What's new
Re: Visa vào Mỹ

các bác ơi, em hỏi ngu tí vì search thông tin mãi không ra, visa du lịch mỹ mình được phép nộp đơn xin bao lâu trước ngày khởi hành ạ? ví dụ visa Schengen thì được nộp 90 ngày trước ngày khởi hành, mà mỹ em tìm mãi không ra. cảm ơn các bác

các bác ơi, em hỏi ngu tí vì search thông tin mãi không ra, visa du lịch mỹ mình được phép nộp đơn xin bao lâu trước ngày khởi hành ạ? ví dụ visa Schengen thì được nộp 90 ngày trước ngày khởi hành, mà mỹ em tìm mãi không ra. cảm ơn các bác

BẠn cứ xin xa xa tương tự cũng được, ko vấn đề gì!

Khong can ghi ngay chinh xac, chi can ngay du dinh den My la duoc.

@ Cảm ơn bác Chuột, em đã nộp bưu điện, hi vọng cuối tuần sau có visa, có hồi hộp chút chút... he he, sau khi có visa Mỹ, em sẽ apply visa Canada để sang năm em làm chuyến đi cho hoành tráng, cạn $$$

Cho mình hỏi. Trường hợp đậu visa Mỹ lúc phỏng vấn. Sau đó có thể mượn hộ chiếu để sáng hôm sau bay đi nơi khác được không? Sau đó về lại thì đem lên để họ dán visa vào. M cám ơn!
Lúc họ giữ lại HC cũng ko có nghĩa là bạn đậu 100%. Có visa trên HC rồi cũng ko đảm bảo là bạn ko bị từ chối nhập cảnh ở cửa khẩu nhập cảnh của nước họ. Nếu cần HC đến thế sao bạn ko chuyển lịch hẹn pv sang ngày khác.

Hi các anh chị tình hình là em đã điền form ds160, đã được confirm nhưng em chưa đóng phí pv vì khi sign xong mới thấy mình sơ sót k ghi thu nhập hàng tháng, giờ vô sửa lại thì k được nữa rồi, các anh chị có kinh nghiệm cho em hỏi giả thiết 1 em k điền thu nhập hàng tháng thì khả năng bị rớt visa có cao k?, giả thiết 2 em có thể bỏ cái ds160 cũ và tạo lại cái mới thì có bị gây khó dễ gì khi pv k ạ?, rất mong nhận được sự tư vấn của mọi người, em xin cảm em ạ.

Bạn có thể làm lại DS 160 mới, không sao cả .Cẩn thân thì sau mổi trang in ra đọc cho dể, chắc chắn rồii thì submit

Hiện tại gần đến ngày phỏng vấn mà giấy tờ tùy thân trong bóp bị mất hết, ko kịp làm lại thì có được phỏng vấn ko các bạn?? Như lúc đi qua cửa LSQ TP. Hồ Chí Minh thì mình trình hộ chiếu có dc ko?

Last edited:

Cho mình hỏi biên lai đóng phí phỏng vấn của mình tại bưu điện chỉ có 1 liên màu xanh trong khi tham khảo vài diễn đàn có người bảo phải có 2 liên màu xanh và vàng của Citibank. Cái này mình chưa rõ??

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,190
189,949
Latest member
0123winnet
Back