What's new
Re: Visa vào Mỹ

Anh Mustafa khi nào có kết quả renew báo cho em tham khảo với nha anh :)

Mình vừa nhận Visa mới sau đúng 1 tuần, chắc do nghỉ lễ. 2 lần renew thành công.

Àh, có 1 xíu lạ lạ:
Tên : Nguyễn Văn A
Visa Cũ: Nguyễn, A Văn.

Visa Mới: Nguyễn Văn A.

Chắc ko sao ?

Hôm nay đã nhận EMS gửi passport tới nhà :D sau đúng 2 ngày làm việc. Phải nói mình quá may =))... nộp và pv sau 1 tuần, và phỏng vấn cũng nhẹ nữa, chỉ hỏi vài câu, không nhắc đến tài chính hay giấy tờ gì cả :D

Last edited:

Em mới lên lịch phỏng vấn lần đầu nhưng tới tháng 6 mới phỏng vấn lận. Cho em hỏi có cách nào để lên lịch hẹn sớm hơn không ạ.
Cảm ơn các bác. Do lần đầu nên chưa có kinh nghiệm.

Bạn cần phỏng vấn sớm thì sử dụng trường hợp " Khẩn" , nêu những lý do mà bạn cần đến Mỹ sớm. Bạn có thể gọi điện thoại đến Lảnh sự quán để hỏi thông tin, mình cũng chưa sử dụng trường hợp nầy vì thấy không cần thiết.

Em mới lên lịch phỏng vấn lần đầu nhưng tới tháng 6 mới phỏng vấn lận. Cho em hỏi có cách nào để lên lịch hẹn sớm hơn không ạ.
Cảm ơn các bác. Do lần đầu nên chưa có kinh nghiệm.

Kiên nhẫn refresh hoặc book 1 ngày nào đó xa (chắc đi được) rồi reschedule (đc 1-2 lần thì phải). F5 đến gần ngày sẽ có vài người drop. Bữa trước mình submit ngày 8/4, lịch gần nhất là 6/5 lận. F5 vài lần thấy được 29/4, book, sau đó vào reschedule thì thấy ngày 15/4 (tức là 1 tuần sau submit) nên book luôn. Nếu bạn nếu không có gì gấp thì cũng không cần pv sớm chi, tại mình cũng nôn. Chịu khó F5 thôi bạn :D

Mình nhớ phỏng vấn năm 2014 vào cô ở ô số 4 là cô mỹ trắng tóc vàng và tém, to con đem mắt kính gọng đen. Cô đó đúng sát thủ thiệt, hỏi mình 1 lèo 12 câu hỏi làm mình trả lời không kịp thở. Và mình là 1 trong 3 người pass trong hơn 20 mấy người cô pv ngày hôm đó =))

Mình nhớ phỏng vấn năm 2014 vào cô ở ô số 4 là cô mỹ trắng tóc vàng và tém, to con đem mắt kính gọng đen. Cô đó đúng sát thủ thiệt, hỏi mình 1 lèo 12 câu hỏi làm mình trả lời không kịp thở. Và mình là 1 trong 3 người pass trong hơn 20 mấy người cô pv ngày hôm đó =))

Ayda, cô này bữa PV mình đây, phiên dịch cô người Việt mình cho rảnh rỗi luôn :D

Cu cậu bên FPT PV trước mình, trả lời loạn xạ ngầu cả lên, mình tưởng rớt thế mà lại pass mới ghê. Hỏi đi training gì? hẻm pít! Hỏi là viết chương trình thì trả lời lung tung, cô phiên dịch hại não luôn...

Em mới được cấp visa. Khi phỏng vấn em có 4 nội dung chính
- Mục đích: đi Mỹ làm gì
- Công việc: làm bao lâu, chức vụ gì. (Em chỉ làm nhân viên bình thường, làm được 22 năm )
- Gia đình: có mấy con
- Người thân bên Mỹ: có người thân bên Mỹ không, có thăm họ không
Em không bị xem bất kỳ một giấy tờ gì. Passport thì mới đi Thái Lan và Lào

Kinh nghiệm không bị run, khớp, sợ khi phỏng vấn: em mang theo tấm hình chụp chung với gia đình. Khi run thì xem và quên đi cái run. Nên các bạn có thể mang hình người yêu, con cái hoặc một cái gì đó mình thấy vui khi nhìn thấy.

Và một kinh nghiệm nữa là theo mình không nên nói nhiều.

Cuối cùng chúc tất cả các bạn đều có được visa

Last edited:

Bác hưỡng dẫn chi tiết hơn cách đóng phí này được ko ạ ? Thanks :)

Àh, mình làm từng bước thế này :
- Điền và sign đơn Ds 160 xong thì vào https://cgifederal.secure.force.com/?language=Vietnamese&country=Vietnam thay đổi số đơn,.....
- Làm tuần tự đến khi mình có phiếu đóng tiền mặt.... in ra 2 bản cho chắc...rồi mang đến bất kỳ bưu cục VNPT nào gần chỗ mình ở để đóng tiền.
- 12h ngày hôm sau log in vào lại....https://cgifederal.secure.force.com/?language=Vietnamese&country=Vietnam , chọn tiếp tục....nếu thấy phần số CGI đã được hệ thống cập nhật vào thì mình chọn tiếp mục câu hỏi để xem có phải đi Phỏng vấn nữa không..... Nếu không phải PV nữa thì mình in mục nộp PP ra ... làm 2 bản.... mang ra bưu cục cũ gửi là xong. Sau đó rung đùi chờ Visa về.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back