What's new
Hành trình bay của mình như ảnh.
Khi nối chuyến tai Dallas hay Los mình có cần nhận hành lý và check ký gửi lại ko hay hãng bay tự động chuyển hành lý sang chuyến bay kế tiếp luôn ạ

Các bác ơi cho em hỏi làm sao lấy được cái Thư xác nhận gia hạn thị thực qua đường bưu điện ạ? Em click chọn xong nó chỉ hiện ra cái thông báo đủ điều kiện gia hạn xong nhảy qua trang thanh toán luôn. Làm sao để lấy cái Thư đó nộp kèm vào hồ sơ gia hạn ạ?

Các bác ơi cho em hỏi làm sao lấy được cái Thư xác nhận gia hạn thị thực qua đường bưu điện ạ? Em click chọn xong nó chỉ hiện ra cái thông báo đủ điều kiện gia hạn xong nhảy qua trang thanh toán luôn. Làm sao để lấy cái Thư đó nộp kèm vào hồ sơ gia hạn ạ?
Khi nào bạn đóng tiền ở bưu điện xong đợi có mã tự cập nhật (thuong thì sau 1 ngày ) thì qua trang kế tiếp sẽ có form download miễn pv nhé

Hành trình bay của mình như ảnh.
Khi nối chuyến tai Dallas hay Los mình có cần nhận hành lý và check ký gửi lại ko hay hãng bay tự động chuyển hành lý sang chuyến bay kế tiếp luôn ạ View attachment 178872
Theo như hành trình bạn đưa thì hành lý sẽ collect ở điểm cuối, chắc ăn hơn lúc ở TSN làm thủ tục hỏi lại bạn check in cho mình nhé

Cập nhật là mình nhận được visa rùi nhe. Gửi bưu điện thứ 4 19/8, sáng nay nhận được luôn. Mọi người ai còn phân vân vụ gia hạn thì làm liền đi nhe!!

Vậy cả nhà cho mình hỏi thăm là đối với trường hợp cứ gia hạn đi gia hạn lại hoài mà ko đi (có đi lần đầu là đợt có phỏng vấn, đi đúng số ngày khai đơn), thì có được gia hạn miễn phỏng vấn mãi ko nhỉ?
Mình thì không phải mỗi năm mỗi gia hạn mà toàn chờ gần 12 tháng sau khi hết hạn thì mới xin gia hạn í, nay đã gia hạn thành công lần thứ hai.

Vậy cả nhà cho mình hỏi thăm là đối với trường hợp cứ gia hạn đi gia hạn lại hoài mà ko đi (có đi lần đầu là đợt có phỏng vấn, đi đúng số ngày khai đơn), thì có được gia hạn miễn phỏng vấn mãi ko nhỉ?
Mình thì không phải mỗi năm mỗi gia hạn mà toàn chờ gần 12 tháng sau khi hết hạn thì mới xin gia hạn í, nay đã gia hạn thành công lần thứ hai.

Khó nói bạn ơi, theo quy định thì cứ gia hạn thôi, mà đang dịch bệnh chắc cũng ko bị thắc mắc, bạn mới 2 lần thôi mà, cũng ko ai chắc là nhiều hơn nữa sẽ bị kêu lên í :unsure:

P/S: Mà LSQ giờ tạm thời mở rộng việc miễn phỏng vấn lên thành 24 tháng ah, tức là visa hết hạn trong vòng 24th (trước đây là 12th) thì được gia hạn qua bưu điện

Last edited:
Hiii...với thông tin này thì giúp đỡ tốn tiền gia hạn visa thêm vì kéo dài thời gian ra và mình cũng chưa gia hạn visa vì không đi được ....: ✉️ Bộ Ngoại giao Hoa Kỳ tạm thời mở rộng thêm chính sách miễn yêu cầu phỏng vấn trực tiếp đối với các cá nhân nộp đơn xin gia hạn thị thực không định cư theo đúng loại thị thực cũ. Từ nay đến hết 31/12/2020, đương đơn có thể đủ điều kiện nộp đơn gia hạn thị thực qua đường bưu điện nếu thị thực trước đây của đương đơn hết hạn chưa quá 24 tháng trước và đồng thời đương đơn đáp ứng toàn bộ các yêu cầu khác cho việc gia hạn thị thực không cần phỏng vấn.

✉️ The Department of State has temporarily expanded its ability to waive in-person interviews for individuals applying to renew a nonimmigrant visa in the same classification. Until December 31, 2020, applicants may qualify to renew their nonimmigrant visas by mail if their prior visa expired no more than 24 months ago and if they meet all the other requirements for renewal without interview

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,174
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back