What's new
Re: Visa vào Mỹ

Các anh chị ơi giúp em với
Hiện giờ em mới 23 tuổi,đang làm cho công ty Nhật.Nhưng em muốn tầm năm sau đi Mỹ khoảng 1 tháng để đi du lịch thì em có khả năng pass visa không ạ.nếu em không có đủ giấy tờ chứnv minh tài chính nhưng có giáy tờ hợp đồng lao động này nọ để ràng buộc coa thể trở về sau khi đi du lịch thì mọi người cho em xin một chút ý kiến đc không ạ.Em có người thân là ông ngoại bên đó nữa.Em giờ chả biết làm cách nào để xin visa đc vì em nghe nói em còn quá trẻ mà em thì mới đi chỉ mỗi nước Thái Lan nên khả năng đậu rất thấp.Không biết còn cách nào để đi không mọi người.VÌ em rất muốn qua thăm ông ngoại của em.Xin moi người cho em ý kiến nhe.Em cám ơn các anh chị trước ạ

Hi e,
Trường hợp của em mới đi Thailand thì có vẻ hơi khó. a chia sẻ trường hợp của anh để em tham khảo:
Anh đang làm cty Nhật (đây chắc cũng là 1 lợi thể tạo sự tin tưởng). cuối 2014 a apply visa Mỹ theo diện di tour của Vietravel. Thời điểm đó anh làm cho cty a dc gần 4 năm và đã đi Nhật công tác 2 lần. Và đã dc pass visa. anh nghĩ anh pass là do anh dc đi Nhật 2 lần 9va2 anh cũng đi du lịcch vài nước Đông Nam Á, HK, China) vì trong quá trình pv nv LSQ có hỏi anh đi Nhật làm gì?
Anh cũng có cô dì, anh chị em họ bên US.
Về tài chính: người trẻ thì họ sẽ k hỏi nhiều về tài chính. vì họ thừa hiểu trẻ tuổi làm gì có nhiều tiền và tài sản. có chút chút tiết kiệm thì cũng hợp lý và thuyết phục. bữa họ hỏi tiền đâu a đi du lich? a noi anh co so tiet kiệm. mà họ cũng k thèm xem. chứ nếu làm giả giấy tờ mình có tiền vài tỷ thì dễ bị nghi vấn và out lắm.
Túm lại: Visa mỹ cũng hên xui. quạn trọng là lúc pv mình thể hiện sự tự tin, trả lời các câu hỏi hợp tình, hợp lý, logic với nhau.
Lời khuyên: em mới 23t thì anh nghĩ em mới làm cho cty Nhật dc 1-2 năm. Nếu k vội vã thì anh khuyên em nên kiên nhẫn đợi mình làm cho công ty hiện tại lâu lâu 1 chút. cỡ 4-5 năm trở lên. trong thời gian này tranh thủ đi du lịch thêm mấy nước Đông Nam Á và nếu có cơ hội đi Nhật công tác là 1 điểm sáng. Vì thời gian làm việc cho 1 cty lâu dài và ổn định (ít nhảy việc) thì theo a nghĩ cũng tạo dc sự tin tưởng cho nv LSQ.
Chúc em sớm có Visa.

Chào mọi người, mình xin được tư vấn,
Mình 27t, nữ, mình đang làm nhân viên du lịch ở chi nhánh Sài gòn của 1 cty du lịch tỉnh. Mình cũng đi vài nước DNA thôi, chủ yếu làm tour cho du lịch trong nước. Tài chính gom lắm dc 90tr , hiện ko gửi ngân hàng ^_^ đi chơi suốt hix. Nay mình muốn apply xin visa mỹ, mình nên xin du lịch tự túc hay khai xin là hướng dẫn viên, vì mình lợi thế đang làm cty du lịch có thể xin sếp mất giấy tờ dc. Nhưng mình vẫn mơ hồ, không biết nên thế nào cho phải?

Xin cảm ơn mn góp ý.

Chào mọi người, mình xin được tư vấn,
Mình 27t, nữ, mình đang làm nhân viên du lịch ở chi nhánh Sài gòn của 1 cty du lịch tỉnh. Mình cũng đi vài nước DNA thôi, chủ yếu làm tour cho du lịch trong nước. Tài chính gom lắm dc 90tr , hiện ko gửi ngân hàng ^_^ đi chơi suốt hix. Nay mình muốn apply xin visa mỹ, mình nên xin du lịch tự túc hay khai xin là hướng dẫn viên, vì mình lợi thế đang làm cty du lịch có thể xin sếp mất giấy tờ dc. Nhưng mình vẫn mơ hồ, không biết nên thế nào cho phải?

Xin cảm ơn mn góp ý.

Theo mình là lấy lợi thế HDV thì hay hơn, nhưng có 1 số điều kiện là cty bạn phải tạo điều kiện cho bạn thì ok.

Theo mình là lấy lợi thế HDV thì hay hơn, nhưng có 1 số điều kiện là cty bạn phải tạo điều kiện cho bạn thì ok.

Em chỉ sợ xin đi HDV đoàn, nhưng lại đi tự túc, sau này renew nó hỏi tại sao thì thành nói dối?

Em chỉ sợ xin đi HDV đoàn, nhưng lại đi tự túc, sau này renew nó hỏi tại sao thì thành nói dối?

Chuẩn bị câu trả lời hợp lý là ok. Ko việc gì phải sợ cả.
Ví dụ: tôi xin đi du lịch, nhưng chưa đi được vì công việc.... sau đó thì tôi qua chữa bệnh chẳng hạn, cũng ko sao. Cứ chuẩn bị câu trả lời "hợp lý". Mỹ họ chịu và "thích" câu trả lời hợp lý và hợp tình.

Nếu bạn xin là HDV đoàn thì theo phán đoán cá nhân của mình thì LSQ có thể hỏi 1 số câu hỏi như là:
1. công ty bạn đã từng dẫn đoàn nào đi Mỹ chưa? (tại vì mình thấy bạn ghi cty bạn ở tỉnh, bạn làm cn HCM. mà hiện nay tour đi Mỹ chỉ có mấy công ty lớn đứng ra tổ chức) => Nếu cty bạn đã tổ chức nhiều đaòn đi Mỹ rồi sẽ tạo sự tin tưởng lớn, còn đây mới là lần đầu thì họ sẽ phân vân, cân nhắc, tìm cách kiểm tra sự tin tưởng đoàn của cty bạn => có thể yêu cầu cung cấp danh sách các thành viên của đoàn du lịch. Và nếu đâ là lần đầu tổ chức tour đi Mỹ, có thể họ sẽ hỏi có đối tác nào ở Mỹ hỗ trợ điều hành tour hay k? tên đối tác đó là gì? nếu bạn trả lời k có đối tác tại mỹ support, họ có thể sẽ hỏi tới đây là lần đầu tiên cty tổ chức đoàn đi Mỹ và bạn cũng lần đầu tiên vào mỹ (sẽ k có kinh nghiệm thực tế ở Mỹ nhiều), nếu k có đối tác địa phương support thì lỡ xui rủi có problem phát sinh (như là tai nạn, bệnh tật,....) trong quá trình dẫn tour thì bạn xử lý ntn?
2. lịch trình của đoàn tại mỸ ntn?
3. đoàn sẽ ở ks nào?
4. rồi một số câu hỏi có thể liên quan đến nghiệp vụ du lịch đoàn tại Mỹ,...

Nên nếu bạn muốn apply theo lí do này phải chuẩn bị câu trả lời thật kỹ cho mọi câu hỏi liên quan đến nghiệp vụ dẫn đoàn tour tại Mỹ. Nếu trả lời k logic là dễ out và bị cho vô black list là k trung thực.

Còn bạn apply theo diện du lịch tự túc thì có sao trả lời vậy, khỏi phải suy nghĩ những tình huống sẽ bị hỏi như theo dang HDV du lịch đoàn tại Mỹ. Nếu ngta hỏi tại sao ban muốn du lịch mỹ thì bạn có thể trả lời bạn hiên đang làm hdv cho cty du lich nên bạn là 1 người rầt thích du lịch. và Mỹ là đểm đến tiếp theo của bạn. nếu bạn apply lịch trình di tháng 12 và nếu lsq có hỏi tại sao bạn đi tháng 12 mà k đi tháng khác. thì bạn có thể trả lời vì muốn 1 lần tận hưởng không khí lễ hội giáng sinh ở Mỹ xem nó hoành tráng như thế nào. cái câu hỏi "tại sao bạn đi tháng này mà k đi tháng khác" hay được hỏi khá nhiều. câu hỏi này khá đơn giản nhưng mình nghĩ đây là cách họ check mình có thật sự nghiêm túc chuẩn bị cho chuyến đi hay không. Hay là xin visa du lịch cho mục đích khác. mình cũng từ bị hỏi tại sao lại đi thang 11. mình trả lời tỉnh bơ: "tại tháng 11 là bước vô mùa sales lớn ở Mỹ. mà em rất thích shopping. Nên em quyết định đi tháng 11"

Hi vọng chia sẻ được 1 phần nào thắc mắc của bạn

Xin chào! Các bác giúp em trường hợp này với:
Em muốn qua Mỹ chơi 10 ngày và qua Canada 5 ngày, khi điền form vẫn điền DS160 đúng không ah?
Khi PV e có thể nói là tôi có đứa em đang học bên Canada qua bên Mỹ đi chơi chung với tôi được không?
Với lại khả năng phản xạ tiếng Anh của e hơi cùi nên khi pv bằng tiếng Việt có khả năng đậu cao không, e đi khoảng 4 nước DNA và Nhật, Hàn.
Em cám ơn

Chào bạn.
HDV du lịch là nghề nghiệp của bạn, nó khác với mục đích bạn đến nước Mỹ.
Nếu bạn đến Mỹ với mục đích du lịch thí bạn xin Visa du lịch như mọi người trên diễn đàn.
Còn ngược lại bạn đến Mỹ để làm HDV du lịch thì phải xin Visa loại khác, vì bạn làm việc trên nước Mỹ và có thu nhập ỡ Mỹ mà.
Cứ trung thực khỏi phải rắc rối sau nầy nếu muốn đến Mỹ chơi lần nữa.

Xin chào! Các bác giúp em trường hợp này với:
Em muốn qua Mỹ chơi 10 ngày và qua Canada 5 ngày, khi điền form vẫn điền DS160 đúng không ah?
Khi PV e có thể nói là tôi có đứa em đang học bên Canada qua bên Mỹ đi chơi chung với tôi được không?
Với lại khả năng phản xạ tiếng Anh của e hơi cùi nên khi pv bằng tiếng Việt có khả năng đậu cao không, e đi khoảng 4 nước DNA và Nhật, Hàn.
Em cám ơn

PV tiếng Anh hay Việt thì theo mình như nhau cả thôi, mấy ông bà cụ có biết tiếng Anh đâu mà vẫn đậu?

Bạn xin Visa Can chưa?

Nhân tiện các bạn cho hỏi là nếu xe Thuê có được chạy từ Can sang USA hoặc ngược lại ko ?

PV tiếng Anh hay Việt thì theo mình như nhau cả thôi, mấy ông bà cụ có biết tiếng Anh đâu mà vẫn đậu?

Bạn xin Visa Can chưa?

Nhân tiện các bạn cho hỏi là nếu xe Thuê có được chạy từ Can sang USA hoặc ngược lại ko ?

Mình chưa xin visa Can vì nghe nói Can chứng minh tài chính còn ghê hơn Mỹ, mình chỉ làm nv quèn tích góp mãi mới đc hơn trăm triệu nên cũng không dám nộp Can hiiixxxxx

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,486
190,103
Latest member
Penguin1
Back