What's new
kinh nghiệm em thì khi họ o nhìn mình,mà nhìn vào hồ sơ hay computer thì em tập trung nhìn vào mấy tờ giấy trước mặt họ,dù lúc ấy em cũng chả đọc được chữ nào. em chỉ cần cái focus point để o liếc trái liếc phải... hihi

Tks bạn fresh air nhé. Thế thì bị hủy hay ko là hên xui quá. ^^
Mình có hỏi trường là part-time thì chỉ học 12h/tuần thôi. Ngày học 3h x 4 buổi/tuần. Như vậy thì cũng ít quá so với học phí bỏ ra nên mình cũng đắn đo. Mình sẽ phải suy nghĩ thật kỹ về chuyện này.

Re: Visa công tác Mỹ

Các bác cho em hỏi Visa B1/B2 (business visitor) do lãnh sự quán Mỹ tại Hà Nội cấp mặc định là ra vào nhiều lần và hạn visa là 1 năm phải không ạ?
Cảm ơn các bác!

Re: Visa công tác Mỹ

Các bác cho em hỏi Visa B1/B2 (business visitor) do lãnh sự quán Mỹ tại Hà Nội cấp mặc định là ra vào nhiều lần và hạn visa là 1 năm phải không ạ?
Cảm ơn các bác!

Đúng vậy. Bạn có thể vô ra bao nhiêu lần cũng được trước ngày visa hết hạn. Ngay cả visa hết hạn ngày 31/12, bạn cũng có thể vô ngày 30/12 và ở 3-6 tháng nữa cũng được. Nhưng lưu ý là mỗi lần vô Mỹ đều phải qua cửa immigration nữa chứ không phải có visa là dĩ nhiên được vô. Mỗi lần đi đều phải chuẩn bị lý do & lịch trình hợp lý, tương tự như khi đi pv xin visa. Và thời gian bạn được ở trong nước Mỹ bao lâu là cũng tùy theo immigration cửa khẩu quyết định luôn.

Re: Visa vào Mỹ

Không phải cứ xin được Visa B1/B2 là mặc định Visa có thời hạn 1 năm multi đâu bạn ạ. Năm ngoái tôi mời một đoàn khách qua Mỹ, tất cả đều xin được Visa B1/B2, nhưng trong đó có 2 người chỉ được cấp visa single. Thế là sau khi rời Mỹ đi Chile lại phải apply Visa ở ĐSQ Mỹ ở Santiago để quay lại Mỹ (lịch trình đã lên như vậy). Hôm đó mà không xin được Visa ở Santiago là phải cho 2 người đó bay thẳng về Việt nam từ Chile không quay lại Mỹ nữa.

Đồng ý với cvn. Khi có multi visa thì bạn mới có quyền ra vào như vậy, mỗi lần nó sẽ in lên đó một ngôi sao (phía dưới cái ảnh của bạn). Nếu bạn chỉ được single thì ông immigration sẽ khoanh tròn một cái trên cái visa của bạn ngay và coi như xong.

Các bác cho em hỏi với. Em apply visa B1, hồ sơ đầy đủ giấy tờ và cũng rất tự tin vì em đã có chồng con đàng hoàng, mức lương tương đối khá. Công ty cử đi công tác 1 tháng. Có địa chỉ nơi đến, nơi ở bên Mỹ thế mà e phỏng vấn bị trượt có nhục không cơ chứ. Em thật sự không thể hiểu nổi tại sao. Bây giờ em muốn apply lại ngay có được không? Lần sau đến thì em có thể nói gì để không bị reject vì em cũng không hiểu mình bị reject vì lý do gì. Thanks các bác

Mình thì cũng k có kinh nghiệm gì cho vụ xin visa US, nhưng mình nhận thấy visa US với mình đến giờ là dễ nhất quả đất luôn ah.
Mình xin đầu năm 2009.
Lên web điền thông tin.
Lý do: dự lễ tốt nghiệp cousin ra bác sĩ
Ở nhà: cousin
Thời gian 1 tháng
Tự book lịch phỏng vấn.

Lúc phỏng vấn, đi từ 7h sáng, đến gần 12h trưa mới cho mình vào pv, các thủ tục lấy dấu vân tay, chờ đợi phát cáu lên.
Lúc phỏng vấn chỉ hỏi (hỏi thôi nhé, k cần xem bất kỳ giấy tờ gì mình chuẩn bị).
1. Làm việc ở đâu, bao lâu, làm gì
2. Lần cuối cùng mày gặp anh họ mày là khi nào
3. Ngoài đi Úc, Thái Lan (lúc đó pp mình chỉ có Úc và TL) mày còn đi đâu nữa.

Trả lời đủ 3 câu, mình nhận được câu thứ 4: chúc mày đi chơi vui vẻ.

Vì thế, visa là hên xui ah, chẳng có kinh nghiệm gì cả đâu.
Lúc đợi mình hồi họp lắm, có ng show cả nhà, xe cộ, tiền ra, mà còn bảo: xin lỗi, k đủ chứng minh cô/chú sẽ quay về!

Còn mình lúc đó, chắc có mỗi cái visa Úc làm tin thôi, chứ nhà cửa, gia đình cho con, tiền bạc k có gì cả đâu.

Chúc bạn may mắn lần sau.

Cái chính mình không hiểu là mình bị reject vì lý do gì để lần sau quay lại nói tiếp. Mình cũng không show giấy tờ ra vì không được hỏi gì hết. Thật bực mình quá đi mất. Mình buồn cả ngày hôm nay vì chuyên này :(

Cái chính mình không hiểu là mình bị reject vì lý do gì để lần sau quay lại nói tiếp. Mình cũng không show giấy tờ ra vì không được hỏi gì hết. Thật bực mình quá đi mất. Mình buồn cả ngày hôm nay vì chuyên này :(

Chắc là trong tờ khai của bạn có thông tin gì đó không hợp lý nên họ đọc và từ chối ngay

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,562
190,124
Latest member
engulam8
Back