What's new
Re: Visa vào Mỹ

Chính xác là anh chàng đó. Nhưng đi Châu Âu và Nhật rùi thì xem như 80% đậu visa. Tụi nó bit mình đã phải cm tài chính khó khăn để đi mấy nc đó rùi nên ko check nữa.

Mình đâu có chọn cửa đến phỏng vấn được , Đặt đâu thì đến đó mà(NT)

Chào câc bạn,
Các bạn cho mình hỏi:
- mình có visa Canada rồi, mình dự định đi Ca thì vướng ngay transit ơ Mỹ, mình buộc phải xin Visa transit (DS-160). Thủ tục & phí y như Visa du lịch, nhưng chỉ t/s thôi.
Mình muốn thay vì xin Visa T/S mình xin luôn Visa du lịch để có thể qua Mỹ chơi nếu muốn. Nhưng mình hơi chùn bước vì mình đã rớt Mỹ "n lần" rồi, giờ rớt nữa mình khỏi đi Ca luôn, cì đâu còn cửa nào vào Ca mà ko qua Mỹ đâu :(
Theo các bạn, mình nên xin visa T/S hay du lịch???
Mong nhận được lời khuyên từ các bạn.
Cảm ơn các bạn nhiều
Có nhiều đường bay đến các thành phố lớn của Canada, và giá vé cũng không quá mắc.
Nếu thích bạn xin visa Mỹ lần nữa, có thể lần nầy bạn được.

Bạn nộp hs ngoài HN hay HCM vậy ? mình cứ băn khoăn việc giấy tờ cần mang theo khi đi phỏng vấn gồm những gì vậy ngoài PP, giấy hẹn và tờ confirm mã vạch.

Mình nộp TPHCM. Bạn cứ đem tất cả, nếu cần nó sẽ hỏi xem ah. Nhớ 1 tấm hình 5x5 cm (hình vuông) , nền trắng.

Đúng vậy, nhưng với Mỹ transit vẫn phải xin visa.

Đúng rồi, tại Mĩ không có thủ tục xuất cảnh nên nhiều nơi cửa đi quốc tế với nội địa thông nhau không hề có quản lí.
Thiển ý của mình thì bạn cứ xin visa thường. Mà mình nhớ trong form DS-160 làm gì có option chọn transit nhỉ, chỉ có Business, Tourism, và Business/Tourism (mọi người thường chọn cái này). Phỏng vấn họ cũng ko cần biết bạn đến để du lịch hay transit đâu, tiêu chí duy nhất vẫn là có đủ điều kiện vào Mĩ hay không thôi.
Còn nếu bạn ngại thì tránh đặt vé transit qua Mĩ. Cathay có mấy chuyến đi Can transit qua HK giá cũng khá mềm mà.

Mình hỏi ngu tí. Hình như transit thì chỉ ở trong sân bay đâu có nhập cảnh mà cần visa?

Bạn không có visa Mỹ thì không thể checking vé máy bay từ Việt Nam được, mặc dù chỉ là tranist ở phi trường Mỹ.

Chào câc bạn,
Các bạn cho mình hỏi:
- mình có visa Canada rồi, mình dự định đi Ca thì vướng ngay transit ơ Mỹ, mình buộc phải xin Visa transit (DS-160). Thủ tục & phí y như Visa du lịch, nhưng chỉ t/s thôi.
Mình muốn thay vì xin Visa T/S mình xin luôn Visa du lịch để có thể qua Mỹ chơi nếu muốn. Nhưng mình hơi chùn bước vì mình đã rớt Mỹ "n lần" rồi, giờ rớt nữa mình khỏi đi Ca luôn, cì đâu còn cửa nào vào Ca mà ko qua Mỹ đâu :(
Theo các bạn, mình nên xin visa T/S hay du lịch???
Mong nhận được lời khuyên từ các bạn.
Cảm ơn các bạn nhiều

Bạn bay Eva Air chẳng hạn, cớ gì phải transit Mỹ???
Mình chủ động né nếu cảm thấy khó xin Visa nha.
Àh, nếu đến Vancouver mình có thẻ tàu điện....

Mình đâu có chọn cửa đến phỏng vấn được , Đặt đâu thì đến đó mà(NT)

Vấn đề là lúc cái cô đeo mắt kính sắp xếp đội hình quay đi chỗ khác, đến lượt mình thì mình cứ chọn ô nào thích và còn trống thui. Thậm chí mình nghe kể nhiều người tới lượt và biết sắp vào ô sát thủ thì làm bộ đau bụng, chóng mặt, buồn nôn gì đó để delay qua ô khác. :D

BTW, thanks các bạn nhiều. Thì ra transit ở Mỹ bắt buộc phải có visa transit.:)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,620
190,149
Latest member
inhopgiaycarton
Back