What's new
Không sao bạn ơi, bạn đậu visa rồi thì thoải mái mà chọn hành trình và điểm đến trong nước Mỹ nhé.

Như mình khi điền đơn thì khai ở khách sạn Hilton Arlington với con bé đi chung do nó đi công tác nên rủ mình đi theo qua đó cùng đi chơi, khi đi thực tế thì khai ở nhà đứa bạn học thời ĐH ở Virginia (mình khai khi làm webcheck hãng Cathay nên khi nhập cảnh sbay Dulles ko cần khai thêm form gì nữa, khi nhập cảnh hải quan chỉ hỏi dự định ở Mỹ bao lâu, có mang food gì không thôi)

Lúc điền đơn mình khai khác, nhưng lúc khai trong form trước khi nhập cảnh nơi mình sẽ ở là được đúng ko bạn? Mình đi Châu Âu mấy lần thì ko thấy khai form gì hết, tới HQ cũng ko hỏi, nên hơi lăn tăn vụ US thôi ^^. Thanks bạn!

Em đang xem vé SGN-LAX của ANA có chuyến transit ở NRT 9,5hrs, em định đi ra ngoài mua ít quần áo và lượn lờ Tokyo chút. Cơ mà bạn em bảo phải check xem hiện giờ program for transit passengers có còn cho ra khỏi sân bay không. Các bác nhà mình giúp em cập nhật thông tin này với hoặc chỉ em xem ở đâu được ạ.

Dạ em còn một vấn đề nữa là em chọn transit ở NRT 2 hrs thì có kịp di chuyển qua chuyến bay kế tiếp không ạ? Em thấy có chuyến transit chỉ 59 phút em nhẹ nhàng lướt qua không dám ngó tới, ahihi.

Em cám ơn ?

Chế đi tháng mấy chế ơi? Em nghe bảo transit ở Japan hình như phải đổi terminal gì đấy. Em ko rõ nên chẳng dám book transit qua đấy. Chế chờ xem các bác đã đi trước trên diễn đàn xem sao hoặc gọi airline check á chế.

Lúc điền đơn mình khai khác, nhưng lúc khai trong form trước khi nhập cảnh nơi mình sẽ ở là được đúng ko bạn? Mình đi Châu Âu mấy lần thì ko thấy khai form gì hết, tới HQ cũng ko hỏi, nên hơi lăn tăn vụ US thôi ^^. Thanks bạn!

Yes, khi điền form nhập cảnh do người ta phát trên máy bay (hoặc khai trên web khi bạn làm web-checkin) thì bạn khai địa chỉ + số phone thật nơi bạn sẽ ở đầu tiên khi đến Mỹ (hotel, nhà người quen,...)

Thêm nữa, cũng tùy bạn sẽ bay của hãng nào, trước khi lên máy bay để bay chặng đến Mỹ, bạn sẽ bị phỏng vấn vài câu đơn giản bởi security nhé, ngay cổng ra máy bay í, mình bay Cathay Pacific nên khi transit ở HKG thì bị hỏi khi chuẩn bị bay đến Dulles, tất cả khách xếp hàng và được chia ra để đến gặp security hỏi xong và vô máy bay luôn

Chế đi tháng mấy chế ơi? Em nghe bảo transit ở Japan hình như phải đổi terminal gì đấy. Em ko rõ nên chẳng dám book transit qua đấy. Chế chờ xem các bác đã đi trước trên diễn đàn xem sao hoặc gọi airline check á chế.
Chị dự định bay Montreal cuối tháng 9, đầu tháng 10 sẽ qua LA. Cơ mà vé mắc quá cơ, nên chị đổi sang bay LA đầu tháng 10 luôn rồi cùng với bạn road trip ngược lên SF. Sau đấy vẫn chưa biết cụ thể đi đâu tiếp, hoặc qua Eden Prairie chơi với bạn hoặc qua Vancouver vài hôm rồi về.

Chị nghe bảo ANA tốt nên cũng muốn trải nghiệm, đổi terminal nhưng cùng sân bay NRT nên chắc không đến nỗi, chỉ lăn tăn là 1h55min thì có kịp không nên chị nhờ các bác có kinh nghiệm transit ở NRT cho lời khuyên.

Em là thành viên mới, xin chào cả nhà. Mọi người ai đã từng dẫn con 8 tuổi đi phỏng vấn, xin chỉ giúp em kinh nghiệm ạ.

Case của em là:
+ Mẹ đã đi du lịch tự túc 1 mình, kết hợp bờ Đông Can+Mỹ 1 tháng (mỗi nước 2 tuần) vào tháng 6/2018. Vừa gia hạn visa Mỹ T3/2019. Hiện đang nộp hồ sơ du học Can và vẫn đang chờ kết quả từ 18/4/19 đến giờ (không biết xét gì mà lâu quá!!!, passport hiện đang ở LSQ Can do em nộp giấy)
+ Ba rớt Mỹ 1 lần năm 2016, rớt Can 1 lần năm 2017 (do không khai rớt Mỹ!!!). Sau đó đậu visa Mỹ lần 2 vào T10/2018, và đã đi du lịch bờ Đông Mỹ tự túc 10 ngày vào T2/2019.
+ Con 8 tuổi, chỉ mới đi du lịch Sing, Malay, Taiwan. Rớt visa Can 2017 cùng với ba. Sau đó xin lại và đậu visa Can T11/2018, nhưng chưa đi.
+ Công việc 2 vợ chồng ổn định, thu nhập khá thôi, chủ yếu từ chồng. Nhà chỉ có 3 người (2 vợ chồng và 1 con gái)

Bé sẽ phỏng vấn cuối tháng 5 này, cả nhà dự định đi 2 tuần vào T7/2019, và sẽ đi lại bờ Đông do muốn dẫn bé đi bảo tàng và Disney World ở Florida (sẵn ghé thăm nhà bác mà năm ngoái em đã ghé thăm). Mọi người cho em hỏi:

1. Chỉ ba hoặc mẹ hay cả 2 được vào pv cùng với bé? Nếu chỉ 1 trong 2 người thì nên để ba đi pv (do passport của ba đi công tác ĐNA thường xuyên 2 lần/tháng, và lương bổng cũng cao hơn mẹ nhiều, nhưng ba ăn nói không được tự tin) hay để mẹ đi pv (do đã từng đi Can, Mỹ và đã gia hạn visa Mỹ, nhưng passport của mẹ hiện đang ở LSQ Can!!!, chỉ có bản photo công chứng thì không biết có thuyết phục LSQ Mỹ không?)
2. Thường họ sẽ hỏi bé và ba/mẹ những câu hỏi gì ạ?

Em cám ơn mọi người đã đọc tin, và mong nhận được chia sẻ ạ

Baygio nhieu phi truong cua My khong con dien form giay nua, checking tren computer, in ra iay den gap police immigrant , hoi vai cau roi dong dau cho ban
Transist doi terminal thuong di bang train, khong co di bo , ban dung lo, gan 2h du de ban dên gate
ANA la mot trong nhung hang may bay tot nhat cua chau A , cung nhu tren the gioi.

Chị dự định bay Montreal cuối tháng 9, đầu tháng 10 sẽ qua LA. Cơ mà vé mắc quá cơ, nên chị đổi sang bay LA đầu tháng 10 luôn rồi cùng với bạn road trip ngược lên SF. Sau đấy vẫn chưa biết cụ thể đi đâu tiếp, hoặc qua Eden Prairie chơi với bạn hoặc qua Vancouver vài hôm rồi về.

Chị nghe bảo ANA tốt nên cũng muốn trải nghiệm, đổi terminal nhưng cùng sân bay NRT nên chắc không đến nỗi, chỉ lăn tăn là 1h55min thì có kịp không nên chị nhờ các bác có kinh nghiệm transit ở NRT cho lời khuyên.

Tháng 2 vừa rồi mình đi ANA : SGN-LAX, transit NRT chiều đi 1g50', chiều về 1g25': OK. Cùng xuống và lên Terminal 1
Nếu bạn mua cùng 1 vé thì sẽ chắc chắn kịp, vì họ đã tính toán thời gian rồi, ko nên lo vấn đề này.
Nếu đổi Terminal (mình nghi là ko đổi-ANA hình như chỉ ở Teminal 1), khi xuống máy bay sẽ có nhân viên của ANA hỗ trợ.
ANA thì quá tốt rồi.

Em cám ơn bác Meocon60 và bác Reddevil_99 :love:
Em đã tự tin chốt con vé ANA. Giờ em ngồi canh chuyến nội địa giá rẻ Miami (em bị nghiện từ lúc xem CSI-Miami, ấp ủ một ngày được đi dạo ở bờ biển thiên đường ấy)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,179
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back