What's new
Chúc mừng chip nhé, nhưng có gì đó sai sai :D
Cái vụ 6-7 câu đó hả bác? :))

Ngồi nhớ ra viết thôi ai nhớ đếm câu hỏi của CO.

Nhưng thứ tự là vậy.

Mà em cũng như bác thôi. Xin tem vía Mẽo dán cho đẹp pp chứ năm sau cũng ko đi.

Vì kinh tế ít nên dồn tiền cho chuyến Úc lần 2 và lần 1 đi Japan hoặc EU (đi Úc 30/4 về mới xin).

Nhưng thứ tự là vậy.

Vì kinh tế ít nên dồn tiền cho chuyến Úc lần 2 và lần 1 đi Japan hoặc EU (đi Úc 30/4 về mới xin).

Ý bạn federal là "giữ lại visa" đó, giữ lại passport mới đúng.

Nhưng thứ tự là vậy.

Không, sai sai ở chỗ khác cơ, hay là chíp mới đi Thái về, haha :D
Cơ mà tớ xin US đi luôn, mỗi Can mình xin đi cùng chuyến với US, mà đi US về nó mới cấp, ác ghê nên vừa phải xin lại visa Can :)

Last edited:
Cơ mà tớ xin US đi luôn, mỗi Can mình xin đi cùng chuyến với US, mà đi US về nó mới cấp, ác ghê nên vừa phải xin lại visa Can :)

Vào group này mà ai còn đi Thai bác :)) thoát lhori ao làng ĐNA đí đây đó cho biết với người ta

Đợt này về bác apply Can+ xét có 1 tuần ra visa r ấy.

Nhiều sao thì khi qua hải quan sẽ bị kiểm soát kỹ hơn, nói nôm na là "risk" indicator.
Giải thích có vẻ ko hợp lí lắm. Của mình 1 sao, người bạn mình 2 sao, cả 2 cùng nhập cảnh Mỹ 2 lần ở 2 thời điểm và 2 sân bay khác nhau thì thấy 2 sao cũng như 1 sao ko bị kiểm soát kỹ gì hơn cả.
Có thể 1 sao là cấp ở Hà Nội, 2 sao là cấp trong SG chăng? Bạn nào có cách giải thích khác ko?

Giải thích có vẻ ko hợp lí lắm. Của mình 1 sao, người bạn mình 2 sao, cả 2 cùng nhập cảnh Mỹ 2 lần ở 2 thời điểm và 2 sân bay khác nhau thì thấy 2 sao cũng như 1 sao ko bị kiểm soát kỹ gì hơn cả.
Có thể 1 sao là cấp ở Hà Nội, 2 sao là cấp trong SG chăng? Bạn nào có cách giải thích khác ko?

Như mình nói thì đây là indicator, nghĩa là nhiều sao thì khả năng bị security check kỹ hơn chứ ko buộc là mọi trường hợp nhiều sao đều phải qua security check khác với ít sao. Risk indicator cũng phụ thuộc nhiều yếu tố như quốc tịch, giới tính, độ tuổi, nghề nghiệp chứ không phải tự dưng họ đánh vậy. Những thông tin này mình thu thập ở nhiều nguồn, cụ thể là các website, forum về immigration, chứ ko tự suy diễn. Nếu muốn bạn có thể google.

Còn như bạn nói sao có thể là chỉ nơi cấp mình khẳng định là sai. Bạn xem lại visa đi ngay dòng đầu là "Issuing Post Name" rồi.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,126
Latest member
ThanhDuyStore
Back