What's new
Khoe với các bác em vừa pass phỏng vấn chiều hôm qua tại LSQ HCM.

Cũng may mắn chỉ bị hỏi 3 câu cơ bản nhất: Đi Mỹ làm gì? Đến những đâu? Trong bao lâu?
Chúc mừng bạn.
Bạn có thể nói rõ hơn về cuộc phỏng vấn ko?
Back ground của bạn đã di những nước nào? thks.

mình theo dõi topic cũng từ khá lâu nên mình rút ra 1 chút kinh nghiệm:
- Những trường hợp hồ sơ tốt như các bạn đây chia sẻ dường như người ta đã chấm đậu từ đầu, phỏng vấn chỉ là hình thức nên thấy rất nhiều bạn hỏi vài câu đơn giản đã pass, vì thiết nghĩ hỏi 3 câu đã pass thì chứng tỏ họ sẽ thu được rất ít thông tin từ người đối diện vậy vì sao họ lại cho đậu có lẽ là họ đã đọc hồ sơ và thấy tin tưởng
- Với những trường hợp trên đơn k thực sự thuyết phục như mình vì mình bị rớt lần 1 nên mình thông tin trên đơn mình chưa thuyết phục thì phỏng vấn chính là cứu cánh, mình pv lại sau 2 năm đậu (thường đã rớt pv lại sẽ khó hơn do đã có vết) nhưng nhờ theo dõi topic trong 2 năm rảnh ghé vào đọc rút ra đặc điểm chung của những trường hợp đậu mà bị hỏi nhiều đó là tự tin trò chuyện với CO, mình k phải năn nỉ người ta cấp visa cho mình nhưng mình có thể lồng những câu chuyện hợp lý đến câu hỏi của CO để thấy ràng buộc chặt chẽ mình sẽ quay trở về, pv Mỹ dù giàu vẫn có thể rớt quan trọng là bạn thể hiện rõ ý định quay lại nhưng k phải là nói với người ta "Tôi hứa sẽ quay lại sau chuyến đi" mà phải đưa câu chuyện vào khéo léo hợp lý, như trường hợp mình khi chị CO hỏi "tại sao mình lại đi Nhật nhiều như vậy ?" mình liền chớp thời cơ bảo "Người ta cấp visa 15 ngày mà e có con nhỏ nên đi có 4,5 ngày thành ra phải đi nhiều lần, chị có thể tham khảo ngày xuất nhập cảnh của em trên pp?" từ đó CO mới coi kĩ từng trang pp của mình sau đó đến trang visa Can lại hỏi "Mình đi Can chưa ?" Mình nói "Mình đi rồi hồi hè năm ngoái, có 7 ngày thôi" nên các bạn nào hồ sơ chưa thực sự thuyết phục thì chịu khó dành thời gian đọc các chia sẻ của mn, càng đọc sẽ càng ngấm tới đó trả lời sẽ tự tin hơn

Chúc mừng bạn.
Bạn có thể nói rõ hơn về cuộc phỏng vấn ko?
Back ground của bạn đã di những nước nào? thks.

Từ lúc mình vào chờ PV thì đa số là thời gian pv khá lâu, hỏi cả tiếng Anh tiếng Việt, tỷ lệ pass chắc 50%.
Về cá nhân thì thật tình hồ sơ mình đáp ứng hầu như các tiêu chí quan trọng như gia đình - công việc - thu nhập - lịch sử đi lại (Châu âu, Úc, Nhật ...). Nhưng đọc chia sẽ của các bạn mình cũng không dám chắc 100%.
Theo mình thì cứ có sao khai vậy, rồi tùy may mắn thôi. Ít nhất nếu không pass thì cũng được điểm trung thực để lần sau ít bị ảnh hưởng.

Từ lúc mình vào chờ PV thì đa số là thời gian pv khá lâu, hỏi cả tiếng Anh tiếng Việt, tỷ lệ pass chắc 50%.
Về cá nhân thì thật tình hồ sơ mình đáp ứng hầu như các tiêu chí quan trọng như gia đình - công việc - thu nhập - lịch sử đi lại (Châu âu, Úc, Nhật ...). Nhưng đọc chia sẽ của các bạn mình cũng không dám chắc 100%.
Theo mình thì cứ có sao khai vậy, rồi tùy may mắn thôi. Ít nhất nếu không pass thì cũng được điểm trung thực để lần sau ít bị ảnh hưởng.
Thanks bạn.

Mọi người cho em hỏi một chút xíu là Dấu sao (*) phía dưới hình của mình trong Visa Mỹ thể hiện điều gì vậy ạ? Tại em thấy có người 1*, có người 2**?

Mình mới đóng tiền hôm qua sáng nay đặt lịch hẹn. Mới mở ra ngày 4 còn trống mà 2ph sau mất sạch. Mà lòi ra ngày 29 :)) mà sáng đầu lịch hẹn 8h30 luôn.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,175
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back