What's new
Cảm ơn bác đã chia sẻ thông tin, em làm freelancer, nên hơi băn khoăn nếu nó hỏi xoay quanh vấn đề công việc, nhất lại còn xin cho cả gia đình 1 lúc. À, bác pv tiếng Việt hay tiếng Anh? Câu cuối bác trả lời ra sao?

Cứ tự tin xin đi bác. Cứ bình tĩnh tự tin trả lời, có sao trả lời thế. Lúc đầu e cũng hơi lo vì trước em có 4 người thì out 3 (có cả 1 anh có trình thư mời mà cũng bị out). Em thấy 2 cửa hôm đó toàn pv tiếng Việt hết, và em cũng tiếng Việt. Câu cuối trả lời là: chỉ đi du lịch thôi

Hix, e mới đi Schengen, Anh, Ireland, Hongkong, Thailand, Malaysia, Singapore, Canada, Hàn quốc thôi. Nhưng cơ bản xác định lúc phỏng vấn là cho visa thì đi, ko thì thôi nên tâm lý thoải mái (dù tiếc tiền phí). Chắc cũng do may mắn nữa

QUOTE=meca_8890;1603129]Bác kể sơ sơ về trường hợp của bác cho bà con biết với đc k? Có khi history bác đã đi vài chục nước rồi thì pass là hiển nhiên =))
[/QUOTE]

Bác có 6 cái visa từ thấp đến cao nên xác suất đậu cao là đúng rồi đó, mình mới được 3 cái visa, bằng 1/2 bác à, biết bao giờ được như bác đây.

Cảm ơn bác rất nhiều ạ. Giấy tờ ở bên Nhật xem chừng có vẻ đơn giản hơn ở VN nhiều. Mà em là con gái sợ sẽ bị xét hồ sơ khó hơn. À tiện bác cho em xin cái form giấy nghỉ phép có song ngữ Anh Nhật được không ạ?

Bạn inbox mình địa chỉ e-mail mình gửi cho nhé.

Chào các bác,
Tình hình là visa của em đã “Issued” các bác ạ, nếu không có gì thay đổi chắc em sẽ nhận sau vài ngày tới. Em rút ra kinh nghiệm là mạng online rất hay bị lỗi và mình không nên quá lo lắng mà nên đợi sau 1 vài giờ rồi vào lại , hoặc ngày hôm sau vào làm tiếp.
Kể cả khi ta đã làm xong, in confirmation ra mà bị lỗi mình vẫn có thể điền đơn khác, chỉ đến khi nộp xong tiền thì đơn mới được tính.
Mỗi năm làm 1 lần nên thường hay quên, nên có thể em cần chụp lại màn hình để lần sau nhớ làm cho nhanh...
:))
Bạn gia hạn như thế nào vậy? Bạn có chụp lại ko? Có thể hướng dẫn cho mình dc ko? Mail của mình la [email protected], cám ơn bạn!

Bạn gia hạn như thế nào vậy? Bạn có chụp lại ko? Có thể hướng dẫn cho mình dc ko? Mail của mình la [email protected], cám ơn bạn!

@minalien,Đã email cho bạn rồi nhé,
Trước tiên cứ tuần tự hướng dẫn trên trang web của họ mà làm.
Chỉ đến đoạn login vào tài khoản mới loay hoay chút thôi bạn ạ, vì mạng hay bị treo, lúc bị treo không hiểu sao nó yêu cầu mình nộp copy hình passport cho dù mình không gửi thư hỏi gì họ nhưng mỗi lần mình login lại nó lại hiện cái yêu cầu nộp copy passport cho dù mình đã upload hình và gửi từ hôm trước...
Sau 2 ngày đợi không thấy phản hồi gì, mình đoán mạng bị lỗi và làm lại đơn DS-160 khác, lần này mọi thứ suôn sẻ và mình đã nhận visa cách đây 2 ngày.
Có 1 việc thấy khác những lần trước là toàn bộ giấy tờ mình nộp họ đều trả lại, cũng đang băn khoăn, không biết có ai giống mình không?

Có bác nào đã xin visa đi học ngắn hạn một vài tháng bên mỹ chưa?
Em có 2 visa B1B2 rồi khômg biết hồ sơ có phải phỏng vấn và làm lại giấy tờ không , ngoài ra dùng song song 2 visa vẫn được hay người ta sẽ đóng dấu vào CANCEL vào visa du lịch còn hạn kia ạ
Thanks các bác

Đọc hết 153 trang mà vẫn mông lung quá!
Chưa thấy tự tin gì cả!
(Vợ chồng em:
- Nghề nghiệp: C: chủ doanh nghiệp, V: Banker.
- Lịch sử travel: Asian, TQ, HK, HQ, Aus, EU - có visa nhưng không đi).

Có nên aply bây giờ cho đợt lễ 30.4 - 1.5.2018 không các bác nhỉ?

Lịch sử du lịch quá ổn mà. Tự tin lên em

Đọc hết 153 trang mà vẫn mông lung quá!
Chưa thấy tự tin gì cả!
(Vợ chồng em:
- Nghề nghiệp: C: chủ doanh nghiệp, V: Banker.
- Lịch sử travel: Asian, TQ, HK, HQ, Aus, EU - có visa nhưng không đi).

Có nên aply bây giờ cho đợt lễ 30.4 - 1.5.2018 không các bác nhỉ?

Mai cả nhà em 2 lớn 2 bé đi PV đây :)

Cứ tự tin xin đi bác. Cứ bình tĩnh tự tin trả lời, có sao trả lời thế. Lúc đầu e cũng hơi lo vì trước em có 4 người thì out 3 (có cả 1 anh có trình thư mời mà cũng bị out). Em thấy 2 cửa hôm đó toàn pv tiếng Việt hết, và em cũng tiếng Việt. Câu cuối trả lời là: chỉ đi du lịch thôi

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,181
189,941
Latest member
Thao10
Back