What's new
Re: Visa vào Mỹ

Hi mọi người,

Mình co visa Mỹ cách đây 1 năm, mình đã đi Mỹ khoảng 2 tuần và mọi thứ vẫn hợp lệ nhưng sao mình mới làm renew visa tuần trước qua đường bưu điện thì bi kêu lên gặp lãnh sự vào bất kỳ ngày thứ 3 hoặc 5 nào trong tuần để phỏng vấn.

Có ai bị trường hợp như mình không? Xin các bạn cho ý kiến

Hi mọi người,

Mình co visa Mỹ cách đây 1 năm, mình đã đi Mỹ khoảng 2 tuần và mọi thứ vẫn hợp lệ nhưng sao mình mới làm renew visa tuần trước qua đường bưu điện thì bi kêu lên gặp lãnh sự vào bất kỳ ngày thứ 3 hoặc 5 nào trong tuần để phỏng vấn.

1. Bạn trả lời bị sai trong quá trình....
2. Bạn đã bị nghi ngờ.

Về cơ bản thì hồ sơ của bạn tương đối đẹp, nếu xin Úc và Schengen thì chắc đến 90% nhưng Mỹ lại phụ thuộc vào chủ quan của người phỏng vấn rất nhiều.
Hãy chuẩn bị và thật tự tin thể hiện cho họ thấy bạn sẽ đi và về đúng quy định.
Mình không biết kỹ lắm về tình trạng của bạn nhưng về nguyên tắc khi mình làm hồ sơ thì "ngã ở đâu đứng dậy ở đó", bạn nên xin visa với lý do tương tự như 2 lần trước (công việc), tránh để ngta cảm thấy bạn đang tìm mọi cách đến Mỹ.
Về thái độ khi phỏng vấn thì thành ý, lịch sự khác với việc cố chấp thậm chí hơi hạ mình để xin cấp visa.
Chúc bạn may mắn

Mình thấy bạn Whitney tứ vấn rất chuẩn. "Ngã ở đâu đứng dậy ở đó". Chứ giờ mà chuyển lí do sang đi du lịch để xin visa nhiều khi còn bị nghi ngờ nữa.

Hi mọi người,

Bạn lên pv xong về share kinh nghiệm cho mọi người tham khảo nha. Mình cũng định năm sau renew visa qua đường bưu điện.

Mình là người mới , đọc nhiều trên này nhưng giờ mới lập nick vào xin giúp đỡ !

Mình rớt visa mỹ 2 lần , lần cuối là hôm 20/10, 2 lần đều có thư mời công việc , pp đi Nhật hồi tháng 6 và các nước thái, sing, mã lai đi rất nhiều hết nửa cuốn! Mình nữ , độc thân 28t , chắc do còn độc thân nên họ ko cho đi , lần cuối pvan CO xém cho qua chỉ vì mình trả lời ko đc 1 câu cuối cùng : bạn thi tài năng gì trong cuộc thi này ,anh tây da đen còn tiếc cho mình nữa, anh ấy gần như gợi ý trả lời cho mình luôn là thi hát hả chỉ cần mình say yes thôi mà mình cũng ngu quá ko có lanh trí hihii , xong roiif ngỗi nghĩ lại thì tiếc ghê luôn! .. Bây giờ thì lịch pvan ko còn cho mình kịp đi vào tháng 12 nữa, nếu m đc pvan lai chắc khả năng pas cao hơn ! Giờ Mình dự định xin lại đi du lịch vào tháng 3 mà đang phân vân nên để 6 tháng sau pvan hay phỏng vấn luôn vào tháng 2/2016 ? Sau khi rớt 2 lần mình có đi châu âu 1 chuyến , như vậy pp của mình có nhật và schengen là đáng giá, các bạn thấy đủ mạnh chưa hay phải đi thêm úc nữa ? Và nên chờ 6 tháng hay pvan tháng 2/2016 nhỉ ? Mình thì muốn pvan sớm !mọi ng thấy có khả thi ko ?

Với những ngưới mới xin visa Mỹ lấn đầu mà pp đã có visa Nhật, Shengen . . . thì đó là lợi thế.
Còn với bạn (pp có visa những nước phát triển) mình nghĩ bạn vẫn không được visa Mỹ ở lần phỏng vấn thứ 2 vỉ hồ sơ của bạn không có gì mới , không có gì thay đổi so với lần đầu xin visa Mỹ .
Bạn xin visa lần nữa mà hồ sơ không có gì mới chắc khó khăn .

Hi mọi người,

Trong DS160 bạn xin ở lại Mỹ bao lâu. Nếu ở lại Mỹ vượt qua thời gian xin thì cũng là một điểm nghi ngờ.
Trong thời gian ở Mỹ bạn có làm gì để Mỹ nghi ngờ không?

Mình gia hạn 3 lần rồi, không vấn đề gì. Mình chỉ qua đó du lịch, về đúng thời gian xin và không làm bất cứ điều gì như xin việc, nộp đơn xin định cư khi ở bên Mỹ...

Hi mọi người,

Tham khao nhe Hau_Ng:
1. Day la cuoc random interview, tuc la LSQ vo tinh chon ngau nhien 1 so duong don de pv
2. Loi gi do trong luc dien form DS160, loi gi do trong luc dien form ustraveldocs, thu tu HO TEN trong DS160 va ustraveldocs co same ko, hinh 5x5 khong dung qui cach, chua co finger-print ... nen duoc call vo bo sung
3. Ngay di My khong dung nhu loi khai DS160 truoc day, thoi gian luu tru o My vuot wa loi khai DS160 truoc day
4. Vap phai sai lam trong loi khai trong luc nhap canh o Port of Entry (ca gia dinh cung du lich chang han)
5. Cuoi cung la nguy hiem nhat: BI NGHI NGO TRON LAI

Tham khao nhe Hau_Ng:
1. Day la cuoc random interview, tuc la LSQ vo tinh chon ngau nhien 1 so duong don de pv
2. Loi gi do trong luc dien form DS160, loi gi do trong luc dien form ustraveldocs, thu tu HO TEN trong DS160 va ustraveldocs co same ko, hinh 5x5 khong dung qui cach, chua co finger-print ... nen duoc call vo bo sung
3. Ngay di My khong dung nhu loi khai DS160 truoc day, thoi gian luu tru o My vuot wa loi khai DS160 truoc day
4. Vap phai sai lam trong loi khai trong luc nhap canh o Port of Entry (ca gia dinh cung du lich chang han)

Mình đoán mò là trường hợp 1 nhé. Mình vẫn nghĩ nộp gia hạn qua đường visa LSQ bao giờ cũng chọn một vài trường hợp bất kì để phỏng vấn lại, cũng kiểu như khi mình đi qua security ở sân bay đó.

Khác tên (kiểu trộn lẫn first name middle name) ko sao cả, tên mình trên ustraveldocs với DS160 thứ tự khác nhau, ko có vấn đề gì. Họ có hộ chiếu của mình để kiểm tra mà. (Còn chưa kể tên trên visa của mình giữa các năm cũng có sự khác biệt.)

Ngày đi Mĩ sai lệch vô tư. Đi một mình hay với gia đình, bạn bè cũng ko vấn đề. Chuyện đổi kế hoạch du lịch là chuyện khá bình thường. Chưa kể lúc xin visa mình chỉ khai cho lần nhập cảnh đầu tiên, mà visa được multiple entries nên rất nhiều người sẽ đi tiếp. Trừ trường hợp bạn ở quá lâu, ví dụ khoảng vài tháng, thì người ta sẽ đặt câu hỏi.

Tham khao nhe Hau_Ng:

Bạn ỡ Mỹ chỉ 2 tuần , như vậy chắc là không ỡ quá số ngày mà bạn ghi trong DS160, trong DS160 chỉ yêu cầu mình cho biết ngày dự định đến Mỹ và thời gian dự định ỡ Mỹ.
Có thể bị lổi trong lúc điền DS160, vì cũng có nhiều câu rất khó.
Chúc bạn pv thuận lợi, nếu được bạn chia sẽ thông tin với mọi người nhe, Cám ơn bạn.

Về cơ bản thì hồ sơ của bạn tương đối đẹp, nếu xin Úc và Schengen thì chắc đến 90% nhưng Mỹ lại phụ thuộc vào chủ quan của người phỏng vấn rất nhiều.
Hãy chuẩn bị và thật tự tin thể hiện cho họ thấy bạn sẽ đi và về đúng quy định.
Mình không biết kỹ lắm về tình trạng của bạn nhưng về nguyên tắc khi mình làm hồ sơ thì "ngã ở đâu đứng dậy ở đó", bạn nên xin visa với lý do tương tự như 2 lần trước (công việc), tránh để ngta cảm thấy bạn đang tìm mọi cách đến Mỹ.
Về thái độ khi phỏng vấn thì thành ý, lịch sự khác với việc cố chấp thậm chí hơi hạ mình để xin cấp visa.
Chúc bạn may mắn

Mình thấy bạn Whitney tứ vấn rất chuẩn. "Ngã ở đâu đứng dậy ở đó". Chứ giờ mà chuyển lí do sang đi du lịch để xin visa nhiều khi còn bị nghi ngờ nữa.
Cám ơn 2 bạn đã tư vấn cho mình -;)
Thật sự là 2 lần pv rớt ( 2 lần đi thi 2 chương trình khác nhau) nó làm hỏng việc của mình nên mình muốn xin sớm trước để ko phải bị trường hợp như lần 2 vừa rồi là ko thể book đc lịch hẹn lần nữa ( là 3 lần tổng cộng) để pv kịp tham gia chương trình !
Nếu chờ thì tới cuối năm lận thì mới có chương trình phù hợp với mình ! Hôm trc Lúc khai DS160 (cho lần pv du lịch dự định tháng 3/2016) mình có trình bày là " kiểu gì tôi cũng sẽ tham gia chương trình nào đó vì đó là mục tiêu của tôi, để đề phòng ko book đc lịch hẹn và hỏng hết dự định từ trước nên tôi nộp đơn lần này xin đi du lịch trước "

Ko biết có ổn ko bạn? Khi pv họ chắc chắn sẽ biết lịch sử hồ sơ của mình "đi mỹ làm gì" rồi và mình sẽ trình bày lại như đã khai ! Bạn góp ý thêm chỗ này dùm mình xem cách này ổn ko?

Với những ngưới mới xin visa Mỹ lấn đầu mà pp đã có visa Nhật, Shengen . . . thì đó là lợi thế.
Còn với bạn (pp có visa những nước phát triển) mình nghĩ bạn vẫn không được visa Mỹ ở lần phỏng vấn thứ 2 vỉ hồ sơ của bạn không có gì mới , không có gì thay đổi so với lần đầu xin visa Mỹ .
Bạn xin visa lần nữa mà hồ sơ không có gì mới chắc khó khăn .

Ko phải bạn ơi , hồ sơ mình ban đầu lần 1 chỉ có nhật, lần 2 mém qua cũng chỉ có nhật, rớt rồi mình mới đi schengen, giờ đang phân vân nên đi Úc ko , nhưng úc mình đang chuẩn bị nộp hồ sơ rồi chắc khỏi phân vân nữa !
Nhưng mà đúng là mình chứng minh và trình bày đi sẽ quay về chứ thêm úc nữa chắc cũng vậy nhỉ !!! Nói chung là mình muốn hồ sơ mạnh hơn chút thôi, chứ để nói chứng mình quay lại chẳng biết nói gì, mình có trình bày có ng iu ở Việt Nam mang cả hình theo ấy lúc pv lần 2 nên họ mới mém cho mình qua, chứ lần đầu tiên pv ú ớ ko nói đc chữ nào họ hỏi gì trả lời đó thôi , họ hỏi mấy câu cơ bản tới câu em có chồng chưa --> trả lời chưa chồng là rớt rồi đó hihii

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,486
190,104
Latest member
tranvouu12
Back