What's new
Em đang lên kế hoạch cuối năm sau đi Mỹ 1 chuyến mà có người bạn đang rủ mùa hè đi Pakistan chơi.
Chưa xin visa Mỹ có cần kiêng đi nước nào không ạ. Em thấy bảo có luật bất thành văn.

Cả nhà cho em xin ý kiến với ạ

Về cơ bản, bạn có thể đi bất cứ nước nào để du lịch, nhưng nếu bạn có ý định xin visa những nước lớn như Mỹ Canada, ... nên hạn chế tối đa nếu thấy ko cần thiết, vì đi những nước này sẽ ảnh hưởng đến việc check background khi apply visa, kéo dài hoặc từ chối.

Tớ phỏng vấn thành công lúc 10h ngày hôm trước thì 10h ngày hôm sau đã nhận được visa =))...vì gần ĐSQuan. Công nhận visa Mỹ nói dễ thì cũng dễ (ở khâu thủ tục hồ sơ cbi, cực kì đơn giản), mà khó thì cũng khó kinh (vì hên xui). Nhưng tớ nghĩ các bạn nếu muốn thì cứ mạnh dạn apply đi. Trường hợp của tớ là nữ, độc thân 3x, mới đi Nhật, Đài, Sing, Thái, Cam. Lương cũng chỉ ở mức trung bình ( <20 củ) mà vẫn cứ apply ầm ầm và đỗ này.

Tớ phỏng vấn thành công lúc 10h ngày hôm trước thì 10h ngày hôm sau đã nhận được visa =))...vì gần ĐSQuan. Công nhận visa Mỹ nói dễ thì cũng dễ (ở khâu thủ tục hồ sơ cbi, cực kì đơn giản), mà khó thì cũng khó kinh (vì hên xui). Nhưng tớ nghĩ các bạn nếu muốn thì cứ mạnh dạn apply đi. Trường hợp của tớ là nữ, độc thân 3x, mới đi Nhật, Đài, Sing, Thái, Cam. Lương cũng chỉ ở mức trung bình ( <20 củ) mà vẫn cứ apply ầm ầm và đỗ này.

Chắc là mình lấy TH của bạn để lên tinh thần mới được. Giờ thì phải ăn chay niệm Phật cầu may phải không? Tks bạn đã chia sẻ.

Chắc là mình lấy TH của bạn để lên tinh thần mới được. Giờ thì phải ăn chay niệm Phật cầu may phải không? Tks bạn đã chia sẻ.

Mình cũng độc thân 3x, mới pvan cuối tháng 11- pass ...., tự tin lên bạn mình cung mới đi 2 nước có xin visa ak, và thêm visa Canada (trc khi apply xin visa Mỹ)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,942
Latest member
Nhocdecor
Back