What's new
Re: Visa vào Mỹ

Nam giới từ 16 đến 60 mới có mục kê khai từng nước đi và Education, còn nữ không có mục này. DS 160 khi điền giới tính và tuổi nó tự động phân loại để điền đơn.

Cả nhà cho em hỏi là nếu em định đi Mỹ vào tháng 08/2017 này thì giờ xin visa có được không ạ? Bên đại sứ quán Mỹ có quy định chỉ được nộp hồ sơ xin visa trước ngày dự định khởi hành tối đa bao nhiêu ngày không ạ? Em cám ơn nhiều.

Cả nhà cho em hỏi là nếu em định đi Mỹ vào tháng 08/2017 này thì giờ xin visa có được không ạ? Bên đại sứ quán Mỹ có quy định chỉ được nộp hồ sơ xin visa trước ngày dự định khởi hành tối đa bao nhiêu ngày không ạ? Em cám ơn nhiều.

Visa Mỹ thường có hiệu lực trong 1 năm nên nếu bạn xin bây giờ thì vẫn còn hạn tới tháng 2 năm sau, ko ảnh hưởng gì cả.

Nam giới từ 16 đến 60 mới có mục kê khai từng nước đi và Education, còn nữ không có mục này. DS 160 khi điền giới tính và tuổi nó tự động phân loại để điền đơn.

Cám ơn bạn đã giải thích. Mình khai đơn 2 lần đều không có mục kê khai lịch sử du lịch nên cứ lo lo không biết có bị lỗi gì không. Anyway mình đã submit và đặt lịch hẹn pv vào ngày 1/3 rồi.
Hộ chiếu mình có visa Canada 5 năm (mới được cấp), Đức, Ý, Hong Kong, Nhật, Hàn, Đài Loan..., các nước Đông Nam Á đi gần hết, công việc, thu nhập tương đối ổn định, có sổ tk>1,5 tỷ gửi 1 năm thì khả năng được cấp visa có cao không các bạn? Mình bị rớt 1 lần cuối năm 2013 (hồi đó mới đi Nhật, Hàn, Đài Loan, HK và các nước ĐNA, năm 2014 mình mới đi thêm Châu Âu) nên giờ xin lại cũng thấy run ghê :(.

Mình cũng độc thân (sinh năm 86) và đang định xin visa du lịch tự túc 1 mình đây. Thôi xác định được thì đi còn không thì ở nhà, mất 160 USD thôi. Mình còn chưa đi EU bao giờ ấy. Mới chỉ đi Nhật (4 lần, công tác), Thái (2 lần), Sing, Malay, Cam thôi.
Mà ở Hà Nội thì phỏng vấn ở 170 Ngọc Khánh (Rose Garden) nhỉ:).
Giấy tờ thì mình đọc thấy bảo là mang giấy tờ gốc và bằng tiếng Anh nhé. Có người bị hỏi giấy tờ, có người chả bị hỏi gì cả:D.

Cả nhà ơi mình tính làm visa đi Mỹ chơi cùng mẹ mình, mình đã ly hôn, có 1 con, đã cưới lần 2 cách đây vài tháng nhưng chưa đăng ký kết hôn. Vậy mình nên để là divorced hay common-law marriage?

Giấy tờ mang theo là giấy tờ gốc, cái nào bằng tiếng Việt mình có cần đi công chứng dịch không vâyj mọi người?

Cảm ơn cả nhà

Cả nhà ơi mình tính làm visa đi Mỹ chơi cùng mẹ mình, mình đã ly hôn, có 1 con, đã cưới lần 2 cách đây vài tháng nhưng chưa đăng ký kết hôn. Vậy mình nên để là divorced hay common-law marriage?

Giấy tờ mang theo là giấy tờ gốc, cái nào bằng tiếng Việt mình có cần đi công chứng dịch không vâyj mọi người?

Cảm ơn cả nhà

Canada visa application ban khai ra sao thì ỡ đây khai giổng vậy, giấy tờ đem theo ban gốc, khong cần dịch thuật.

Canada visa application ban khai ra sao thì ỡ đây khai giổng vậy, giấy tờ đem theo ban gốc, khong cần dịch thuật.

Cảm ơn bạn.

Các bạn cho mình hỏi thêm chút:

- Phần Work/ Education/ Trainings mình chỉ thấy hỏi về present employment và mình đã điền. Không thấy hỏi gì về previous employment hay education cả. Mình tìm mãi rồi cũng không có.

- Mình cũng không thấy phần hỏi về travel history trong 5 năm như bạn gì có hỏi phía trước, mà chỉ có hỏi là đã travel US bao giờ chưa thôi.

Mình có sai gì không các bạn ơi. Sao mình thấy cái form này nó đơn giản quá vậy :(. Mình cũng khong thấy hỏi gì về con cái cả. Mình chỉ thấy hỏi về spouse thôi. Mà mấy bạn bảo đi pv họ cũng ko xem giấy tờ, thế thì họ đánh giá tnao nhỉ???

Last edited:

Bạn không có gì sai cả. Nó bật phần khai nào bạn khai đến thế. Của mình khai làm business thì khai cũng đơn giản như bạn, nhưng phần của ông xã khai là người làm trong government thì nó ra một loạt câu hỏi như 2 công việc trước công việc hiện tại của ban là gì, làm ở đâu, đã phục vụ trong quân đội chưa, ra quân khi nào, liệt kê những nước đã đi 5 năm gần nhất. Của mình tuyệt nhiên không có nên bạn cứ yên tâm nhé.

Bạn không có gì sai cả. Nó bật phần khai nào bạn khai đến thế. Của mình khai làm business thì khai cũng đơn giản như bạn, nhưng phần của ông xã khai là người làm trong government thì nó ra một loạt câu hỏi như 2 công việc trước công việc hiện tại của ban là gì, làm ở đâu, đã phục vụ trong quân đội chưa, ra quân khi nào, liệt kê những nước đã đi 5 năm gần nhất. Của mình tuyệt nhiên không có nên bạn cứ yên tâm nhé.

Cảm ơn bạn Bạch Dương. Thế cho mình hỏi thêm vì đoạn này mình cũng không chắc. Mình đi dạng tourist du lịch bình thường thôi, thì mình chọn: Business & Tourism (Temporary visitor) (B1/B2) HAY Tourism/ Medical Treatment (B2)?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,191
189,949
Latest member
lifecarenutritions
Back