What's new
cám ơn anh già. Vậy thì tới ngày chỉ cần cầm pasport, visa, và vé máy bay là có thể đi rồi phải ko?

Mà sao ông sếp em (ng Nhật) bảo là có cần phải đi đăng ký thông tin của cá nhân gì đó ko? Vì ông ấy lúc trước vào Mỹ phải đăng ký trước. Làm e hơi bị confused quá. Anh chị chỉ giúp nha

Trường hợp của em thế này, em apply visa đi từ năm ngoái và đc rồi, nhưng từ tháng 3 năm ngoái tới nay bận wá em chẳng sắp xếp đi được (mà visa em sẽ hết hạn vào mĩ từ tháng 3) ko biết sau này apply lại chúng nó có khó dễ gì không :D Không biết có ai bị trường hợp như em chưa ạ

Trường hợp của em thế này, em apply visa đi từ năm ngoái và đc rồi, nhưng từ tháng 3 năm ngoái tới nay bận wá em chẳng sắp xếp đi được (mà visa em sẽ hết hạn vào mĩ từ tháng 3) ko biết sau này apply lại chúng nó có khó dễ gì không :D Không biết có ai bị trường hợp như em chưa ạ

Mình nghĩ không sao đâu bạn! Nêu lý do xác đáng tại sao không đi nếu phỏng vấn xin visa lần nữa (bọn Mỹ cũng chẳng quan tâm đâu!)

Kurango ơi, đừng lo, bây giờ ĐSQ Hoa Kỳ có chính sách mới, rất hay. Nếu bạn đã từng được cấp visa Mỹ rồi, thì bạn chỉ cần khai form và nộp tiền 131$ lệ phí, thế là cứ thế gửi thẳng đến ĐSQ, không cần phải đến phỏng vấn nữa. Tiện lắm, bố mẹ mình cũng làm như thế mà.
Chúc may mắn nhé.

Kurango ơi, đừng lo, bây giờ ĐSQ Hoa Kỳ có chính sách mới, rất hay. Nếu bạn đã từng được cấp visa Mỹ rồi, thì bạn chỉ cần khai form và nộp tiền 131$ lệ phí, thế là cứ thế gửi thẳng đến ĐSQ, không cần phải đến phỏng vấn nữa. Tiện lắm, bố mẹ mình cũng làm như thế mà.
Chúc may mắn nhé.
Chỉ khi Visa cũ hết hạn chưa quá một năm và Visa đó đã được dùng để nhập cảnh Mỹ ít nhất một lần.

Có khi nên mua vé vào rồi chạy về trong ngày để sau này ko bị phiền nữa nhỉ :D đùa thôi. Nói chứ là mình đã email hỏi thăm DSQ thì nó bảo ko vấn đề gì, nhưng vẫn cứ hơi sợ vì nhiều người hù dọa wá

Sao mọi người xin visa vào Mỹ khó thế nhỉ, chuyện em xin visa như đùa ấy.
hồi 2001 gì đó em đang làm cho 1 công ty tư nhân ( về IT) hồi đối có cái phong trào sotfware outsourcing sôi nổi lắm, có 1 hội thảo ở Đại học stamford , Palo Alto, CA về đẩy hợp tác thức đây software outsourcing ở VN mời các công ty lớn như FPT, CDIT gì đó.. Em công ty bé chẳng có giấy mời gì cả nhưng ham vui vì có Anh bạn bên FPT rủ đi, thế là em vào internet đăng ký online, in cái form xác nhận ra rồi đến DSQ Mỹ phỏng vấn, nó hỏi em có mỗi 2 câu: giấy mời mày đâu: em chìa cái form in từ internet ra, nó tròn mắt hỏi mày sang đấy làm gì? em bẩu chúng mày làm hội thảo thúc đẩy hợp tác với VN mà người việt không đi thì ai đi, thế là nó đi vào trong 5 phut sau là em có giấy hẹn, lúc đưa giấy hẹn nó bảo tao cấp mày single entry, em còn vặn vẹo nó sao mày không cho tao multi entry, thế là nó bảo next time.=))
chuyện em nó thế đấy các bác ạ.
P/S: tất nhiên đây không phải lần đầu em đi Mỹ nên mới vậy :D

Sao mọi người xin visa vào Mỹ khó thế nhỉ, chuyện em xin visa như đùa ấy.
hồi 2001 gì đó em đang làm cho 1 công ty tư nhân ( về IT) hồi đối có cái phong trào sotfware outsourcing sôi nổi lắm, có 1 hội thảo ở Đại học stamford , Palo Alto, CA về đẩy hợp tác thức đây software outsourcing ở VN mời các công ty lớn như FPT, CDIT gì đó.. Em công ty bé chẳng có giấy mời gì cả nhưng ham vui vì có Anh bạn bên FPT rủ đi, thế là em vào internet đăng ký online, in cái form xác nhận ra rồi đến DSQ Mỹ phỏng vấn, nó hỏi em có mỗi 2 câu: giấy mời mày đâu: em chìa cái form in từ internet ra, nó tròn mắt hỏi mày sang đấy làm gì? em bẩu chúng mày làm hội thảo thúc đẩy hợp tác với VN mà người việt không đi thì ai đi, thế là nó đi vào trong 5 phut sau là em có giấy hẹn, lúc đưa giấy hẹn nó bảo tao cấp mày single entry, em còn vặn vẹo nó sao mày không cho tao multi entry, thế là nó bảo next time.=))
chuyện em nó thế đấy các bác ạ.
P/S: tất nhiên đây không phải lần đầu em đi Mỹ nên mới vậy :D
Xin Visa đi công tác thì thế là khó rồi chứ dễ gì nữa =))

ko biết hỏi ở đây có dc ko nhưng anh chị nào biết chỉ e với. E có visa Mỹ loại B1/B2. Trong thời gian e qua thăm nhà bên đó, e muốn tranh thủ đăng ký học khóa tiếng Anh bên đó luôn. E có thể apply visa đi học bên đó dc ko? Hay là bắt buộc mình phải về VN rồi mới apply visa đi học. E sợ e về rồi mới apply đi học thì vừa tốn thời gian mà lại khó khăn hơn vì phải chứng minh tài chính, ràng buộc... E cũng có hỏi bên topic Visa đi Mỹ, cho chắc ăn hỏi thêm bên đây. Cũng có thấy anh già và cvn bên kia nữa.^^

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
daniel22
Back