What's new
Mỹ là cảm tính nên mình nói hên xui
Có ng bạn đi hoài vì chị ấy có con học bên đó, c ấy cũng là doanh nhân hay đi côbg tác, có khi đi chỉ 1 tuần, vậy mà renew bị kêu lên pv hỏi “sao đi hoài vậy?” Trời pótay mấy ảnh luôn

B gia hạn và đi mấy lần rồi vậy?

Bạn phảo giải trình & vặn lại ko biết tại sao lại rớt
Từ lần rớt thứ 2 bạn có xin visa đi đâu nữa ko?

Cảm ơn bạn. Từ sau lần rớt thứ 2 thì mình apply visa UK cũng ở Ý và đậu. Sau học xong về VN thì có qua lại EU 3,4 lần gì đó vừa du lịch vừa công tác. Vừa rồi có qua Úc.

Cảm ơn bạn. Từ sau lần rớt thứ 2 thì mình apply visa UK cũng ở Ý và đậu. Sau học xong về VN thì có qua lại EU 3,4 lần gì đó vừa du lịch vừa công tác. Vừa rồi có qua Úc.
lúc phỏng vấn lần 2 hồ sơ của bạn có gì khác với lần 1 ko, họ có nhắc lại những gì đã khai ở ds 160 lần 1, hoặc đã nói ở lần pv 1 ko bạn. Mình cũng bị rớt 1 lần rồi, hix
Cháu mình học ở Đức xin sang du lịch đc liền, mà CO hỏi địa chỉ sẽ ở Mỹ nó còn nói sai tên tiểu bang đã ghi trong ds160.
Mình thấy hồ sơ bạn đẹp mà

Last edited:
Có bạn nào pv lần 2 hoặc lần 3 approved ko ạ. Chia sẻ cho mình ít kinh nghiệm với. Mình phỏng vấn rớt cách đây 2 năm, giờ tính apply tiếp sang dự đám cưới em gái, ko biết có nên ko.
CO có hỏi gì về thông tin lần apply trc ko vậy.
Chỗ điền ds160 hỏi lý do ko đc visa lần trc thì mình ghi 214b à các bạn. Vì CO đã đưa mình tờ giấy trắng ghi: bạn ko đc approved theo điều 214b

lúc phỏng vấn lần 2 hồ sơ của bạn có gì khác với lần 1 ko, họ có nhắc lại những gì đã khai ở ds 160 lần 1, hoặc đã nói ở lần pv 1 ko bạn. Mình cũng bị rớt 1 lần rồi, hix
Cháu mình học ở Đức xin sang du lịch đc liền, mà CO hỏi địa chỉ sẽ ở Mỹ nó còn nói sai tên tiểu bang đã ghi trong ds160.
Mình thấy hồ sơ bạn đẹp mà

Không lúc apply lần 2 bên Ý passport mình chưa đi nhiều, status vẫn như lần đầu mà họ cũng ko nhắc gì đến thông tin đã khai ở ds 160 lần 1. Mình thấy Mỹ cảm tính nhiều vì thấy nhiều trường hợp được approved ầm ầm trong khi hồ sơ đẹp cũng rớt như thường bạn ơi. Chưa kể lần đó mình đi du học có scholarship, bảo lãnh của trường mà vẫn rớt à.

Không lúc apply lần 2 bên Ý passport mình chưa đi nhiều, status vẫn như lần đầu mà họ cũng ko nhắc gì đến thông tin đã khai ở ds 160 lần 1. Mình thấy Mỹ cảm tính nhiều vì thấy nhiều trường hợp được approved ầm ầm trong khi hồ sơ đẹp cũng rớt như thường bạn ơi. Chưa kể lần đó mình đi du học có scholarship, bảo lãnh của trường mà vẫn rớt à.

Uây, bực nhỉ. Mình mà là bạn bây giờ mình sẽ apply tiếp, tự tin lên bạn, mình sang Mỹ tiêu tiền làm lợi cho họ mà, đâu có ở lại đâu chứ, ở VN sướng hơn

Bạn chia sẻ cụ thể hơn về case của bạn dc ko ạ?

Đại ý là năm 2013 mình đi học bên Ý, qua được chừng 5, 6 tháng thì apply Mỹ định hè qua chơi thì failed. Đến năm 2014 cũng vẫn đang còn học mà gần xong rồi có apply lại vẫn failed :)) giờ nghĩ lại lúc đó mình cũng dại vì đang là du học sinh, mới qua chưa được nửa năm đã vội apply nhưng cũng không phải vì lúc đó bạn mình đang học ở 1 tp khác nhỏ hơn mà apply vẫn được. Từ đó đến giờ mình chưa apply lại Mỹ nhưng travel history và status đã khác.

Nói chung cá nhân mình thấy Mỹ cảm tính, hồ sơ chỉn chu là một phần nhưng cũng không chắc chắn được gì. Thử vận may đi bạn :))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,593
190,142
Latest member
nhacaiuytin88
Back