What's new
Theo tớ biết thì ở ĐSQ Mỹ có 1 câu đại ý: Nói dối có thể mở ra 1 cánh cửa nhưng sẽ đóng các cánh cửa còn lại.

Nên chú ý tới việc đấy khi khai nhé :).

Theo tớ không nên nói không đúng sự thật, database của họ tương đối tốt, nếu chẳng may họ biết thì tự mình close the door vĩnh viễn. Vấn đề cốt lõi là chứng minh cho họ là mình đi chơi, không có ý định ở lại bên đấy. Nếu có nhiều thứ bất lợi như đi cùng chồng, có người trong gia đình ở US ..., thì mình cũng nên thêm các evidences là mình không quan tâm đến việc ở lại bên đó, có nhiều thứ níu kéo mình quay về Việt Nam ví dụ như con cái (đem giấy khai sinh), nhà cửa (sổ đỏ, hợp đồng mua bán ...), công việc có vị trí, thu nhập tốt (bảng khai lương ...) etc.
Quan trọng nữa là thái độ thoải mái, thẳng thắn, kể cả bất cần một chút (theo nghĩa tích cực) khi interview.
Còn lại thì do may mắn nữa :)
Good luck!

Cám ơn các bạn rất nhiều. Hôm nay mình mới lên công ty du lịch Hoàn Mỹ và được ở đây tư vấn như sau:
1) Nếu chồng đi công tác mà vợ đi theo => khả năng đậu visa của vợ thấp.
2) Nếu một mình vợ đăng ký đi du lịch theo tour => Không có khả năng đậu visa vì mới rớt hồi đầu tháng, nó sẽ thấy tại sao mình lại gấp gáp xin visa vậy.
3) Nếu đi du lịch cùng chồng là tốt nhất. CÓ nghĩa là hai vợ chồng mình đăng ký đi du lịch theo tour và phỏng vấn visa chung với nhau. Khả năng đậu visa cao vì nhờ chồng mình đã đi Mỹ rồi và đã du lịch nhiều nước nay dẫn vợ đi chơi.
Vậy theo các bạn, nếu mình xin visa du lịch tự túc cho hai vợ chồng mình mà không qua tour vậy khả năng đậu visa của vợ có cao không?
Cám ơn các bạn rất nhiều.

Last edited:
anh chị ơi, cho em hỏi. bây giờ em đang chuẩn bị gấp rút giấy tờ xin visa. E nghe nói để xin phải có sổ tiết kiệm mấy chục ngàn USD. Mà kẹt nỗi thân nhân viên quèn làm công ăn lương, công ty sai đi đâu thì đi đó, có mỗi sổ tiết kiệm vài ngàn thôi, cty thì chi trả chi phí công tác cho mình làm sao có tiền nhiều thế.
Anh chị thấy e có khả thi xin được visa ko? Có nên chạy vạy để có dc tài khoản như mong ước ko?

Thật là đau khổ.

Nếu bạn được cử đi công tác thì tớ nghĩ có sổ tiết kiệm là tốt, nhưng không nhất thiết. Như tớ dạo applied visa chẳng cầm theo sổ tiết kiệm nào cả. Tuy nhiên chị cùng đoàn thì cầm theo đủ các loại sổ, từ sổ đỏ cho đến sổ tiết kiệm :)

Mình xin Visa vào Mỹ, chuẩn bị mọi thứ thật chu đáo. Đến ngày hẹn phỏng vấn, nhân viên Lãnh sự quán không hỏi một câu nào mà chỉ nói: "Have a good trip!":)

Mình xin Visa vào Mỹ, chuẩn bị mọi thứ thật chu đáo. Đến ngày hẹn phỏng vấn, nhân viên Lãnh sự quán không hỏi một câu nào mà chỉ nói: "Have a good trip!":)

Bác ở đó 5 - 6 năm trời rồi, lại chu du khắp 4 Châu, chỉ còn mỗi Châu Úc thôi là bác chưa có thời gian đi. Trong khi đó cái TK của bác lại có vài triệu usd, thêm vài cái BDS ở PMH nữa thì có đứa nào không cấp visa cho bác hử. :D

Đi công tác có giấy mời, trong đó ghi rõ mọi chi phí do công ty mời đài thọ thì không cần chứng minh tài chính đâu bạn ạ. Đừng lo lắng quá!

hihi, cám ơn anh. Em cũng nghĩ như vậy nhưng mà cứ nghe người này người kia bảo là phải có tài sản. nên cũng lo quá.
Thôi đành có bi nhiu thì show bí nhiu thôi vậy. Hy vọng các bác LSQ hỉu.=))

anh chị ơi, hỏi nữa nhé. ^^
Thư của bên cty Mỹ sẽ gởi đích danh cho Bộ phận của Lãnh sự quán Mỹ hay là gởi cho cty em, mời đích danh em rồi em cầm thư mời này trình LSQ vậy ?

Anh cvn có hướng dẫn cho em nhưng e ko biết là có hiểu nhầm ko? Vì hiện giờ bên kia đang hỏi em là mời đích danh cá nhân hay là qua cty và chỉ đích danh cá nhân.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,592
190,141
Latest member
bongdatvme
Back