ, có cậu thì khai có cậu, không sợ đâu, thánh nhân đãi kẻ khù khờ, cứ thật thà là ok, nhưng nếu khai vậy thì họ cũng xem xét khả năng cậu của bạn có việc làm và có đóng thuế không, nếu là công dân tốt thì ko vấn đề gì đâu bạn, chúc bạn may mắn

Re: Thông tin đi Canada

Haha, e thì ngược lại, có visa Canada chạy sang sứ quán Mỹ xin luôn để có gì lượn luôn 1 vòng, ở cái mục điền địa chỉ và người liên lạc ý, em google search cho luôn cái Mc Donald giữa Timesquare :)), len nó cũng hỏi em nhưng e bảo đã có kế hoạch gì đâu, trước lúc đi thì mới có kế hoạch cụ thể chứ, thế mà họ cũng cho em qua luôn không phải trình bày nhiều, cứ thật thà chị ah là được hết

Xin được hay không là do số và hôm ấy người xét đơn cho bạn có vui vẻ hay không. Cái Canada lo là bạn trốn lại thôi và cái bạn cần chứng minh là tôi chỉ muốn đi chơi ngoài ra không có muốn gì khác.

Phía bên người thân của bạn: làm giấy mời cho bạn và mặc dù Canada có đòi người thân của bạn bảo lãnh hay không thì người thân của bạn cũng nên làm giấy chứng và bảo lãnh cho bạn với điều kiện là sẵn sàng trả hết những chi phí phát sinh ở Canada liên quan tới bạn. Người thân của bạn nên công chứng giấy mời đó (thay vì chỉ viết và ký tên). Cách dễ nhất là đem nó ra tòa thị chính và đặt tay tuyên thệ, người công chứng sẽ đóng dấu và ký lên tờ giấy mời và lúc ấy những gì viết trên đó sẽ có hiệu lực trên mặt pháp luật. Canada sẽ có cách trói buộc người thân bạn nếu có chuyện gì mà Canada muốn "thu" lại tiền nếu bạn sử dụng những dịch vụ xã hội rồi trốn không chịu trả tiền.

Phía bên bạn: Có cái gì thì bạn chứng minh cái đó: tài chính, bất động sản, v.v. Cái bạn cần chứng minh gồm 2 điều:
1. Bạn không muốn trốn qua đó ở luôn.
2. Bạn không qua đó rồi đi làm chui.

Chỉ cần Canada nghi ngờ là bạn có thể nằm vào 1 trong 2 trường hợp trên là hồ sơ của bạn sẽ bị từ chối ngay.

Xin thông tin về visa du lịch Canada :) mong anh/chị giúp đỡ :)

e xin visa du lịch sang CA 3 tháng học IELS, trong hồ sơ xin visa e có gửi 1 cái study plan là sau khi học xong 3 tháng này, e sẽ về VN để xin visa du hoc, sang Ca tiếp tục học master ( e vừa tốt nghiệp dh). Anh chị cho e hỏi với visa du lịch loại này, sau 3 tháng học xong, e được quyền đăng ký học trường đại học tại Ca, rồi chuẫn bị giấy tờ và làm hồ sơ xin study permit ở Ca luôn hok? hoặc là e có thể gia hạn thêm vài tháng không? hay là phải trở về vn? Mong anh chị có thông tin giúp đỡ, hoặc hỏi người thân nào biết giúp em, e cảm ơn rất nhiều :) :D

Re: xin thông tin về visa du lịch Canada :) mong anh/chị giúp đỡ :)

Mình nghĩ là sang đó rồi thì apply student visa luôn bên đó cho tiện, về VN làm j nữa, mà sao ko xin thẳng đi học cho rồi

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,556
190,123
Latest member
Clayjenson
Back