What's new
Re: Visa du lịch Mỹ cho người đi phượt - độc thân ít tiền ko hẳn hết cơ hội

Mình sẽ phân tích cho bạn xem về khả năng rớt của bạn cao như sau:
1. Bạn chưa đi các nước lớn và bạn ko thường đi du lịch nước ngoài
2. Bạn nhỏ tuổi và chưa có gia đình
3. Bạn có nhiều người thân ở Mỹ
Theo kinh nghiệm của mình thì bạn phải đạt ít nhất các 1 trong các điều kiện này thì khả năng đậu mới cao. Lúc vợ chồng tớ phỏng vấn cũng mới có 27 tuổi nhưng lúc đó tớ cũng có đi những nước lớn nên họ chỉ hỏi có 5 câu và pass cả hai vợ chồng

Èo khó khăn nhỉ...!! Tại vì nghe nói visa Mỹ như là trò chơi may rủi, tớ cũng nghe nhiều ng như tớ apply thử, may sao tự nhiên đậu vì lúc phỏng vấn giấy tờ chuẩn bị cho nhiều vào thế mà interviewer chả có thèm ngó, giống như noa nhìn ng rồi cho đi hay sao ấy (giống như nhìn mặt cho điểm ấy)...!! Vì mình ko có care quá đi đc ko nếu làm thử mà rớt thì cũng chả sao...5 năm nữa khi đã già hơn thì lúc đó may ra.. Bạn nghĩ sao?

Em ruột mình ở Mỹ mà mình cũng không dám nộp đơn xin visa đi Mỹ vì mình độc thân, không có tài sản lớn. Nếu apply mà bị rớt lần đầu thì những lần sau sẽ khó hơn nữa, trừ phi có tình tiết mới (đã kết hôn, đã sinh con, đã có thêm tài sản lớn, đã có công việc ổn định thu nhập cao...)

Có thân nhân bến ấy, càng đông thì càng khó được xem xét vì khả năng trốn ở lại sẽ cao hơn :D

Èo trong cái form 160 có phần relative nhưng ý relative ở đây là siblings, spouse...k có thấy nói ông bà, mà nói là ông bà thôi chứ họ đi trước mình sinh ra..chỉ vài ng biết mình thôi..như vậy có nên ghi họ vô trong from và travel plan ko nhỉ? Visa mỹ hên xui mà, lỡ thất bại thì cũng dự định là vài năm sau khi có tài sản nhiều hơn và có gia đình, mà lỡ ế vợ thì sao? Hic! Có nên liều 1 lần rồi thất bại thì thôi...5-6 năm nữa xin lại, hay đợi tới chừng đó xin luôn nhỉ? Các bạn giúp tư vấn với

À, quên chia sẻ với bạn, ngoài các nước trong Asean mình có đi 2 nước khác là Hàn và Úc. Như bác Bill chia sẻ thì xin đi tự túc mà có người thân ở bên đấy cũng là điểm bất lợi bạn ạ. Còn việc bạn nói không họ có check được không thì mình không rõ đâu. Việc check với công ty bạn theo mình biết là không. Họ cũng chỉ hỏi qua loa là mình làm công ty nào, nói tên công ty, sẵn tiện nói sơ luôn công ty bạn làm về ngành nghề gì luôn. Thấy họ cũng chả quan tâm lắm, chả thèm ngó qua hợp đồng lao động hay giấy tờ gì.

Re: Visa vào Mỹ

Các anh chị tiền bối nếu ai biết thì giải đáp thắc mắc hộ em vấn đề này dc ko ạ?

Visa Mỹ của em ngày hết hạn vào ngày 20.7.2013 . Nhưng ngày 25.7.2013 em có công việc tai Los cần giải quyết. Em muốn renew visa mới khi visa cũ chưa hết hạn có được ko ạ và thời gian tối đa để gửi tầm bao nhiêu ngày. (Ví dụ trước ngày hết hạn 1 tháng chẳng hạn). Trong điều khoản trên trang web của đại sứ quán hoa kì tại hà nội họ có ghi câu có thể làm mới khi visa cũ chưa hết hạn. Nhưng một số công ty du lịch họ lại trả lời rằng hết hạn rồi mới dc làm mới. Lung tung quá em ko hiểu rõ.!

Lí do em muốn renew sớm là để chuẩn bị thu xếp công việc và mua vé máy bay

Các anh chị ai đã từng găph trường hợp như em hoặc có biết về thông tin này xin cho em ý kiến ạ

e đã từng xin visa Mỹ và theo e thấy thì được hay không đc visa thì phần lớn vẫn do cảm tính của nhân viên LSQ ạ nên nếu thích a cứ mạnh dạn nộp đơn xin visa đi, và chuẩn bị hồ sơ như thế nào để thấy a sẽ quay lại VN là thuyết phục được họ thôi

Bạn cứ renew thôi, đừng có nghe bất cứ tụi cty du lịch nào.
Mình đang làm lại visa đây, có gì cứ pm mình

Các anh chị tiền bối nếu ai biết thì giải đáp thắc mắc hộ em vấn đề này dc ko ạ?

Visa Mỹ của em ngày hết hạn vào ngày 20.7.2013 . Nhưng ngày 25.7.2013 em có công việc tai Los cần giải quyết. Em muốn renew visa mới khi visa cũ chưa hết hạn có được ko ạ và thời gian tối đa để gửi tầm bao nhiêu ngày. (Ví dụ trước ngày hết hạn 1 tháng chẳng hạn). Trong điều khoản trên trang web của đại sứ quán hoa kì tại hà nội họ có ghi câu có thể làm mới khi visa cũ chưa hết hạn. Nhưng một số công ty du lịch họ lại trả lời rằng hết hạn rồi mới dc làm mới. Lung tung quá em ko hiểu rõ.!

Lí do em muốn renew sớm là để chuẩn bị thu xếp công việc và mua vé máy bay

Các anh chị ai đã từng găph trường hợp như em hoặc có biết về thông tin này xin cho em ý kiến ạ

Cho mình hỏi về việc đóng tiền ở Citibank, mình đang làm việc ở tỉnh khác, nên nhờ người thân ở SG đóng tiền thay được không? Mang theo passport + giấy hẹn pv + $160 và người thân đi đóng dùm? Mình tính tự đi đóng ngày 29/4. Nhưng sợ citibank họ nghỉ bù lễ từ 27/4 - 1/5 luôn, thì toi mình, mình đặt hẹn pv là 2/5. Thế mới định nhờ người thân đi đóng dùm. Xin hỏi anh chị em thế có được không, cám ơn mọi người.

Đóng tiền giùm được bạn ơi. Mình cũng từng nhờ người đi đóng tiền giùm rồi.

Chính xác, cái này hồi sáng thấy có 1 chị cầm 3-4 cái passport đóng tiền luôn cho từng người ở Citibank- Nguyễn Huệ ,Q1 đó

Đóng tiền giùm được bạn ơi. Mình cũng từng nhờ người đi đóng tiền giùm rồi.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,461
190,097
Latest member
bonghongvu
Back